ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 02:36:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอคำแนะนำ เร้าท์เตอร์ไวเลสด้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เร้าท์เตอร์ไวเลสด้วครับ  (อ่าน 2771 ครั้ง)
oad_
Special Member
*

« เมื่อ: 22, สิงหาคม 2013, 07:45:55 pm »

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=30026.0            เลยสนใจแต่กระทู้นานแล้วไม่ทราบว่าตอนนี้มีรุ่นไหนเด็ดๆโดนๆมาใหม่ไหมครับรบกวนเพื่อนสมาชิกในบอร์ดแนะนำเร้าท์เตอร์ไวเลส เร้าเตอร์แบบธรรมดาตัวเดิมมันไม่เวิร์ค ต่อเข้ากับเครื่องIPTV ที่ซื้อมาใหม่ เครื่องมันไม่จำIPเลยสรุปซื้อมาได้แต่เชยไม่ได้ชมเลย เซ็งสุดๆ   อยากได้ตัวที่ส่งได้ไกลๆและปัญหาน้อยที่สุดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eakz77
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2013, 08:07:16 pm »

ลองตัว TP-Link TD-W8968 ตัวนี้มี bandwidth control ใช้จำกัดสปีดของเน็ตแต่ละ IP ได้ครับ ถ้าสัญญาณจุดที่วาง modem router ไปไม่ถึงก็หา Repeater มาเพิ่มอีกตัวก็ได้ครับ ร้านในเครือ Advice 1,700 บาทครับ ลองดูครับ http://www.advice.co.th/wheretobuy/
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
amadeus
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 12:47:16 am »

ที่บ้านผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ALFA W525 แต่เป็น Router นะ ไม่ใช่ All In One
http://www.wifi4you.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=18187&pid=215956
ถ้ามี Modem , All In One ตัวเก่าอยู่ไม่พอใจ ลองเอาตัวนี้ไปเพิ่มดูครับ

W525 สามารถ Fix IP ด้วการจอง Mac Address ได้ หรือ จะจำกัดให้ใช้ WiFi ได้เฉพาะ Mac Address ที่อนุญาต ก็ได้

จริงๆถ้าเคยติด ทรู ตอนที่แถม nlink Fix IP ได้เหมือนกันนะครับ
คนหน้าตาดี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 06:49:02 am »

ยิ่งส่งได้ไกล ความเร็วยิ่งช้าลงตามกันไปนะครับ
jarasak
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 11:01:12 am »

ใช้อยู่ 3 ตัว มือ2 เบลกินกับทอมป์สัน ของใหม่ดีลิ้ง ใช้กับไอพีได้ทุกตัว มี800อัพเป็นสตอร์ม ดู VOD ไม่ได้ไม่จำไอพี 24shop บอกให้ตั้งค่า DNS ที่ตัวเราเตอร์แต่ไม่ได้ทำเพราะตั้งค่าไม่เป็น ตอนซื้อก็ให้ 3bbตั้งค่าให้ ลองตั้งค่า DNS ที่ตัวเราเตอร์เผื่อใช้ได้
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 03:53:21 pm »

airlive มันคือคำตอบครับลองเลยครับผมใช้อยู่
samy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 04:53:10 pm »

airlive มันคือคำตอบครับลองเลยครับผมใช้อยู่
ผมก็ใช้อยู่ครับ ยี่ห้อนี้ ใช้มาห้าปีแล้ว ยังไม่เคยงอแง
oad_
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2013, 01:34:04 am »

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับสำหรับคำตอบและความอนุเคราะห์ในข้อมูล
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์