ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 12:07:04 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  E-Box HD Platinum กับช่องชัดใน NSS 6
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: E-Box HD Platinum กับช่องชัดใน NSS 6  (อ่าน 2447 ครั้ง)
Jaturong
Special Member
*

« เมื่อ: 12, กันยายน 2013, 08:52:37 am »

อยากถามท่านที่ใช้ E-Box HD Platinum ว่าท่านใส่บิสคีย์อย่างไรถึงรับชมช่องชัดใน NSS 6 ได้ ผมลองหลายทีแล้วไม่ได้ครับ ใส่บิสคีย์ช่องของไทยคม C Band ภาพก็มาเป็นปกตินะครับ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jaturong
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, กันยายน 2013, 11:17:29 am »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=57611.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dhanoo
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กันยายน 2013, 03:19:37 pm »

ไม่ใครช่วยเลยครับ อาจเป็นเพราะมีคนใช้น้อย และคนที่สั่งมาขายคงลอยแพแล้ว คนเหนือเรียกว่า "ละแป๊ะ" (คนขายคุณ เปี๊ยก ณ หนองคาย)
ท่าน Jaturong ม๊กจ๊กครับ เปลี้ยนแนวคิดใหม่ เอามาใช้ดูดาว Asiasat 5 C Band ดู Feeds ใส่ Keybiss ดีกว่า ใส่Keyง่ายเหมือนปอกกล้วยเลย ภาพสวยด้วย รับรองลืม IPเอ็ม เลยครับ 5555
Jaturong
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กันยายน 2013, 03:50:35 pm »

ไม่ใครช่วยเลยครับ อาจเป็นเพราะมีคนใช้น้อย และคนที่สั่งมาขายคงลอยแพแล้ว คนเหนือเรียกว่า "ละแป๊ะ" (คนขายคุณ เปี๊ยก ณ หนองคาย)
ท่าน Jaturong ม๊กจ๊กครับ เปลี้ยนแนวคิดใหม่ เอามาใช้ดูดาว Asiasat 5 C Band ดู Feeds ใส่ Keybiss ดีกว่า ใส่Keyง่ายเหมือนปอกกล้วยเลย ภาพสวยด้วย รับรองลืม IPเอ็ม เลยครับ 5555
ผมก็รอให้ท่านมาตอบเพียงคนเดียว เพราะในที่นี้มองไม่เห็นใครแล้ว ว่าแต่ว่าหน้าตาผมหล่อเทียบกับคุณจตุงค์ ม๊กจ๊กได้เลยหรือครับ อิอิ (แหมๆ ไม่ยอมปล่อยอีบ๊อกซ์ให้เรา ผมเลยไปสอย Hivion 9696 มาเก็บไว้อีกตัว ชอบตรงที่เวลาดูบอลสามารถดูได้พร้อมกันทีเดียว 2 ช่อง ไม่รู้ว่ามีเครื่องรุ่นไหนทำได้แบบนี้อีกบ้าง ภาพก็สวยมากๆ ภาพช่อง 3, ช่อง 7 C Band ภาพช่อง SD ของดาวเทียม Palapa D  สวยกว่าเครื่อง IPM HD Pro, Orton x403p, Hitech HT-89 HD, Supernet 2007S และ Skybox F3 ที่ผมมีอยู่ทั้งหมด เทียบกันไม่ติดเลยครับ ยิ่งช่อง HD ไม่ต้องพูดถึงครับ
nirut
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, กันยายน 2013, 09:10:19 pm »

สวัสดีครับ ท่านที่ซื้อจากผมไม่เคยโดนลอยแพนะครับ มีอะไรใหม่ผมก็ส่งให้เองอยู่แล้ว มือถีอผมก็เปิด 24ชม. ยินดีรับทุกสายทุกคนที่โทรมาปรึกษา ทั้งท่านที่ซื้อกับผมและซื้อจากที่อื่น การใส่คีย์มันไม่ยากหรอกครับแต่ยากตรงที่ต้องหามาต่างหากนะครับ ตัวนี้ภาพดีใส่คีย์ไม่กระตุกเลยแหละครับ...ช่างเปี๊ยก
dhanoo
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, กันยายน 2013, 05:46:36 am »

ท่านnirut ครับ ต้องขออภัยมาณที่นี้เป็นอย่างสูง ที่ว่า ถูกลอยแพ เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ขอ firmware ตัวใหม่ เมื่อประมาณ 4-5 เดือนก่อน มีคนส่งให้ ชื่อ nirut ซึ่ง ก็ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับคุณเปี๊ยก ลองใช้ดูมันไม่ดีชึ้น ผมต้องกลับคืนค่าโรงงานใช้ตัวเก่า แต่ก็ขอบคุณมากที่ช่วยเหลือ ไม่ว่าทางเมล์ หรือทางโทรศัพท์ คิดว่าปัญหามันอยู่ที่ เครื่องรุ่นนี้คนใช้น้อย คงไม่มีีการพัฒนา ตามธรรมชาติของค้าขาย
ขอบคุณครับ
nirut
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, กันยายน 2013, 06:30:30 pm »

ไม่เป็นไรครับท่านธนู พอดีผมโดนพาดพิงก็เลยขอใช้สิทธิ์ประท้วงบ้างแค่นั้นเอง..แห่ะๆ..(ส่วนมากผมก็ปิดทองหลังพระอยู่แล้วครับท่าน อิอิ) ในส่วนของผมนั้นผมก็ทำให้ดีที่สุดตามความสามารถทั้งหมดแล้วนะครับ แต่ว่าโดยรวมแล้วรุ่นนี้ ผมว่าคุ้มค่าเงินนะครับ..ดีกว่าหลายๆตัวที่ออกมาแล้วนะครับ และที่ท่านใช้อยู่ภาพก็สวยและไม่เสียรวนจุกจิกกวนใจเลยใช่มั๊ยครับ เดี๋ยวมีไรใหม่ๆผมอัพให้ครับผม ด้วยความเคารพครับผม
........ขอบคุณครับ...ช่างเปี๊ยกครับผม...เบอร์โทรเบอร์เดิมๆครับผม /081-7997179 /080-4110557
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, กันยายน 2013, 01:31:31 pm »

โทษ INFOSAT ไม่ปรับปรุงไ้ด้แต่ขาย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์