ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 08:51:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  HD player,Tablet ,iPad,Galaxy Note
| |-+  เครื่องเล่น HD Player 4K - 8K TV
| | |-+  LCD ยี่ห้อ TCL
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: LCD ยี่ห้อ TCL  (อ่าน 70583 ครั้ง)
หมีพูห์
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2009, 03:08:44 pm »

ในห้างดอกบัวตอนนี้มี LCD ยี่ห้อ TCL ขนาด 32 นิ้ว ราคา 12,000 กว่า ๆ มาวางขาย จึงอยากถามผู้รู้ว่า
1. ยี่ห้อนี้ผลิตที่ประเทศอะไรคะ
2. ถ้าจะซื้อมาเพื่อการดูแบบธรรมดาต่อกับจาน จะคุ้มกันไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ลาว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2009, 04:29:31 pm »

ราคาถูกดีแต่ไม่อยากเสี่ยง ถ้าอยู่ไกลศูนย์ซ่อม เซ็งเลยเกิดมีปัญหา เคยลองของ Distar 32 นิ้วสมัยออกใหม่ๆแพงมากโชคดี ที่ไม่มีปัญหานะ ถ้าจะลองเสี่ยง TCL ราคาไม่มากก็น่าลองแต่ต้องทำใจไว้นะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมีพูห์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2009, 04:45:34 pm »

ราคาถูกดีแต่ไม่อยากเสี่ยง ถ้าอยู่ไกลศูนย์ซ่อม เซ็งเลยเกิดมีปัญหา เคยลองของ Distar 32 นิ้วสมัยออกใหม่ๆแพงมากโชคดี ที่ไม่มีปัญหานะ ถ้าจะลองเสี่ยง TCL ราคาไม่มากก็น่าลองแต่ต้องทำใจไว้นะ
ขอบคุณค่ะ คุณ...เอ่อ ลาว
หหหห
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2009, 05:26:30 pm »

ผมว่าซื้อแพงสบายใจกว่ากันครับท่าน
mpi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2009, 08:43:50 pm »

ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด สบายใจกว่า ยิ่งเป็นเทคโนโลยี่ใหม่ๆแบบนี้หาร้านที่มีเครื่องมือซ่อมได้ยาก
Expert
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 03:53:38 pm »

ตอนนี้ TCL ที่ โลตัส ลดราคาลงมาเหลือ 9,900 บาท  อีกรุ่นนึงที่บิ๊กซี 9,900 บาท

ถ้าอยากดูคุณภาพของเครื่องก็เดินชมได้ศูนย์อาหารของโลตัส และก็ ช่องแคชเชียร์ จะมี TCL LCD แขวนอยู่ทั่วไป ราคานี้ ซื้อที่ไหนไม่ได้อีกแล้วครับ ถูก มาก ๆ กับ LCD มีคุณภาพ   รับรองไม่ผิดหวังครับ

sa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 04:17:35 pm »

LCD มีคุณภาพ

หุหุ แน่ใจหรือ Huh???
ton5525
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, เมษายน 2009, 02:29:45 pm »

ยี่ห้อ TCL เป็นยี่ห้อที่มีชื่อเสียงในจีนครับ เคยไปจีนเห็นแต่เครื่องไฟฟ้าหลายชนิดยี่ห้อ TCL แต่เรื่องคุณภาพ ยังไม่มีโอกาสลองครับ
Professional
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, เมษายน 2009, 08:46:54 pm »

บริษัท TCL อินดัสทรี่ เป็นบริษัทที่ผลิตอุปกรณ์ Entertainment และ Multimedia อันดับหนึ่งของประเทศจีน เป็นบริษัทที่มีความแข็งแกร่งเป็นอันดับ4ของจีนและเป็นอันดับ6 ของโลกด้านธุรกิจสินค้าอิเล้กทรอนิคส์เกี่ยวกับ เอนเตอร์เทนเมนท์  มียอดขายใน จีน เป็นอันดับ1 ในเกาหลีเป็นอันดับ3รองจาก LG และ SONY และ เกาะฮ่องกงเป็นอันดับ1 ได้รับรางวัล ระดับโลกอย่าง World1St  First LCD Full HD BEST OF WORLD ในระดับ LCD ราคาย่อมเยาว์แต่คุณภาพสูงจากสำนัก EISA ถ้าทุกท่านไม่เชื่อลองตรวจสอบความจริงดูตามชื่อสำนักงานที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น     โดยเทคโนโลยีต่างๆก็ถุกบรรจุมาตั้งแต่ที่ประเทศจีนแล้วโดยเป็นเทคโนโลยีที่ไม่ได้ใหม่ในจีนแต่อย่างใดทั้ง HDMI, DSD,Full HD1080,DLS , DOLBY DTS, True 24FPS, HD READY, support BLUERAY DISK ซึ่งเทคโนโลยีทั้งหมดนี้ได้ถุกบรรจุมาใน LCDของTCL เรียบร้อยแล้ว แต่ยี่ห้อชั้นนำในไทยกลับบอกว่าเป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ถูบรรจุไปในสินค้าแบร์นดของตัวเองเท่านั้น ถ้าไม่เชื่อข้อมูลข้างต้นลองตรวจสอบง่ายๆดุด้านหลังเครื่องของTCL จะมีระบบเชื่อมต่อที่ทันสมัยทั้งหมดไว้รองรับอย่างครบถ้วน  สินค้าของ TCL ได้ส่งไปขายยังประเทศต่างๆดังนี้
1.  อังกฤษ
2.  ฝรั่งเสษ
3.  อิรัก
4.  เกาหลี
5.  จีน
6.  ฮ่องกง
7.  ปากีสถาน
8.  ไทยเมือปี 51 อย่างเป็นทางการโดยซอฟต์แวร์ควบคุมของประเทศไทยไม่มีแต่ที่ติดมากับเครื่องเป็นซอฟต์แวร์สากลภาษาอังกฤษและอีก6ภาษาข้างต้น แต่ถ้าการตลาดของไทยเป็นไปได้ด้วยดีต้องมีซอฟต์แวร์รองรับมาแน่นอน

autoZABB
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 06:06:15 pm »

ใช้ดีไม่มีปัญหา
@@
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2009, 11:25:55 pm »

ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ
satmanc
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2009, 04:17:04 am »

สนับสนุนครับของเค้าดีจริงใช้มา2-3ปีแล้วครับ ของเค้าอันดับ1ในจีนจริงๆ
ถ้าของเกาหลีLCD TVตอนนี้จอภาพของSUMSUNG มีปัญหามากกว่าของLGครับ
พึ่งให้ร้านอมรซ่อมไปหมดตังค์ไป7500ครับเปลี่ยนจอใหม่เลยครับ LCD TV SUMSUNG 32"SERIES 3ครับ เซ็งเป็ดเลย
พัน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2009, 12:00:38 am »

ผมซื้อมาแล้วคับ TCL 32นิ้ว จาก Big C ใช้ได้ 2 เดือนจอพังแล้วคับ ดับเป็นเส้นแนวตั้ง อารมณ์เสียมาก
รู้งี้จ่ายแพงกว่าอีกนิดก็ไม่ต้องเซ็งแบบนี้ เซ็งงงงงงงงง
offkung
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, เมษายน 2010, 12:09:37 pm »

อ้างถึง:
บริษัท TCL อินดัสทรี่ เป็นบริษัทที่ผลิตอุปกรณ์ Entertainment และ Multimedia อันดับหนึ่งของประเทศจีน เป็นบริษัทที่มีความแข็งแกร่งเป็นอันดับ4ของจีนและเป็นอันดับ6 ของโลกด้านธุรกิจสินค้าอิเล้กทรอนิคส์เกี่ยวกับ เอนเตอร์เทนเมนท์  มียอดขายใน จีน เป็นอันดับ1 ในเกาหลีเป็นอันดับ3รองจาก LG และ SONY และ เกาะฮ่องกงเป็นอันดับ1 ได้รับรางวัล ระดับโลกอย่าง World1St  First LCD Full HD BEST OF WORLD ในระดับ LCD ราคาย่อมเยาว์แต่คุณภาพสูงจากสำนัก EISA ถ้าทุกท่านไม่เชื่อลองตรวจสอบความจริงดูตามชื่อสำนักงานที่ได้กล่าวไว้ข้างต้น     โดยเทคโนโลยีต่างๆก็ถุกบรรจุมาตั้งแต่ที่ประเทศจีนแล้วโดยเป็นเทคโนโลยีที่ไม่ได้ใหม่ในจีนแต่อย่างใดทั้ง HDMI, DSD,Full HD1080,DLS , DOLBY DTS, True 24FPS, HD READY, support BLUERAY DISK ซึ่งเทคโนโลยีทั้งหมดนี้ได้ถุกบรรจุมาใน LCDของTCL เรียบร้อยแล้ว แต่ยี่ห้อชั้นนำในไทยกลับบอกว่าเป็นเทคโนโลยีใหม่ที่ถูบรรจุไปในสินค้าแบร์นดของตัวเองเท่านั้น ถ้าไม่เชื่อข้อมูลข้างต้นลองตรวจสอบง่ายๆดุด้านหลังเครื่องของTCL จะมีระบบเชื่อมต่อที่ทันสมัยทั้งหมดไว้รองรับอย่างครบถ้วน  สินค้าของ TCL ได้ส่งไปขายยังประเทศต่างๆดังนี้
1.  อังกฤษ
2.  ฝรั่งเสษ
3.  อิรัก
4.  เกาหลี
5.  จีน
6.  ฮ่องกง
7.  ปากีสถาน
8.  ไทยเมือปี 51 อย่างเป็นทางการโดยซอฟต์แวร์ควบคุมของประเทศไทยไม่มีแต่ที่ติดมากับเครื่องเป็นซอฟต์แวร์สากลภาษาอังกฤษและอีก6ภาษาข้างต้น แต่ถ้าการตลาดของไทยเป็นไปได้ด้วยดีต้องมีซอฟต์แวร์รองรับมาแน่นอน

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

จากข้อความที่กล่าวมาด้านบน... ผม confirm ว่าจริงแท้แน่นอนครับ

TCL  ย่อมาจาก  The Creative Life

ผมได้เริ่มต้นศึกษา LCD TV  มาพอประมาณ เพื่อที่จะเลือกซื้อสินค้าที่มีคุณภาพและเหมาะสมกับราคา
(เมื่อเทียบ spec ของจอภาพ 32" และ 40" หลายๆ รุ่นชั้นนำตามขนาดของจอภาพที่เท่ากัน แต่ function ไม่เหมือนกันและราคาก็ต่างกันด้วยครับ)
แล้วผมก็เลือก LCD TV ยี่ห้อ "TCL LCD รุ่น L32E9B" **LCD 32 นิ้ว** Full function และระบบเสียงดีมาก ผมใช้มาเกือบครึ่งปีแล้วไม่มีปัญหาใดๆ มารบกวนใจ
(เพียงแต่ว่าถ้าเลือกใช้เสาอากาศแบบธรรมดาหรือหนวดกุ้ง ที่มีช่องการรับ-ส่งสัญญานไม่แรงพอ ภาพจะไม่คมชัด ด้วย spec จอภาพของ LCD TV ที่สูงอยู่แล้วครับ)

นอกเหนือจากการใช้งานดู TV ปกติแล้ว ผมลองมาเล่น function อื่นๆ เช่น การเชื่อมต่อกับเครื่องเล่น DVD, Computer, เพื่อดูหนัง, ฟังเพลง, karaoke ภาพชัดเจนดีมาก(ด้วยความละเอียดของจอภาพที่สูงอยู่แล้ว) และยังมีช่องเสียบ USB support ด้วยครับ

นี่คือ ตัวอย่างคร่าวๆ ที่ผมลองเล่นและใช้เพื่อความบันเทิง แต่ยังมีอีกหลาย function ที่ยังเล่นไปหมดดูได้จากระบบเชื่อมต่อด้านหลังเครื่องครับ

ผมสามารถการันตรีได้เลยครับว่า...function และ spce ค่อนข้างสูง ราคาก็ไม่แพงมากน่าซื้อหามาใช้นะครับ

อีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจ...สำหรับท่านๆ ที่กำลังตัดสินใจที่จะเลือกซื้อ LCD TV ครับกระผม
เพชรบุรี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 07:52:13 pm »

จะซื้อ LCD TCL 32 นิ้ว มันมีขอเสียอะไรมั่งครับ
Sommai Bandan
Special Member
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 09:01:21 pm »

TCL แล้วแต่รุ่นนะ บางรุ่นได้รับรางวัลยอดเยี่ยมในยุโรปก็มี ดังนั้นต้องดูเป็นรุ่นๆไป

sst
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 08:30:51 pm »

ผมเคยทำงานที่ tcl มาสมัยที่เข้าเมืองไทยใหม่ๆๆ ครับคุณภาพก็เหมือนทีวีทั่วไปครับ
แต่ของจีนผมว่าจะไม่ซื้อเลยเนื่องจากเข้าเน้นการผลิตขายไม่เน้นคุณภาพเลยครับ  ถ้าซื้ไปไม่เสียก็โชคดีไปถ้าเสียก็ทำใจครับ   ที่เข้าบอกว่าจอรับประกัน 2 ปีนั้นในความเป็นจริง แค่ปีเดียวอะไหล่ก็เปลี่ยนไปแล้วครับ อะไหล่เลิกผลิตครับ บางทียังไม่ถึงปีเลย ก็ไม่มีอะไหล่แล้วครับ รุ่นเดียวกันต่าง ล๊อต อะไหล่ใช้กันไม่ได้ครับ
ผมอยู่โรงงานโดนลูกค้าด่าทุกวันครับ แต่จีนเขาไม่สนใจหลอกครับขายได้ก็ ok แล้วครับไม่มีการรับผิดวอบครับ
nisumi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 06, กันยายน 2010, 07:15:30 pm »

ซื้อ TV CTL 29" มาดูทีแรกก็ดี แต่สักระยะตอนนี้ดูอยู่ดีดีก็ดับ เสียอารมมาก ตอนซื้อคนขายก็บอกว่าดีอย่างนู้นอย่างนี้ จะซื้อของมียี่ห้อกว่านี้ก็บอกว่าแนะนำตัวนี้เรยเพราะว่าเป็นบริษัทผลิตอุปกรณ์ให้ยี่ห้อดังๆอื่นๆ ยี่ห้ออื่นก็ใช้อะไหล่เดียวกันอยู่ดี เงินไม่ค่อยเสยดายแต่เซงว่ะ ซื้อTV แต่ละเครื่องไม่ได้พับใส่กระเป๋ากลับบ้านได้ ต้องขนไปขนมาอีกตั้งไกล รู้งี้นะใช้ยี่ห้องที่พ่อแม่เคยใช้มาดีกว่าเหนตั้งแต่เกิดดูทั้งวันมันไม่เหนเปนไรเรย
not
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2011, 10:13:16 pm »

ถ้าเว็บนี้มีการตอบกระทู้แล้วเด้งไปอยู่หน้าแรกๆก็จะเยี่ยมมากกว่านี้ครับ(ตอนนี้เยี่ยมอยู่แล้ว)
budsop
Special Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2014, 04:06:12 pm »

เพิ่งจะซื้อมามะวาน 48 กับ 55 นิ้ว สีสดดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์