ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 08:58:11 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามคนใช้สตรอมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้สตรอมครับ  (อ่าน 4089 ครั้ง)
connect15
Special Member
*

« เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 10:20:48 am »

ขอถามหน่อยครับว่าเป็นไงบ้างเน็ทเคเบิ้ล10เมกเอาอยู่ไหมครับ จะหาให้เพื่อนไปใช้ครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
naiphan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 11:12:19 am »

10เมคเอาอยู่ถ้าไม่โหลดบิทเปิดใช้วานเเต่สตรอมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
suwit_tee
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 11:14:47 am »

ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ เปิดพร้อม PC / Tab  ไม่กระตุกครับ
connect15
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 12:18:32 pm »

แต่มีปัญหาที่ว่าของไม่มีนะสิครับ ใครมีไม่ได้ใช้ผมต้องการครับแต่ถ้ามันดีจริงจะมีคนขายหรอครับ
Bhoon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 12:51:50 pm »

แต่มีปัญหาที่ว่าของไม่มีนะสิครับ ใครมีไม่ได้ใช้ผมต้องการครับแต่ถ้ามันดีจริงจะมีคนขายหรอครับ
ต้องเกาะขอบจอครับ

มีจำใจปล่อยบ้างเหมือนกัน  เพราะเน็ตไกลปืนเที่ยง

แต่มีมาไม่บ่อย และพอมีปล่อยก็มีคนตะครุป ปุ๊บเลยครับ

หากมี ผมจะเมล์ลบอกครับ

TheGame
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 01:03:39 pm »

เน็ต 10 เม็กนะ เอาอยู่ครับ แต่เคเบิล ของทรู มันไม่เสถียรนี่สิครับ ด้วยเรื่องอุปกรณ์Docsis 2.0 ของทรู จะทำให้หลุดบ่อย

เน็ตทรู 10เม็ก แบบเคเบิล หากใช้เล่นเว็บทั่วไปอาจจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าใช้งาน Video Conference หรือ Stream Online content หรือ เล่น Online Game แน่นอนว่าจะพบปัญหาอย่างรุนแรงครับ

คนบ่น และทดสอบในพันทิพ กันเยอะครับ
Bhoon
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 01:09:21 pm »

เน็ต 10 เม็กนะ เอาอยู่ครับ แต่เคเบิล ของทรู มันไม่เสถียรนี่สิครับ ด้วยเรื่องอุปกรณ์Docsis 2.0 ของทรู จะทำให้หลุดบ่อย

เน็ตทรู 10เม็ก แบบเคเบิล หากใช้เล่นเว็บทั่วไปอาจจะไม่มีปัญหา แต่ถ้าใช้งาน Video Conference หรือ Stream Online content หรือ เล่น Online Game แน่นอนว่าจะพบปัญหาอย่างรุนแรงครับ

คนบ่น และทดสอบในพันทิพ กันเยอะครับ

ท่าน TheGame  ผมใช้ด๊อกซิส2.0 14/1.4 อยู่
แม้ไม่นิ่เหมือนด๊อกซิส3.0  แต่ก้ไม่ขี้เหร่ครับ
ดีกว่า 10M ADSL ด้วยซ้ำครับ

ตอนนี้สะตรอมก็วิ่งนิ่งๆครับ

แต่จากอิทธิพลของเวีปพันทิป ผมก็ไม่ล้มเลิกที่จะคุยกับทรู
พยายามจะเอาให้ได้อย่างเค้า  แต่อาจต้องคุยยาวหน่อย

@แมว
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 01:48:11 pm »

ถึงของมีก็พิจารณาดีๆนะครับ ไลน์มีไว้แต่พอถามแล้วไม่ตอบ ต้องโทรอย่างเดียว บางเจ้าเน้นขายทำยอดให้จีน บางเจ้าบางเจ้าห้ามพูดเรื่องช่องทีวีในบอร์ด ลูกค้าไม่สามารถคุยกันได้เลย พูดเรื่องนั้นก็ผิดเรื่องนี้ก็แบน เป็นลูกค้าแต่โดนแบนไม่ให้พูด ตลกจริงๆครับ มีอะไรต้องติดต่อเจ้าของอย่างเดียว จนบางทีเหมือนเป็นใบ้เพราะไม่สามารถบอกฟีดแบ๊คให้คนอื่นรับรู้ได้เลย ส่วนมากจึงรู้แต่ข้อดี แต่ไม่เคยได้รับรู้ข้อเสีย
Bhoon
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 02:09:35 pm »

ถึงของมีก็พิจารณาดีๆนะครับ ไลน์มีไว้แต่พอถามแล้วไม่ตอบ ต้องโทรอย่างเดียว บางเจ้าเน้นขายทำยอดให้จีน บางเจ้าบางเจ้าห้ามพูดเรื่องช่องทีวีในบอร์ด ลูกค้าไม่สามารถคุยกันได้เลย พูดเรื่องนั้นก็ผิดเรื่องนี้ก็แบน เป็นลูกค้าแต่โดนแบนไม่ให้พูด ตลกจริงๆครับ มีอะไรต้องติดต่อเจ้าของอย่างเดียว จนบางทีเหมือนเป็นใบ้เพราะไม่สามารถบอกฟีดแบ๊คให้คนอื่นรับรู้ได้เลย ส่วนมากจึงรู้แต่ข้อดี แต่ไม่เคยได้รับรู้ข้อเสีย

ตลกจริงๆดังท่านว่าครับ

หนังสือพิมพ์  อ่านเห็นแค่พาดหัว
บางท่านก็เข้าใจด้วยจินตนาการได้เป็นเรื่องเป็นราว
บางท่านก็อ่านละเอียดอย่างต้องการทำความเข้าใจ ถึงเนื้อหาด้านใน

ทุกเรื่องราวล้วนมีเหตุและผลในตัวของมันเอง
ท่านที่ใช้เหตุผล ร่วมพิจารณา ก็จะเข้าใจเรื่องราวได้ไม่ยาก และไม่หงุดหงิด
ท่านที่ใช้อารมณ์ร่วมพิจารณา ก็ลำบากที่จะทำให้เข้าใจ และหงุดหงิดง่ายๆ

คนโบราณ อย่างชือบอร์ด ก็พยายามแนะนำพร่ำสอนกันแบบ นิ่มๆ ว่า..

สองคนยลตามช่อง
คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
อีกหนึ่งตาแหลมคม
มองเห็นดาวอยู่พราวพราย

TheGame
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 02:13:00 pm »

ผมไม่รู้นะครับว่าท่านพูดถึงเจ้าไหน

ผมก็ใช้ Storm ที่คุณก็น่าจะรู้ว่าใครเป็นคนขาย ผมก็พอใจในสินค้าและบริการ ไลน์ไปถามปัญหาหรืออะไรก็ตอบให้ แต่จะช้าไปหน่อย
ล่าสุดผมเพิ่งเคลม Adapter ส่งของไม่เกิน2วัน ได้ของคืนแล้ว ถือว่าเร็วมากๆ

ส่วนเรื่องกฎหรือกติกาที่จะไม่คุยเกี่ยวกับเรื่องช่องในบอร์ด ผมว่าก็น่าจะเข้าใจนะครับว่าด้วยเหตุผลอะไร
iamfocus
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 02:19:02 pm »

ต้องบอกว่า ใช้ดีกว่าเจ้าอื่น เอางี้ครับ
dreamjoe
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 05:28:12 pm »

แจ่มสุดยอดแล้วไม่ต้องหาอย่างอื่นมาเพิ่มครับ
NYAstoria
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 06:30:05 pm »

ทุกที่มีปัญหาทั้งนั้นแหละครับ มีบริการบกพร่องเป็นครั้งคราว เพียงแต่ว่าขนาดไหนที่ท่านจะรับได้
ถัารับไม่ได้ก็หาเจ้าอื่นที่ท่านคิดว่าดีกว่า ได้อย่างที่ท่านต้องการ ทำตามอำเภอใจท่านได้
ทุกที่มีกฎระเบียบไม่เหมือนกัน ที่ได้ที่มีกฎระเบียบเข้มข้นหน่อยก็อยู่ได้นาน
คอยตัดเนื้อร้ายออก ขจัดปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตข้างหน้า
เขาถึงวางกฎให้ปฎิบัติและดำเนินไปด้วยดี เพื่อสมาชิกโดยส่วนรวมเป็นส่วนใหญ่
Talk too much creates more problems for memberships,so no feedback.

@แมว
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2013, 12:34:23 am »

ตลกจริงๆดังท่านว่าครับ

หนังสือพิมพ์  อ่านเห็นแค่พาดหัว
บางท่านก็เข้าใจด้วยจินตนาการได้เป็นเรื่องเป็นราว
บางท่านก็อ่านละเอียดอย่างต้องการทำความเข้าใจ ถึงเนื้อหาด้านใน

ทุกเรื่องราวล้วนมีเหตุและผลในตัวของมันเอง
ท่านที่ใช้เหตุผล ร่วมพิจารณา ก็จะเข้าใจเรื่องราวได้ไม่ยาก และไม่หงุดหงิด
ท่านที่ใช้อารมณ์ร่วมพิจารณา ก็ลำบากที่จะทำให้เข้าใจ และหงุดหงิดง่ายๆ

คนโบราณ อย่างชือบอร์ด ก็พยายามแนะนำพร่ำสอนกันแบบ นิ่มๆ ว่า..

สองคนยลตามช่อง
คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
อีกหนึ่งตาแหลมคม
มองเห็นดาวอยู่พราวพราย

ผมเห็นด้วยกับท่านครับ ด้านหน้าสวยหรู คนชื่นชมเยอะ มีแต่ข้อดี เหมือนหนังสือพิมพ์พาดหัว ถ้าไม่เสียเงินซื้อ ไม่มีทางรู้เลยว่าด้านในของข่าวเป็นดาวหรือโคลนตม

ผมจ่ายเงินซื้อหนังสือพิมพ์ อ่านแล้วผมรู้ว่าฉบับนี้คนข่าวเอาใจใส่มั้ย หรือแค่หาข่าวมาลงไปวันๆให้เต็มกรอบ

อ่านจบแต่จะหาสภากาแฟคุยกับใครก็ยาก เพราะไม่เปิดเวทีให้แสดงความคิดเห็น ไปที่สำนักพิมพ์เพื่อขอพบบก. จะบอกข้อบกพร่องของหนังสือพิมพ์ ไม่รับฟัง ปิดกั้นทางความคิด ใครพูดอะไรไม่เข้าหูสั่งจับเข้าคุกให้หมด ไม่สนใจเลยว่าคนที่คุณปฏิบัติแบบนั้นคือลูกค้าที่ซื้อหนังสือพิมพ์

แล้วคนอ่านจะมีเวทีไหนให้แสดงความเห็นแบบแฟร์ๆ ก็มีแต่หน้าม้ามาคอยบอกว่าหนังสือพิมพ์นี้ดี สุดยอด ซื้ออ่านเลย

ทั้งหมดที่กล่าวมา ผมพูดถึงหนังสือพิมพ์นะครับ Wink
tim
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2013, 01:54:17 am »

ผมไม่รู้นะครับว่าท่านพูดถึงเจ้าไหน

ผมก็ใช้ Storm ที่คุณก็น่าจะรู้ว่าใครเป็นคนขาย ผมก็พอใจในสินค้าและบริการ ไลน์ไปถามปัญหาหรืออะไรก็ตอบให้ แต่จะช้าไปหน่อย
ล่าสุดผมเพิ่งเคลม Adapter ส่งของไม่เกิน2วัน ได้ของคืนแล้ว ถือว่าเร็วมากๆ

ส่วนเรื่องกฎหรือกติกาที่จะไม่คุยเกี่ยวกับเรื่องช่องในบอร์ด ผมว่าก็น่าจะเข้าใจนะครับว่าด้วยเหตุผลอะไร
tim
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2013, 02:02:24 am »

ไม่มีเจตนาอะไรแอบแฝง แค่จ้ิมผิด นะ 5555

ส่วนเรื่องสินค้า ผมไม่มีความคิดเห็น เอาเป็นว่า ไม่ด้อยกว่าเจ้าอื่น แต่ก็ไม่ดีกว่าเจ้าอื่นมากมายนัก
 iptv ทุกยี่ห้อในบอร์ดนี้ผมลองมาหมดแล้ว ถ้าจะเล่น iptv ต้องทำใจ มีอาการกระตุกทุกเจ้า ฟันธง
เรื่องเน็ทที่บ้านผมรับรองว่าไม่มีปัญหา เหลือๆ
click
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2013, 05:33:13 am »

ฟันซ้ำ........

praman_2010
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 12:22:35 am »

แทงด้วย
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 01:54:37 am »

iptv ดีดี มีเยอะ ครับ ของดีดี ไม่มีโพส ไม่มีหน้าม้า ไม่มีคนชม ของดีๆๆ คนตามหาซื้อ ส่วนของไม่ดีจะโปรโมทเยอะๆ โม้เยอะๆๆ
หน้าม้าเยอะๆๆ  อย่าไปเชื่อใครมาก ลองไปดูกับตาเอง 

เช็คง่ายมาก ว่าiptvเจ้าไหนดีที่สุด แค่วันไหนมี แดงเดือด เจ้านั้นนิ่ง แสดงว่าผ่าน เพราะว่า วันนั้น คนจะล้น server

วันอื่นๆๆ เช็คไม่ได้ครับ ดูไม่พร้อมกัน 

Bhoon
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 06:38:26 am »

บังเอิญว่า จขกท.ถามคนใช้สะตรอมไงครับ

ทุกที่มีดีมีเสีย  เพียงแต่เพื่อนๆอยากรู้ว่าดีเสียเป็นอย่างไร จากผู้ใช้งาน ก็เท่านั้น

หากบางท่าน(เหล่าเทพ) ต้องการความ....เหมือนต้นฉบับ (ไม่ได้บอกว่าเพอร์เฟคน๊ะ)
ด้วยความเคารพ  แนะนำว่าจัดหาของจริงๆแท้ๆเถิด
(แม้อาจจะหงุดหงิดกับมันบ้าง ก็ได้แต่เอาไปเปรียบกับเจ้าเก่า  ตามประสาคนค้นหาความเพอร์เฟค)

ประเด็นท่าน..ที่ต้องการ..การแลกเปลี่ยนข้อมูลอย่างกว้างขวาง สะดวก สบาย  ง่ายๆแบบใจนึก
ก็เป็นตัวกรองที่ดีตัวนึง  ซึ่งหากไม่มีหรือยังไม่เห็น ก็ไม่ต้องเลือก ไม่ต้องจัดหา ก็สบายใจไปสามโลก..

ท่านเดินตลาดคลองถมยามดึก แต่คาดหวังความ 100% ของสินค้า ในราคาจิ๊ปจิ๊ป โหดเกิ้น ผมว่า

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์