ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 02:55:40 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  chainasat 10 ที่สงขลารับได้ไหม ถามกูรู
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: chainasat 10 ที่สงขลารับได้ไหม ถามกูรู  (อ่าน 1508 ครั้ง)
c.wit2009
Special Member
*

« เมื่อ: 01, กันยายน 2013, 10:18:40 am »

ไม่ทราบว่าchainasat10ที่สงขลารับได้ไหม  ขอถามต่ออีกครับคือว่าตอนนี้ช่องฟีดass5 บางช่องมีคนรับได้ บางคนรับไม่ได้ ผมก็อยากที่จะรับให้ได้ ตอนนี้ รับป้าหลัก ดูโอ ass5 ใช้จานพีเอสไปรุ่นเก่า 240cm  ถ้าจะเปลียนมาass5รับตรง เเล้ว เอาpalapa duo ดาวป้ายังพอจะมีค่าอยู่(อีกไหม) เเล้วดาวป้า สัญญาณเป็นไงมั้งถ้าเปลี่ยนมาดูโอเเทน ช่องที่เด็ดเด็จจะยังอยู่ไหม หรือวา ถ้าไชนา10 รับได้ ก็คงต้องเอามาดูตังเป็นหลักเเล้วดูโอ ass5  ดาวป้าก็คงทิ้งไปหรอครับ เเฮะอยากได้ทั้งสาม เเต่ไม่อยากติดจานเพิ่ม เพราะเเค่นี้ก็ไม่มีที่จะวางเเล้วคราบ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
keef
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กันยายน 2013, 12:07:20 pm »

china10  รับได้ทั้งเอเซียครับ
กรณีจะดูโอสามดาวต้องตั้ง china เป็นหลัก หน้าจานแนะนำ 7.5 ฟุตเป็นอย่างต่ำ จะให้ดี 8 ฟุตไปเลย
สัญญาณช่อง feed อ่อนมากครับ ต้องปรับให้ละเอียดหน่อยไม่งั้นดูไม่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kaijae
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กันยายน 2013, 12:10:44 pm »

ไม่ทราบว่าchainasat10ที่สงขลารับได้ไหม  ขอถามต่ออีกครับคือว่าตอนนี้ช่องฟีดass5 บางช่องมีคนรับได้ บางคนรับไม่ได้ ผมก็อยากที่จะรับให้ได้ ตอนนี้ รับป้าหลัก ดูโอ ass5 ใช้จานพีเอสไปรุ่นเก่า 240cm  ถ้าจะเปลียนมาass5รับตรง เเล้ว เอาpalapa duo ดาวป้ายังพอจะมีค่าอยู่(อีกไหม) เเล้วดาวป้า สัญญาณเป็นไงมั้งถ้าเปลี่ยนมาดูโอเเทน ช่องที่เด็ดเด็จจะยังอยู่ไหม หรือวา ถ้าไชนา10 รับได้ ก็คงต้องเอามาดูตังเป็นหลักเเล้วดูโอ ass5  ดาวป้าก็คงทิ้งไปหรอครับ เเฮะอยากได้ทั้งสาม เเต่ไม่อยากติดจานเพิ่ม เพราะเเค่นี้ก็ไม่มีที่จะวางเเล้วคราบ ขอบคุณครับ

ตามคุณ keef ว่าไว้เลยครับ เย็นนี้ถ้าฝนไม่ตกว่าจะลองรับตรงดูครับ ส่วน 2 ดวงนั้น รับได้เต็มๆอยู่แล้วครับ

nopick
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กันยายน 2013, 01:00:14 pm »

จาน 240cm = 8ฟุตหรือเปล่า
ถ้าจริงก็รับได้สบาย
c.wit2009
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กันยายน 2013, 06:03:10 pm »

ท่านkeefครับไม่ทราบว่าถ้าดุโอ3ดาว(ch10/palapa/ass5)โดยเอา ch10เปนหลักเเล้วดาวป้ามันจะเบียดกันหรือปลาวครับหรือว่าถ้าเลิกกะป้าเเล้วจะเสียใจไหมครับหรือว่าจะให้คบคบกันไปก่อน ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์