ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 02:36:53 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขาดเครื่องนี้ไม่ได้จริงๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาดเครื่องนี้ไม่ได้จริงๆ  (อ่าน 3538 ครั้ง)
keef
Special Member
*

« เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 12:58:49 pm »

Orton X403p HD
ได้รับของจากท่าน kaijae ผู่ใจดีมาเมื่อวาน วันนี้ลองเปิดเครื่องดูความทรงจำเก่าๆหลายปีก่อนกลับมาทันที
เครื่องเป็นตัวโคลนของ opticom HD แต่ใช้เฟิร์มแวร์ต้นฉบับของแท้ได้ สุดยอดจริงๆ
ตัวนี้ออกมาสี่ปีกว่าแล้ว แต่คุณภาพของมันนับว่ายังอมตะจริงๆ ผมใช้เจ้า orton มาสามเครื่องแล้ว ตัวล่าสุดพังมาเกือบปีพอดีแต่ยังคิดถึงมันตลอด อิอิ
ใส่คีย์ใส่บ้านเช่าก็ง่าย ปรับสีสันลูกเล่นเมนูก็มีเฟิร์มแวร์ให้เลือกเป็นร้อยเวอร์ชั่น ณ เวลานี้เฟิร์มแวร์ยังมีคนทำให้อัพเดทตลอด
เปิดช่อง HD ที่ asiasat5 ภาพความคมชัดระดับไฮเอนด์จริงๆ สีสันดูเป็นธรรมชาติไม่มีใครเทียบได้(ในระดับราคาเท่ากัน)

คุณภาพและราคาของเครื่องตัวนี้ ผมว่ามันดีที่สุดในสามโลกเลยละ..ฮ่า ฮ่าๆ
ติอย่างเดียวมันไม่มีภาษาไทย รอกันข้ามปีก็ไม่ยอมมาซะที

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

keef
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 01:07:13 pm »

ใส่คีย์ บ้านเช่าง่าย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Nim
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 01:10:05 pm »

ภาษาไทยผมว่าไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่ากับ การรับชมช่อง NHK HD ยังคงมีปัญหาอยู่ตลอด ถึงแม้ว่าจะเที่ยวตระเวนหาเฟริ์มแวร์ใหม่ๆมาลอง ก็ยังพบปัญหาอยู่ครับ ส่วนตัวชอบเฟริ์มแวร์ของค่าย ILTV ล่าสุดเวอร์ชั่น 1.5.21 สีสันของภาพที่ได้ค่อนข้างอิ่ม เนียนตามแบบฉบับของเขาล่ะครับ
keef
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 01:13:03 pm »

ใครที่ยังมีเครื่องนี้อยู่  ปัดฝุ่นมาใช้ใหม่เถอะครับ
ดูช่อง feed HD ที่ฮิตกันอยู่ช่วงนี้ได้อารมณืจริงๆ

.....

ขอบคุณท่าน kaijae อีกครั้งครับ

keef
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 01:20:54 pm »

ภาษาไทยผมว่าไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่ากับ การรับชมช่อง NHK HD ยังคงมีปัญหาอยู่ตลอด ถึงแม้ว่าจะเที่ยวตระเวนหาเฟริ์มแวร์ใหม่ๆมาลอง ก็ยังพบปัญหาอยู่ครับ ส่วนตัวชอบเฟริ์มแวร์ของค่าย ILTV ล่าสุดเวอร์ชั่น 1.5.21 สีสันของภาพที่ได้ค่อนข้างอิ่ม เนียนตามแบบฉบับของเขาล่ะครับ

ใช่ครับ มันเป็นปัญหากับช่องนี้จริงๆ NHK HD/intelsat 20

kom
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 02:05:59 pm »

เซ็งกับมันก็ตรงนี้แหละ
blacknaja
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 03:15:25 pm »

ใช้จานรับขนาดเท่าใดครับ  ของผม ไดน่า 5.5..lnb ลองทั้ง ไดน่า กะ เอทีเอ็ม 15k มิได้เลยครับ แต่ช่องธรรมดา s10 สัญญาณ73%
3cha
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 06:51:10 pm »

ผมมีอยู่เครื่อง ...ภาพสวยดี แต่มันดูแล้วกะตุก และค้างตลอด เลยเก็บใส่กล่องไว้ ...

เด๊วจะเอามาปัดฝุ่น ดูอีกสักทีครับ
ถ้าติดขัดอะไร ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยละกัน  ...555...
ootza
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 08:42:43 pm »

ถูกใจผมจริงๆท่าน keef ผมใช้อยู่2เครื่องเลยตอนนี้ถ้าเทียบคุณภาพกับราคาที่ขายกันในเว็บ orton เป็นเครื่องที่น่ามีไว้ครอบครองที่สุดผมดูภาพแล้วสบายตาจริงๆ
kaijae
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 08:45:26 pm »

Orton X403p HD
ได้รับของจากท่าน kaijae ผู่ใจดีมาเมื่อวาน วันนี้ลองเปิดเครื่องดูความทรงจำเก่าๆหลายปีก่อนกลับมาทันที
เครื่องเป็นตัวโคลนของ opticom HD แต่ใช้เฟิร์มแวร์ต้นฉบับของแท้ได้ สุดยอดจริงๆ
ตัวนี้ออกมาสี่ปีกว่าแล้ว แต่คุณภาพของมันนับว่ายังอมตะจริงๆ ผมใช้เจ้า orton มาสามเครื่องแล้ว ตัวล่าสุดพังมาเกือบปีพอดีแต่ยังคิดถึงมันตลอด อิอิ
ใส่คีย์ใส่บ้านเช่าก็ง่าย ปรับสีสันลูกเล่นเมนูก็มีเฟิร์มแวร์ให้เลือกเป็นร้อยเวอร์ชั่น ณ เวลานี้เฟิร์มแวร์ยังมีคนทำให้อัพเดทตลอด
เปิดช่อง HD ที่ asiasat5 ภาพความคมชัดระดับไฮเอนด์จริงๆ สีสันดูเป็นธรรมชาติไม่มีใครเทียบได้(ในระดับราคาเท่ากัน)

คุณภาพและราคาของเครื่องตัวนี้ ผมว่ามันดีที่สุดในสามโลกเลยละ..ฮ่า ฮ่าๆ
ติอย่างเดียวมันไม่มีภาษาไทย รอกันข้ามปีก็ไม่ยอมมาซะที

ดีใจด้วยครับ ที่ทำให้ท่าน keef มีความสุขอีกครั้งครับ ผมมีใช้อยู่ 2-3 เครื่อง เลยแบ่งๆกันไปใช้งานครับ

Nim
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 08:55:52 pm »

ยังมีเครื่อง globo/opticum9500HD ที่ใส่บิสคีย์และบ้านเช่าง่ายๆเหมือนกับ orton  และไม่มีปัญหากับช่อง
 NHK HD ซิมโบเรทสูงๆอย่าง 45000 มาแบบนิ่มๆ ภาพสวยเป็นธรรมชาติมากเช่นกันครับ
kaijae
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2013, 07:39:54 am »

ยังมีเครื่อง globo/opticum9500HD ที่ใส่บิสคีย์และบ้านเช่าง่ายๆเหมือนกับ orton  และไม่มีปัญหากับช่อง
 NHK HD ซิมโบเรทสูงๆอย่าง 45000 มาแบบนิ่มๆ ภาพสวยเป็นธรรมชาติมากเช่นกันครับ

นั่นซิครับ ผมก็ยังสงสัยว่า มันโคลนมาจากตัวแม่ ทำไมจึงรับช่อง NHK แล้วภาพเต้น หรือว่มีบักบางค่าที่จีนแก้ไม่ได้

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์