ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 10:09:24 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอนอกเรื่องครับ usb 3.0 card ตัว capa หลุด มีผลอะไรมั๊ยครับ (บอร์ดนี้ช่างเยอะ)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องครับ usb 3.0 card ตัว capa หลุด มีผลอะไรมั๊ยครับ (บอร์ดนี้ช่างเยอะ)  (อ่าน 1771 ครั้ง)
pop_eye
Full Member

« เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2013, 11:45:38 pm »

ซื้อการ์ดusb3.0 มาจาก ebay แล้วคาปา มันหลุดจากการขนส่ง จะเป็นอะไรป่าวครับ

ใส่เสร็จ เพิ่งเห็นที่ซองมันว่าหลุดอยู่ ถ้าจำไม่ผิด ผมเทส เอาฮาร์ดดิส USB 3.0 เสียบแล้วใช้ได้ แต่ตอนเทส จำได้ว่าไม่ได้เสียบจากช่อง USB ช่องที่ คาปาฯ หลุดครับ จำได้ว่าเสียบ ช่องซ้าย สุด กับอันที่ 2 จากซ้าย ช่องที่หลุด คือ ช่องที่ 3 นับจากซ้าย ครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องอิเล็คเลย ขอรบกวนพี่ๆ น้องๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล. การ์ดแบบนี้ พันทิพประตูน้ำ มีขายป่าวครับ ผมไม่ค่อยได้ไปเลยเดี๋ยวนี้ ว่าจะไปซื้อมาใหม่ครับ มันโยนไฟล์ลง ฮาร์ดดิสได้ 90+MB /sec เลยชอบครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pop_eye
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2013, 11:46:59 pm »

ถ้าผม ใช้การ์ดตัวนี้ แบบ เอาเทปปิดช่อง USB ช่องที่ คาปา หลุด น่าจะ ใช้ได้ไม่ช๊อต ใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณที่กรุณานะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mini
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 12:45:47 am »

มีผลตรงช่องที่เสียบ ถ้าอุปกรณ์ชิ้นนั้นใช้ไฟเยอะ ถ้าไม่ใช้ก็ไม่มีปัญหา จะให้ดีเอาไปให้ช่องบัดกรีดีกว่าครับ
pop_eye
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 12:51:15 am »

มีผลตรงช่องที่เสียบ ถ้าอุปกรณ์ชิ้นนั้นใช้ไฟเยอะ ถ้าไม่ใช้ก็ไม่มีปัญหา จะให้ดีเอาไปให้ช่องบัดกรีดีกว่าครับ

มีผลตรงช่องที่เสียบ หมายถึง ช่องเฉพาะที่ตัว คาปามันหลุดใช่มั๊ยครับ ไม่ได้หมายถึง ช่องอื่นๆอีก 3 ช่องใช่มั๊ยครับ (ผมเห็นมันมี ช่องละตัวครับ)

แล้วขาบนแผ่นปริ้น หลุดแบบ รูปที่เพิ่ม แบบนี้ จะ บัคกรีลงบอร์ดได้นะครับ

mini
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 12:58:57 am »

มีผลเฉพาะช่องที่หลุดครับ C ที่หลุด ดูตรงลายปริ้นแล้ว บัดกรีได้ครับ ลายปริ้นที่ขาดไปแต่ยังเหลืออยู่เป็นขา กราวด์พอดี
pop_eye
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 01:06:14 am »

มีผลเฉพาะช่องที่หลุดครับ C ที่หลุด ดูตรงลายปริ้นแล้ว บัดกรีได้ครับ ลายปริ้นที่ขาดไปแต่ยังเหลืออยู่เป็นขา กราวด์พอดี

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ^ ^

ผมขอรบกวนอีกนิดครับ ถ้าผมไม่ได้เอาไปบัคกรี แล้วผมปล่อยไว้แบบนี้ แต่จะไม่ใช้ช่อง USB ที่คาปาหลุด กะเอาสก๊อตเทปปิดด้านที่เสียบไว้กันลืม คือ จะใช้แค่ช่องที่เหลือ อีก 3 ช่อง มันจะทำให้อุปกรณ์ที่ผมเอามาต่อ USB เช่น แฟรตไดร์ ฮาดดิส EXT กับ 3 ช่องที่เหลือช๊อตมั๊ยครับ

ปล. ขออภัยที่ผมใส่รูปที่ 2 ใหญ่ เพราะอยากให้รายระเอียดชัดครับ
nicky
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 02:24:13 am »

ถ้าไม่ใส่ ไม่น่าจะมีปัญหานะ
แต่ถ้าจะซ่อมเอาไปให้ร้านซ่อมทั่วไปเปลี่ยนซีตัวใหม่ก็ได้

x-men
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 06:25:42 am »

ถ้าไม่ใช้ช่องนี้ ก็ไม่ต้องใส่กลับ

ตัวซีไม่เสียหรอกครับ เสียที่ลายปริ้นท์ร่อนติดตัวซีออกมา ที่เหลือจะครบวงจรหรือปล่าว ให้ช่างคอมเขาจัดการใส่กลับเข้าไปก็ไม่มีปัญหาแล้ว
pop_eye
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:43:44 am »

เข้าใจแล้วครับ ^ ^

ขอขอบคุณ ทุกท่าน ที่ช่วยแนะนำมากๆ นะครับ อุตส่าเสียเวลามาช่วยผม ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆนะครับ
pop_eye
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 10:08:31 am »

วันนี้ว่าจะเอาไปให้เพื่อนที่เป็นช่างซ่อมมือถือลองทำให้ครับ
pop_eye
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 04:28:57 pm »

อัพเดต วันนี้เพื่อนที่เป็นช่างซ่อมมือถือ บัคกรี กลับให้แล้ว เดี๋ยวจะลองใช้งานดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์