ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 03:48:11 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เอาสัญญาณจาก K+ มาเปิดที่ร้่านผิดกฏหมายลิขสิทธิ์ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาสัญญาณจาก K+ มาเปิดที่ร้่านผิดกฏหมายลิขสิทธิ์ไหม  (อ่าน 6677 ครั้ง)
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 10:38:22 am »

CTH เก็บแพงจัง

ถ้าผม เอากล่อง เคเบิลแท้การ์ดแท้ K+ ของเวียตนาม  มาเปิดบอลพรีเมียให้ลูกค้าในร้านดู

จะโดนเรื่องลิขสิทธิ์ไหม

ถ้าโดนใครจะฟ้อง ระหว่าง เวียตนาม กับ CTH
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พ่อใหญ่โนนทัน
คนอิสานที่อยู่ด้วยกัน
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 11:08:38 am »

CTH ฟ้องแน่เพราะนี่เป็นประเทศไทยเขาได้ลิขสิทธิ์เจ้าเดียวไปเอาจากที่อื่นมาเปิดในไทยไม่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

iceza50
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 11:44:23 am »

CTH ฟ้องแน่เพราะนี่เป็นประเทศไทยเขาได้ลิขสิทธิ์เจ้าเดียวไปเอาจากที่อื่นมาเปิดในไทยไม่ได้

อันนี้คุยกันนะครับ

ส่วนตัว ผมว่าไม่น่าจะผิดนะครับ เพราะ CTH เค้าเป็นลิขสิทธิ์ในไทยจริง

แต่เราดูของเจ้าอื่น ที่ไม่ใช่ CTH นี่ ไม่น่าจะผิด(มั้ง) ครับ

แต่ต่อออกจอใหญ่นี่ ถึงมันจะเป็น EPL แต่มันไม่มีโลโก้ หรืออะไรที่เป็นของ CTH ไม่น่าผิด
ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องกฎหมายเท่าไหร่

แต่ส่วนตัวจริงๆ ก็คิดว่าไม่น่าจะผิด...

รอ ผู้รู้มาตอบอีกที...
superpoo
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 11:55:51 am »

ผมก้อว่า cth ไม่น่าเอาผิดได้นะครับ  เราไม่ได้เอา cth ไปหากินต่อนี่ครับ   ถ้าผิดคือผิดกับ k+ 

CTH  ไม่ใช่เจ้าของ ไม่ได้ซื้อทั้งโลกนี่ครับ  ผมว่าไม่ผิดแน่  แต่เรื่องถ้าเค้าเอาเรื่อง  เราคงต้องเสียเงินสู้คดี  อาจได้ไม่คุ้มเสีย
apichart2010
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 12:01:31 pm »

แอบดูแต่ในบ้าน(ชวนเพื่อนมาดูเยอะๆ)ดีกว่า
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 12:09:58 pm »

CTH เก็บแพงจัง

ถ้าผม เอากล่อง เคเบิลแท้การ์ดแท้ K+ ของเวียตนาม  มาเปิดบอลพรีเมียให้ลูกค้าในร้านดู

จะโดนเรื่องลิขสิทธิ์ไหม

ถ้าโดนใครจะฟ้อง ระหว่าง เวียตนาม กับ CTH
อย่างที่เพื่อนสมาชิกโพสมา ถูกแล้วครับ สิทธิ์เป็นของ CTH แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย ยิ่งเป็นร้านอาหารนี่ เค้าเพ่งเล็งมากกว่าปรกติอยู่แล้วครับ  CTH จะตรวจสอบการจดทะเบียนการค้า แล้วถ้าคุณไม่มีใบอนุญาติจากเค้า คุณจะโดนฟ้องร้องครับ (ปรกติก็คุยกันได้นะ) ขอขอบคุณครับ
kriengb
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 12:10:55 pm »

CTH มีประธานกรรมการบริหาร เคยเป็นทนายความใหญ่ อย่าเสี่ยงเลยครับ
NeoXeoN
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 12:54:28 pm »

ถือว่าผู้เสียหายจริงๆ คือ K+ ครับ

แต่กรณีนี้ คงโดนมอบอำนาจฟ้องอยู่ดีนั่นแหละ

จะไปขอซื้อ license สำหรับร้านค้าของ K+ เค้าก็คงขายให้ไม่ได้
tom123
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 12:59:07 pm »

กรณีนี้k+ไม่เกี่ยว แต่cthมีสิทธิ์ฟ้องข้อหาละเมิด
iceza50
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 01:07:05 pm »

กรณีนี้k+ไม่เกี่ยว แต่cthมีสิทธิ์ฟ้องข้อหาละเมิด

สรุปคือ อย่าเอาไปทำการค้า จบ.(รึเปล่า)
udomboy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 02:20:56 pm »

ถ้าทรูได้ลิขสิทธิ์ EPL ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหา แต่ CTH นี่เขาเข้มลิขสิทธิ์กว่าเยอะเลยอย่าเสี่ยงดีกว่าครับ มีอะไรแนะนำลูกค้าหลังไมค์น่าจะดีกว่า ได้ทีเป็นพันโดนทีเป็นแสนคิดว่าคุ้มไหมครับ?
danuponno
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 03:08:24 pm »

ร้านเพื่อนผมติดแล้วครีบ

ค่าติดตั้งทั้งหมด 9300 บาท ดูฟรีหนึ่งเดือน ต่อไปเดือนละ 2500
แพงกว่าทรูอีก
click
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 03:36:26 pm »

เราฟันลูกค้าอีกที.......555

click
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 03:47:19 pm »

เคยเห็นเขาเอาน้าแอ๊ดลงเคเบิล......มีทีมพากย์ด้วย สมัยพี่2 ไม่เห็นเป็นไร แต่ของไอ้บ้านี่ไม่รู้ แต่ถ้ามาทางอากาศแล้วเราดูได้นี่ เคยมีเรื่องราวกันแล้วไม่สามารถเอาเรื่องได้ แต่กฏหมายไทยมันเป็นระบบกล่าวหา เหนื่อยแน่ แค่ขายแผ่นcdเก่าแม่งปรับ2แสน  มันไม่แก้ซักที แม่งจะแก้แต่รัฐ.....

Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 05:02:55 pm »

ผมได้รับฟังมาแล้วจากวงใน   ทาง cth ไม่ได้เป็นผู้ดำเนินการ จับลิขสิทธ์ ครับ

ทาง พรีเมีย เป็นเจ้าของลิขสิทธ์  จะเข้ามาดูแล ตรงนี้เอง รับมือกับ ปทอ และ dsi ช่วยกันดูแล

ไม่ว่าจะเอาที่ไหนมาปล่อย ผิด หมดครับ  ที่สำคัญ ตอนนี้ เครื่องอยู่ใน มือ เขาหลายเจ้า แล้วครับ

อยากให้ ขายกันเบา ๆๆ หน่อย เขาเอาจริงนะครับ 100 %

aodthunder
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 05:17:11 pm »

เคเบิลแถวบ้านธรรมดาก็เอา Astro มาลง
แต่พอมีบอลกลับไม่เอามา
ไม่รู้ว่าเป็นไร
dekdee2516
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 09:07:43 pm »

เคเบิ้ลท้องถิ่น ใช้K+
HAT
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2013, 08:27:39 am »

เปิดที่ร้านอาไรครับร้านอาหารหรือร้านดาวเทียม ถ้าร้านดาวเทียมเครื่องแท้การ์ดแท้ไม่ผิดครบ ร้านอาหารเหมือนกัน
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2013, 08:43:48 am »

เปิดที่ร้านอาไรครับร้านอาหารหรือร้านดาวเทียม ถ้าร้านดาวเทียมเครื่องแท้การ์ดแท้ไม่ผิดครบ ร้านอาหารเหมือนกัน

้ร้านเนื้อย่างเกาหลี กับร้าน ดาวเทียมครับ
Yakumo
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2013, 08:59:50 am »

เปิดได้ แต่อย่าให้ลูกค้าเห็นภาพ ลูกค้าเราอาจจะมีคนของทางนั้นอยู่ งานเข้าแล้วคุณเดือดร้อนแน่นอน

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์