ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 03:11:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำแบบนี้ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนครับ  (อ่าน 3373 ครั้ง)
wonderwhy
Full Member

« เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2013, 07:46:44 pm »

ผมมี openbox s10 กับ skybox f3 ต่อไดเสค 8x1

ปกติใช้ s10 ดูทีวีรายการทั่วไป / ส่วน f3 ปิดไว้ ไม่ได้เปิด ของดีๆอยากใช้นานๆ

เวลาจะดูช่อง feed จาก ch10 as5 ต้องใช้ f3 เพื่อดู biss format
ดังนั้นต้องปิด s10 ถอดสายสัญญาณจาก s10 มาต่อกับ f3

ทำแบบนี้บ่อยๆ ก้มๆเงยๆ เริ่มจะเหนื่อย

ความต้องการคือ อยากมีสองสาย เวลาจะดูเครื่องไหนก็เปิดเครื่องเลย ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก

ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนครับ ถึงจะได้ตามที่ต้องการ จากที่อ่านดูในบอร์ด อาจจะต้องใช้ power pass

ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
boonncn
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2013, 08:13:42 pm »

ถามที่นี่เลยดีกว่าไหมครับ

http://atisat55.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mini
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2013, 08:18:40 pm »

ถ้าเปิดทีละเครื่อง ใช้ power pass ใด้ครับ
army
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2013, 08:21:08 pm »

ผมใช้ power pass ไม่ต้องถอดเข้าถอดออกมาครบทุกดาวแต่ดูได้ทีละจุดนะครับ
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2013, 08:29:44 pm »

ขอบคุณครับทุกท่าน
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2013, 11:15:53 pm »

ขอถามอีกนิด

ต่อผ่าน power pass สัญญาณลดมากมั้ยครับ
Gipp
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 08:07:42 am »

s10 มี loop out อยู่แล้ว ต่อจาก loop out ได้มั้ยครับท่าน....
sriracha09
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 08:55:51 am »

s10 มี loop out อยู่แล้ว ต่อจาก loop out ได้มั้ยครับท่าน....

ถูกต้องครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 10:42:28 am »

ใช้ได้ แต่ต้องเปิดหรือสะแตนบายเครื่องตัวที่ต่อกับสาย LNB ไว้ด้วย ไม่แน่ใจตอนสะแตนบายจะมีไฟเลี้ยง LNB จากเครื่องสะแตนบายออกมาหรือปล่าว ถ้าไม่มี เครื่องพ่วงก็ดูได้ทั้ง 2 แนว แต่ถ้ามีไฟคงจะเหมือนกับการต่อ Power Pass
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 11:11:03 am »

ผมคงต้องใช้ power pass ล่ะครับ
ต้องการเปิดดูทีละเครื่อง ถนอมเครื่องครับ
ใช้งานแค่ตอนจะดู feeds เพราะว่า f3 หาซื้อยากครับ

ใช้ power pass สัญญาณลดมากมั้ยครับ กลัวมันไปลดสัญญาณ chinasat10 เพราะมันอ่อนมากๆ
dk
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 11:46:53 am »

ผมก็มี F3 อยู่แล้ว แต่ก็เบื่อที่จะใส่ constant.cw
เลยไปซื้อ GMM Z HD แบบไม่เอาโปรมาไว้ดูช่อง feeds โดยเฉพาะ
เพราะป้อนคีย์ง่ายดีครับ
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 12:34:30 pm »

ผมก็มี F3 อยู่แล้ว แต่ก็เบื่อที่จะใส่ constant.cw
เลยไปซื้อ GMM Z HD แบบไม่เอาโปรมาไว้ดูช่อง feeds โดยเฉพาะ

f3 ป้อนผ่านทาง lan tools ผมว่ามันง่ายดีนะครับ
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 12:45:25 pm »

เงินเดือนออก เดี๋ยวซื้อมาลองเล่นซักตัวครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ
niruk
Special Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 01:35:59 pm »

แนะนำให้ขาย S10 ออกไป ใช้ F3 เครื่องเดียวเลยครับ อย่าเสียดาย
ของพวกนี้ใช้มันให้คุ้มตังดีกว่า บดมันจะเสียมันก็เสีย
ไม่ต้อง เสียตัง เสียเวลาในการหาซื้อ power pass อีกด้วยครับ
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 02:13:34 pm »

แนะนำให้ขาย S10 ออกไป ใช้ F3 เครื่องเดียวเลยครับ อย่าเสียดาย
ของพวกนี้ใช้มันให้คุ้มตังดีกว่า บดมันจะเสียมันก็เสีย
ไม่ต้อง เสียตัง เสียเวลาในการหาซื้อ power pass อีกด้วยครับ

ปกติผมใช้งาน s10 หนักน่ะครับท่าน ทั้งดูหนังเกาหลีที่โหลดจากบิต ดูคลิปโหลดมาจากยูทูป ใช้เป็น HD Player ไม่อยากจะเอา f3 มาใช้งานประเภทนี้ มันจะทำให้อายุการใช้งานสั้นลง จึงใช้ f3 ในการแกะบิสคีย์ สัปดาห์ละไม่กี่ชั่วโมงครับ แล้วเครื่องที่มีบิสฟอร์แมตบอกมันก็มีแค่ x3 f3 เท่าที่ผมหาข้อมูลได้นะครับ (ถ้ามีตัวอื่นอีกบอกดาเด้อ) แล้วมันก็ไม่มีของแล้ว .... ไม่ถนัดใช้เครื่องอื่นที่ต้องนั่งกดรีโมตทีละตัวคร้าบ ถนัดใช้ lan tools แป๊บเดียวได้ดู Grin

f3 ต้องซื้อในบอร์ดของมือสอง = ของหายาก จะเอาของหายากมาทำให้พังเร็วๆ คงไม่ดีครับ ^^ อันนี้คือเหตุผลของผมครับ เลยต้องใช้ power pass ส่วน s10 ใช้ให้มันพังไปเถอะครับ จิได้ซื้อเครื่องอื่นมาแทน
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 08:21:25 pm »

เมื่อหัวค่ำไปซื้อ Power Pass ของ dby Leotech ลงทุน 49 บาท
เอามาต่อได้ตามที่ต้องการ สัญญาณโอเค ดู chinasat10 ได้ไม่มีปัญหา
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์