ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 12:07:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  d3v ดู ได้กันกี่ช่องครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: d3v ดู ได้กันกี่ช่องครับ  (อ่าน 2331 ครั้ง)
wut2029
Hero Member

« เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 07:27:42 pm »

s10 ผมลองวันนี้ดูได้เกือบหมด แล้วเครื่องท่านแหละ ดูได้กี่ช่องครับ พอดีแต่ก่อนดูช่อง สบายดี ยูแชลแนล ผมดูไม่ได้ หรือมันปกติ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thaboo
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 08:06:16 pm »

ผมใช้กล่อง HD1 วันนี้ไม่มีสัญญาณ....ดูไม่ได้สักช่อง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pitool_tool
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 08:31:22 pm »

โจร 500 ดู 3 ช่องหลัก ของพี่ d ได้ครบครับ
wut2029
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 08:49:01 pm »

แล้วพวก d3v hd จีmm hd ปกติดูได้ไหมครับ
wish
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 09:05:15 pm »

ผมใช้กล่อง HD1 วันนี้ไม่มีสัญญาณ....ดูไม่ได้สักช่อง
dtv hd1 ลอง ota ใหม่ครับ ผมเพิ่ง ota ตอน 1 ทุ่ม เป็น ver 1.0.29B หลัง ota เสร็จถ้าดูไม่ได้ ลองเช็คค่า LNB DTV ดูนะครับ แล้วสั่งสแกนอัตโนมัติใหม่ ตอนนี้ผมกลับมาดูได้ปกติแล้วครับ รวมทั้งช่อง7,nbt ของจานดำด้วย และหลังจากลองไปซักพักรู้สึกว่าภาพจะมาเร็วขึ้นนิดหน่อย และยังไม่เจออาการแฮงค์เลยครับ
wut2029
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 09:45:16 pm »

ผมหมายถึง s10 คับ นึกว่าเอาคีย์มาใส่แล้วดูได้
wish
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 10:51:50 pm »

ผมหมายถึง s10 คับ นึกว่าเอาคีย์มาใส่แล้วดูได้
ขอโทษ จขกท ด้วยครับ พอดีเห็นสมาชิกท่านนั้นมีปัญหากับกล่อง hd1 ของ dtv เลยเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ
thaboo
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2013, 10:57:19 pm »

ขอโทษ จขกท ด้วยครับ พอดีเห็นสมาชิกท่านนั้นมีปัญหากับกล่อง hd1 ของ dtv เลยเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ

ถ้าs10 กับ 500 ยังดูได้ แสดงว่าไม่ได้เกิดปัญหาจากดาวเทียม
เพราะตอนนี้ทั้งกล่องขาว กับ HD ดำมืดกันหลายคน (ดูจากกระทู้ถล่ม FB ของบริษัท) แถมบริษัทยังดึงสายโทรศัพท์ออกอีก
ไมมีใครโทรติดเลยวันนี้

ผมกด OTA ไม่ได้ครับ หน้าจอไม่ตอบสนองอะไรเลย ขึ้นที่มุมจอว่า "ไม่พบสัญญาณ" ทุกช่อง
wish
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 11:28:57 am »

ถ้าs10 กับ 500 ยังดูได้ แสดงว่าไม่ได้เกิดปัญหาจากดาวเทียม
เพราะตอนนี้ทั้งกล่องขาว กับ HD ดำมืดกันหลายคน (ดูจากกระทู้ถล่ม FB ของบริษัท) แถมบริษัทยังดึงสายโทรศัพท์ออกอีก
ไมมีใครโทรติดเลยวันนี้

ผมกด OTA ไม่ได้ครับ หน้าจอไม่ตอบสนองอะไรเลย ขึ้นที่มุมจอว่า "ไม่พบสัญญาณ" ทุกช่อง
ota ของเจ้านี้ก็เหมือนกับการโทรหา call center ล่ะครับผมว่า ตอนตั้งใจกดมัน ota ไม่ได้หรือโทรไม่ติดไม่มีคนรับ พอลองกดกลับได้ซะงั้น ทำใจครับ
sriracha09
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 11:20:20 am »

เมื่อวานเปิดกรุเอาdtv ke-10 เครื่องดำหลังจากที่ลองทดสอบที่บ้านแล้วดูได้ปกติ เลยยกไปให้ญาติใช้งาน ติดตั้งแทน s-10ที่ทั้งบ้านใส่คีย์กันไม่เป็น(สอนไม่จำ) เสร็จเรียบร้อย กลับยังไม่ถึงบ้น ต้องโดนโทรตามไปแก้  เครื่งบู๊ตเอง ค้างค้นหาช่องรายการ  ไม่ยอมไปไหนมาไหน  สุดท้ายต้องแก้ด้วยโจร500 เรื่องถึงจบ  อนิจจา  พอกันที ดีแต่ทีวี  เครื่องห่วยๆไม่พัฒนา  ขอแช่งให้เจ๊ง  สาธุ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์