ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 07:18:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ก้านดูโอ้ แบบนี้ที่ไหนขายบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ก้านดูโอ้ แบบนี้ที่ไหนขายบ้าง  (อ่าน 2926 ครั้ง)
dargon7
Hero Member

« เมื่อ: 23, กันยายน 2013, 09:14:43 pm »

มาดูโอ้ไทยคม จาน 75 cm ใช้ได้สัญญาณดีไหมครับ

หาได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร ขี้เกียจใช้เหล็กรู

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, กันยายน 2013, 09:24:56 pm »

ต้องระวังนะครับ.... มันดูเหมือนสำเร็จรูป   แต่ใช้ได้เฉพาะบางจังหวัด  บางจังหวัดจะต้องมีการปรับก้านอยู่ดี   เพราะมุมตก- มุมสะท้อน  แต่ละจังหวัดไม่เท่ากัน......    ต้องถามผู้ขายให้ชัดเจน....

สังเกตุง่ายๆ  ในแต่ละจังหวัด  ยังมีค่ามุมส่าย  มุมก้ม มุมเงย  ไม่เท่ากันเลย......

ไม่ใช่ซื้อไปแล้ว  ติดปั๊บ  ดูได้เลย   สุดท้ายยังไงก็ต้องปรับละเอียดด้วยมืออยู่ดี.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dargon7
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กันยายน 2013, 09:29:09 pm »

กทม ใช้ได้ไหม
Poollarp
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, กันยายน 2013, 09:47:11 pm »

แบบนี้ผมไม่่เคยใช้ครับ.....  ใช้แต่แบบที่เป็น 3 - 4 หัวอยู่บนก้านเดียวกัน..... (ไหนๆ จะทำ Duo แล้วก็ทำให้คุ้มไปเลย)

ถ้าหาร้านเจอ.... ต้องสอบถามรายละเอียดดูอีกทีว่า   ใช้ที่กรุงเทพฯ ต้องปรับอะไรอย่างไร ?

ถ้าร้านอยู่กรุงเทพฯ  ก็ควรจะใช้ได้เลยครับ....

ส่วนเรื่องคุณภาพสัญญาณ  ถ้าปรับเป็นก็น่าจะเต็มได้เหมือนกัน  เพราะใช้จาน 75  ขึ้นอยู่กับ "เครื่องรับ" ด้วยครับ...
ชัดเจน
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กันยายน 2013, 11:26:03 pm »

กทม ใช้ได้ไหม
ใช้ได้ทุกจังหวัดแหละครับ เหมือนจานแหละครับ มุมก้ม มุมเงย แต่ละจังหวัดไม่เท่ากัน ทุกอย่างอยู่ที่ท่านแหละครับว่าจะปรับได้มากน้อยเพียงใดนะครับ ลองเลยครับ
champ007
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กันยายน 2013, 11:53:22 pm »

ใช้เหล็กรูตามร้านมอไซค์กว่า
joe2556
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 12:13:44 am »

Duo thaicom ku แล้ว คุณภาพแนว v ของ nss6 อาจลดลงนะครับ
เพราะขา duo และ lnb หัว duo บังหน้าจาน
maejo
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 12:51:30 am »

http://www.satpp.com/product-category/134205/ชุดสำหรับทำDUOจานดาวเทียมและก้านจับ.html
bosat6996
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 09:43:51 am »

ทำขึ้น คล้ายกัน ใช้งานอยู่ ไม่บังหน้าจาน

dargon7
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 11:27:27 am »

ทำขึ้น คล้ายกัน ใช้งานอยู่ ไม่บังหน้าจาน

ฝีมือครับ  อยากทราบความยาวของก้านสีฟ้าจังครับ    จานแดงLEOTECH หรือเปล่าครับ คอจานเล็กหรือใหญ่ครับ
starmax
Special Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 06:46:11 pm »

ไปดูได้ที่นี่ครับ http://goo.gl/SnL2Lu

40 บาท

ปล. พิมพ์ชื่อเว็บไม่ได้ เพราะ...

bosat6996
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, กันยายน 2013, 07:12:33 pm »

ฝีมือครับ  อยากทราบความยาวของก้านสีฟ้าจังครับ    จานแดงLEOTECH หรือเปล่าครับ คอจานเล็กหรือใหญ่ครับ

ซื้อเลยก็สะดวกดีครับ  แต่ถ้าอยากทำเองก็ไม่ว่ากัน
ขนาดตามรูปข้างล่าง  ตัวอย่างที่ใช้งานอยู่  ใช้กับจาน 75 ซม. ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์