ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:06:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามกล่อง CTH ขายขาด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกล่อง CTH ขายขาด  (อ่าน 7926 ครั้ง)
adee
Sr. Member

« เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 09:41:48 pm »

กล่องรุ่นนี้ นอจากดูบอลอย่างเดียวแล้วกีฬา อย่างอื่นมีไหมครับ เช่น แบท เทสนิส มวย เป็นต้น

คือลุงเขาไห้หาข้อมูลไห้เพราะเขาจะยกเลิกทรูไปติดกล่องนี้

แล้วราคารายเดือน ต้องจ่ายเดือนเท่าไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kawlarm
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 09:50:56 pm »

เห็นมีกอล์ฟ อยู่ที่ fox sport hd อ่ะครับ

รอก่อนก็ได้นะครับ

เห็นบอร์ดเพื่อนบ้านบอกจะมี surprise อีกแล้ว

ท่าทาง ct... กำลังจับมือ psi อยู่

เห็นเป็นจานใหม่ เล็กๆ คล้าย psi hd อ่า เฮ้อ !
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Azzurri
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 09:53:31 pm »

บอลไม่ HD นะครับ

ไม่คุ้มอย่างแรง !!!
adee
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:00:40 pm »

ครับ พอดีลุงแกชอบดูบอล แต่วันไหนบอลไม่ถ่าย ก็ดูกีฬาอื่นเช่นพวกมวยเป็นต้น  เขาเลยไห้ศึกษาข้อมูลไห้ ร
ระหว่างกล่องขายขาด จ่ายรายเดือนราคานี้ ติดพร้อมจาน กับระบบเช่าจานเคยู อันไหนคุ้มกว่าครับ
adee
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:01:50 pm »

ครับ พอดีลุงแกชอบดูบอล แต่วันไหนบอลไม่ถ่าย ก็ดูกีฬาอื่นเช่นพวกมวยเป็นต้น  เขาเลยไห้ศึกษาข้อมูลไห้ ร
ระหว่างกล่องขายขาด จ่ายรายเดือนราคานี้ ติดพร้อมจาน กับระบบเช่าจานเคยู อันไหนคุ้มกว่าครับ

หน้ง หรือ ข่าวไม่ค่อยเน้นเท่าไร เพราะที่บ้านลุงติดเคเบิ้ลทีวีอยู่ด้วยครับ
wa
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:10:19 pm »

CTH C-band กล่องนี้ไม่สามารถดู TPBS-HD ได้ ซึ่งตรงนี้น่าเจ็บใจจริงๆ เสียอารมณ์ดู
เขาปล่อยฟรี เหตุใดจึงไม่เอามาใส่ในกล่อง CTH C-band
เด็กๆจะดูช่อง Boomerang ก็ไม่มี ใส่ค่า TP สแกนก็ไม่มา ใจแคบมากๆ
ช่อง green, act, และอื่นๆของแกรมมี่ที่ฟรีก็ไม่มี สแกนก็ไม่มาครับ
กล่องนี้ไม่มี content ของตัวเอง ไม่มีอะไรบอกว่านี่คือ CTH
นอกจาก EPL หากไม่จ่ายตังรายเดือน จะเป็นแค่กล่องยิ่งกว่า......
กล่องถูก 4-500 บาท ยังดูช่อง Boomerang ได้เลย
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:14:18 pm »

CTH C-band กล่องนี้ไม่สามารถดู TPBS-HD ได้ ซึ่งตรงนี้น่าเจ็บใจจริงๆ เสียอารมณ์ดู
เขาปล่อยฟรี เหตุใดจึงไม่เอามาใส่ในกล่อง CTH C-band
เด็กๆจะดูช่อง Boomerang ก็ไม่มี ใส่ค่า TP สแกนก็ไม่มา ใจแคบมากๆ
ช่อง green, act, และอื่นๆของแกรมมี่ที่ฟรีก็ไม่มี สแกนก็ไม่มาครับ
กล่องนี้ไม่มี content ของตัวเอง ไม่มีอะไรบอกว่านี่คือ CTH
นอกจาก EPL หากไม่จ่ายตังรายเดือน จะเป็นแค่กล่องยิ่งกว่า......
กล่องถูก 4-500 บาท ยังดูช่อง Boomerang ได้เลย

ก็ทาง CTH เค้าเป็นเจ้าของกล่องนิครับ  เราจะไปโทษเค้าไม่ได้หรอกครับ อีกอย่างคิดมุมกลับกัน แล้วเพื่อนๆๆ คิดเล่นๆๆ ดูนะครับ ว่า รายการฟรีๆๆ จากทางแกรมมี่ทำไมถึงไม่มีในเครื่อง psi  ทำไม รายการฟรีของ ทาง psi ถึงไม่มี ในเครื่อง แกรมมี่  และก็อีกหลายๆๆ ค่ายครับ ดูเครื่อง sunbox ก็ยังไม่มีรายการบางรายการของคู่แข่งขันเลย
คิดมากครับ เป็นนโยบายของผู้ผลิต และ เจ้าของรายการ ครับ
wa
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:21:55 pm »

TPBS-HD ทำไมไม่เอามาใส่.......มันฟรีครับ ไม่เข้ารหัสด้วย
อย่าเบี่ยงประเด็น Boomerang แม้ว่าเข้ารหัส แต่กล่องถูกๆมีช่องนี้ทุกยี่ห้อครับ
การวิจารณ์ควรวิจารณ์อย่างตรงไปตรงมา และเป็นธรรม
ไม่ใช่รับงานมาแค่โชว์กล่องเท่านั้น แต่กลับไม่รีวิวให้คนอื่นได้เข้าใจ
มีทีวี LCD LED แต่ดันดูช่องฟรีทีวีแบบ HD ไม่ได้ นี่แหละน่าเจ็บใจจริงๆ
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:39:15 pm »

TPBS-HD ทำไมไม่เอามาใส่.......มันฟรีครับ ไม่เข้ารหัสด้วย
อย่าเบี่ยงประเด็น Boomerang แม้ว่าเข้ารหัส แต่กล่องถูกๆมีช่องนี้ทุกยี่ห้อครับ
การวิจารณ์ควรวิจารณ์อย่างตรงไปตรงมา และเป็นธรรม
ไม่ใช่รับงานมาแค่โชว์กล่องเท่านั้น แต่กลับไม่รีวิวให้คนอื่นได้เข้าใจ
มีทีวี LCD LED แต่ดันดูช่องฟรีทีวีแบบ HD ไม่ได้ นี่แหละน่าเจ็บใจจริงๆ

ขอโทษทีนะครับ ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทาง CTH คนเก่าๆๆ ในบอร์ดเค้ารู้ดีครับ ว่าผมทำงานเพื่อสังคมกลุ่มจานดาวเทียม  ถ้าท่านอยากทราบเรื่องราวทาง CTH ติดต่อทาง CTH เลยครับ  กล่อง CTH ผมก็ซื้อมาเอง ไม่ได้ได้ฟรี หรือรับ บริจาค มาจากที่อื่นครับ  อยากรู้อะไรมากกว่านี้ จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกัน ก็เชิญที่ www.cth.co.th หรือไม่ก็  02-508-6999 เบอร์ ออฟฟิคของ CTH ครับ

อีกอย่าง ขอให้เข้าใจด้วยครับ ไม่เคยรับงานใคร ที่ทำและที่มีข้อมูลทุกอย่างในเวป คนเก่าๆๆ และ เวปมาสเตอร์เค้ารู้กันดีครับว่าผมทำอะไรอยู่
wa
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 10:43:45 pm »

"ช่อง TPBS-HD ทำไมไม่เอามาใส่.......มันฟรีครับ ไม่เข้ารหัสด้วย
อย่าเบี่ยงประเด็น Boomerang แม้ว่าเข้ารหัส แต่กล่องถูกๆมีช่องนี้ทุกกล่องยี่ห้อ"
ผมยังยืนตรงนี้ เหมือนเดิม
HD
Special Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 11:21:37 pm »

ป้องกันตัวเองกลัวโดนฟ้องกลับ หรือเปล่าไม่รู้

wa
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 11:23:39 pm »

ผมไม่ใช่ช่างจานดาวเทียม แต่ติดตั้งจานดาวเทียมเป็น....
จึงไม่ได้มีผลได้ผลเสียกับกล่องดาวเทียมทุกยี่ห้อ เพราะลองมาเกือบทุกกล่องแล้ว (ของไทย)
ผมเป็นผู้บริโภคคนหนึ่ง ซื้อกล่อง CTH C-band มาแล้วก็ลองดูหลายฟังก์ชันของกล่อง
จึงนำมารีวิวแก่ผู้บริโภคคนอื่นให้ได้รับทราบบ้าง เพื่อใช้ในการตัดสินได้มากขึ้น
บอกตรงๆ บางกล่องลองแล้วใช้ได้ บางกล่องลองแล้วบอกตรงๆยิ่งกว่าเอาเปรียบครับ
หลายกล่องซื้อจากบอร์ดนี้มือหนึ่งบ้างมือสองบ้าง ไม่ดีก็ขายต่อ
ผมมีเจตนาที่ดี และให้เหตุผลในรีวิวกล่องนี้แล้ว
อีกอย่างบอร์ดของช่างจานดาวเทียม ไม่ค่อยมีรีวิวกล่องดาวเทียมกันแล้ว....
ทำให้ผมและคนอื่นๆรู้ข้อมูลเพียงแค่การเห็นภาพของกล่องเท่านั้นจริงๆๆๆๆๆ
HD
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 11:57:45 pm »

น่าเห็นใจครับ ทางแก้ของผม คือ เหมาหมดทุกกล่องครับ

kaijae
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 12:22:25 am »

น่าเห็นใจครับ ทางแก้ของผม คือ เหมาหมดทุกกล่องครับ

ทางแก้ของผม คือไม่ซื้อทุกกล่องเลย แค่ F3 เครื่องเดียวก็ดูไม่ทันแล้วครับ

maejo
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 12:50:33 am »

ขอให้ทางcth ปรับปรุงเฟิมแวร์ให้ด่วนเลย ให้เพิ่มดาวเทียมได้ แบบกล่องku ที่รับดาวvinasat2ku ปัญหาทุกอย่างก็น่าจะจบลงด้วยดี ทีนี้ก็สามารถรับชมช่องที่ปล่อยฟรีได้ครบหมด
jai
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 07:38:42 am »

กล่องvinasat2ku ก็เพิ่มดาวไม่ใด้นะครับ
oldwood
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 08:09:53 am »

ถ้าไม่ทะลึ้งไปประมูล  epl  ทุกอย่างก็จบ อยากรวยอย่างเดียว
mamaman
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 09:12:42 am »

ขอโทษทีนะครับ ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทาง CTH คนเก่าๆๆ ในบอร์ดเค้ารู้ดีครับ ว่าผมทำงานเพื่อสังคมกลุ่มจานดาวเทียม  ถ้าท่านอยากทราบเรื่องราวทาง CTH ติดต่อทาง CTH เลยครับ  กล่อง CTH ผมก็ซื้อมาเอง ไม่ได้ได้ฟรี หรือรับ บริจาค มาจากที่อื่นครับ  อยากรู้อะไรมากกว่านี้ จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกัน ก็เชิญที่ www.cth.co.th หรือไม่ก็  02-508-6999 เบอร์ ออฟฟิคของ CTH ครับ

อีกอย่าง ขอให้เข้าใจด้วยครับ ไม่เคยรับงานใคร ที่ทำและที่มีข้อมูลทุกอย่างในเวป คนเก่าๆๆ และ เวปมาสเตอร์เค้ารู้กันดีครับว่าผมทำอะไรอยู่
ท่านเก่งใจเย็นๆครับ อย่าไปหงุดหงิดกับคนเหล่านี้เลยท่าน คนที่รู้จักท่านเก่งเข้าใจดีว่าท่านเก่งเป็นยังไง มันอยู่ที่วิธีการคิดของคนว่าคิดยังไงให้เข้าใจว่าโลกมันก็กลมๆ ก็เเค่นั้นธุรกิจคือผู้ซื้อกับผู้ขาย ตกลงกันได้ก็ได้ซื้อขายกัน เเค่นี้
adee
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 09:16:38 am »

สรุปคือผม รอไปก่อนหรือจะซื้อได้เลยครับ ผมชักไม่แน่ใจละ
maejo
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 09:23:15 am »

กล่องvinasat2ku ก็เพิ่มดาวไม่ใด้นะครับ
ผมแจ้งผิดไปนิดหน่อยครับ ความหมายคลาดเคลื่อนที่จริงก็คือการเพิ่มtpเข้าไปแล้วสามารถไปดูดาวดวงอื่นได้ครับ เช่นไทยคม5 ซีแบนด์เพียงแต่เปลี่ยนค่าหัวlnb และตั้งค่าไดเสคให้ตรงก็ดูได้ครับ ผมก็ใช้กล่องของcthดูไทยคม5 c-band ได้ครับ กรณีฝนตกหนักสัญญาณเคยูของเวียดนามรับไม่ได้ ก็เปลี่ยนค่าหัวlnbเป็น5150 ก็สามารถดูช่องในไทยคม5c-band ได้แล้วครับ อาจจะยุ่งยากไปสักนิดครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์