ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, เมษายน 2024, 08:13:28 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเพื่อนช่าง GMM ผ่าน C band หน่อยครับ ช่อง TPBSครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนช่าง GMM ผ่าน C band หน่อยครับ ช่อง TPBSครับ  (อ่าน 2353 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 08:24:43 pm »

จาน 5.5ติดมา 3-4 เดือนแล้ว

เขาก็ดูปกติ 

แต่ตอนที่ย้ายดาวเทียมเกิดปัญหามาตั้งแต่วันที่ 3 กพ แล้วครับ

ผมไปดูมาเมื่อเช้านี้

ช่อง  3   5   7  9   11  ปกติ สัญญาณแรงดี

ช่อง TPBS HD  ที่ GMM เอามาปล่อย ขึ้นไม่มีสัญญาณ  คุณภาพ เกือบ 0

ช่อง o shoping  ดูไม่ได้สะดุด

ช่อง fox thai สะดุด

ช่อง fan ok  คุณภาพ  90  เลย

ช่อง fox criam  คุณภาพ   90  เลย  แล้วตอนนี้ GMM เปิดให้ดูฟรี ทาง  C band

ผมเลยงง  ผมลองกด  9988  เพื่อ OTA  ก็ เหมือนเดิม

นี่ม้นเกิดจากการย้าย ดาวเทียม ใช่ไหม

ผมกะว่าจะปรับใหม่ให้ลูกค้า แต่กลัวว่า อีก  ไม่กี่วันอาจต้องปรับใหม่

ถามหน่อยครับว่า ใครมีปัญหานี้บ้างครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 08:27:04 pm »

เพิ่มเติม ครับ

ผมลองเอาเครื่องวัดสัญญาณ ดาวเทียม  one-1

เช็คดู   ช่อง   3    5   7   9   nbt   tpbs   ดูได้ปกติ สัญญาณก็ OK แรงดี

โดยช่อง  tpbs  ที่ดูจากเครื่องวัดสัญญาณ  เป็นช่อง SD ดูได้ปกติ สัญญาณแรงดี

ส่วน  GMM  HD  ช่อง  tpbs hd  ที่ gmm เอามาปล่อย ดูไม่ได้ขึ้นไม่มีสัญญาณ

ก่อน วันที่  3  กพ  ก่อน ย้ายดาว ดูช่อง tpbs hd ได้ปกติ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 08:28:23 pm »

อาการที่บอกมา เป็น เฉพาะ  C band  ของ  GMM  ครับ

ผมไปเทส ดู GMM  HD  ที่รับผ่าน จาน  ku  ปกติดีครับ

ใครเป็นบ้างครับ หรือว่าต้องปรับจานใหม่

หรือว่า รอดูซักพักนึง

ผมก็เกรงใจลูกค้า อยู่

wish
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 08:52:43 pm »

ผมดูได้ปกตินะครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 08:54:12 pm »

ของผมจาน 5.5 รับได้ปกติดีครับ

newsone
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 10:40:43 pm »

งั๊นสงสัยต้องไปปรับใหม่ให้เขาแล้วครับ

newsone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 10:43:43 pm »

ขอถามครับแล้วช่องอื่น ปกติไหมครับ

ของ GMM  ตามที่ผมบอกมา

ผมจะได้รู้ว่าเป็นที่อะไรหรือว่าเครื่องเขาไม่  ota 

แต่ก็งง มาก ช่อง  z ok  หมายเลข  20  ก็สัญญาณแรงดีน่ะครับ

ช่วยเช็คช่องอื่น ของ  GMM ได้ไหมครับ

ช่อง fox thai     ช่อง   o shoping  ครับ

ขอบคุณครับ      C  band  น่ะครับ

dk
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2014, 11:08:51 pm »

O SHOPPING คุณภาพ 72
FOX THAI  สวิง  71-75

ซอฟต์แวร์ เวอร์ชัน 1.04

ผมไม่ค่อยได้ดูช่องไหนเลย เพราะเอาไว้ดูช่องฟีดเท่านั้นครับ
newsone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 07:12:41 am »

ถ้างั๊นสงสัยต้องไปปรับให้เขาหน่อยนึงแล้วครับ

REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 10:17:59 am »

ผมรับชมได้ปรกติครับครบทุกช่อง ขอขอบคุณครับ
newsone
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 11:15:08 am »

ผมรับชมได้ปรกติครับครบทุกช่อง ขอขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ  มันดูได้ไม่กี่ช่อง

พวก  gth  ดูได้

มี fox thai  กับ  o shoping 

กับบางช่อง 

เมื่อกี๊ ถามดู ลูกค้าบอกว่า  เมื่อคืนวานนี้ ดูได้  แต่ว่าวันนี้ตอนเช้าเขาไม่อยู่เลยยังไม่ได้เปิดดู

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์