ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:15:26 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  HD player,Tablet ,iPad,Galaxy Note
| |-+  เครื่องเล่น HD Player 4K - 8K TV
| | |-+  ทีวี LG รุ่นla623t 55นิ้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี LG รุ่นla623t 55นิ้ว  (อ่าน 7694 ครั้ง)
anuwaju
Hero Member

« เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2013, 04:34:32 pm »

รุ่นนี้กำลังลดราคาอยู่ครับ จอภาพ55นิ้ว อยู่ที่ตั้งฮั่วเซ่งธนบุรีจากราคา47,000เหลือ38990ใช้ดีหรือป่าวครับรุ่นนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
niruk
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2013, 11:52:20 am »

ผมไม่แน่ใจนะครับ ที่ผมใช้มัน 55LM6700 ซื้อเมื่อต้นปีก็ได้ราคา 37000 (อุดร) กรุงเทพฯก็เหมือนกัน จากราคาประมาณ 46000
เสียดายเหมือนกันน้องซื้อหลังผมนิดหน่อย ซีรี่ย์ก่อนหน้าผมนิดนึง ไม่มีเมจิครีโมท ได้ราคา 32000 ซึ่งภาพดูแล้วไม่ต่างกันมากเท่าไหร่

ส่วนตัวนี้ผมไม่รู้ว่า ใหม่หรือเก่ากว่า ของผม เห็นมีราคา 32000 ด้วยนะครับ ไปดูตามลิงค์
รบกวนถามให้ด้วยนะครับ ว่าค่าส่งเท่าไหร่ เห็นราคาแล้วอยากได้อีกตัวเหมือนกัน

http://www.thedigitaldc.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&cid=41905&pid=235844
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
anuwaju
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2013, 10:37:14 pm »

ลองเข้าไปดูเหมือนกันครับ........เขาถูกจิงแต่ไม่มีหน้าร้านเป็นหมู่บ้านแต่สงสัยว่าที่มาของสินค้า มาจากไหน การรับประกันเหมือนกันหรือป่าว ไว้วางใจได้ขนาดไหนคือไม่มีประสบการณ์ตรงนี้จิงๆๆปกติซื้อแต่ห้าง อยากให้ผู้เชียวชาญให้ความกระจ่างด้วยครับ ใจลึกๆๆก็สนใจมากเพราะราคามันยั่วน้ำลายจิงๆ
niruk
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2013, 10:51:11 pm »

ราคาดีลเลอร์สินค้าพวกนี้ ผมว่าเค้าค่อนข้างได้กำไรเยอะมาก
พอซีรี่ใหม่มาเค้าก็จะตัดขาย ตัวที่ตกรุ่นออกมาอีกต่อนึง กลุ่มที่เข้าถึงก็จะไปตัดมา
เพื่อขายต่ออีกที ตอนแรกผมจะซื้อ 60 นิ้วประมาณ 5 หมื่นปลายๆ

แต่ทางร้านตัดของมาให้ ไม่ได้สักที เค้าเลยเสนอรุ่นนี้ 55LM6700 ที่เค้ามีของอยู่มาให้ผม
เสียแต่มันมีค่าขนส่งแพงไปหน่อย เกือบ 2 พัน ผมเลยขอเวลาเค้าหน่อย

ซึ่งจริงๆแล้วผมไปหาเดินดู ราคาตามร้านใหญ่ๆที่อุดรก่อน ซึ่งราคาก็อยู่ประมาณ 46000
ก็เลยเข้าไปหาผู้จัดการ บอกเค้าว่ารุ่นนี้กรุงเทพตัดเหลือ 37000 แล้วนะครับ ขอได้ไหม!!!!

พี่แกเปิดเอกสารพร้อมกดเครื่องคิดเลขประมาณ 2 นาที "เอาจริงก็ให้" งั้นจัดมาเลยครับ
เค้าก็ลากเครื่องใหม่มารอ เห็นกล่อง พี่คับใหญ่ขนาดนี้ มันจะยัดใส่รถได้ยังไง ส่งด้วยหน่อยนะครับ เค้าก็ส่งอีก

มาถึงเรื่องประกัน ส่วนใหญ่พวกนี้ประกันศูนย์ทั้งนั้นนะครับ ร้านพี่ที่กรุงเทพที่ว่าจะเอาด้วยก็ตัดเข้าศูนย์
ร้านที่อุดรที่ผมซื้อก็เหมือนกัน แต่มันก็มีประกันร้าน 7 วันเหมือนห้างทั่วไป หลุด 7 วันไปศูนย์เอง
เพียงแต่ต่างจังหวัดศูนย์เค้าไปฝากประกัน ไว้กับร้าน เช่น แอลจี ร้านเอที่อุดร ซัมซุง ร้านบีที่ขอนแก่น ประมาณนั้น

เสียดายที่ผมหาลิงค์ของพี่ที่ขายอยู่กรุงเทพไม่เจอจริงๆ ไม่งั้นผมให้โทรไปถามตั้งแต่เห็นกระทู้วันแรกแล้วครับ
พี่เค้ามีเป็นโกดังเลย พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าตกรุ่น ส่วนใหญ่เป็นแอลจีนี่แหละครับ เครื่องซักผ้า ชุดโฮม ทีวี ฯลฯ

***นอกเรื่องหน่อย วันนี้ไปเดินโลตัส เห็น 60 นิ้ว เทพ ราคาแสนกว่า มาขายด้วย ส่วนใหญ่เห็นแต่พวก
ราคาตลาดซื้อง่ายขายคล่อง(ที่อุดรนะครับ) นึกย้อนกลับไปที่เซ็นทรัลอุดร โซนี่เอา 4K ประมาณ 60-70 นิ้ว
มาโชว์ เราก็นึกว่าโชว์เฉยๆเลยถามราคาเล่นๆไป เกือบล้านพี่ เด็กตอบ เลยพูดต่อจะมีคนซื้อด้วยเหรอ มันหัวเราะ
แล้วบอกขายได้ 3 เครื่องแล้วพี่ พูดไม่ออกเลยเอิ๊กๆๆๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์