ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 08:35:50 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เพื่อนช่างครับ รีบตัดฝากล่อง"ไทนแซท"ส่งชิงโชค เที่ยวเกาหลี ฟรี!!28 กุมภานี้ แล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนช่างครับ รีบตัดฝากล่อง"ไทนแซท"ส่งชิงโชค เที่ยวเกาหลี ฟรี!!28 กุมภานี้ แล้ว  (อ่าน 3187 ครั้ง)
pisutr
Hero Member

« เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 01:19:16 pm »

หมดเขต 28 กุมภาพันธ์นี้ 30รางวัล บิน-กิน-เที่ยวที่เกาหลี ฟรีๆๆๆๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 04:33:01 pm »

หมดเขต 28 กุมภาพันธ์นี้ 30รางวัล บิน-กิน-เที่ยวที่เกาหลี ฟรีๆๆๆๆๆ
เวลาสั้นจัง ช่างยังไม่ทันทำอะไร หมดเวลาแล้ว กลุ่มขายส่งสบาย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pisutr
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 05:22:48 pm »

ระยะเวลา พย,ธค,มค,กพ รวม 4 เดือน 120 วันครับ
 ที่ว่า กลุ่มขายส่งสบาย ไม่เข้าใจครับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 08:14:25 pm »

ระยะเวลา พย,ธค,มค,กพ รวม 4 เดือน 120 วันครับ
 ที่ว่า กลุ่มขายส่งสบาย ไม่เข้าใจครับ
อ้าว!! ผมก็นึกว่าพึ่งมีโครงการ อ๋อมีมาตั้งแต่ปีที่แล้วนี่เอง งานเยอะเลยตกข่าว

กลุ่มขายส่งสบาย=ตัวแทนไทยแซท

x-men
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 08:59:40 pm »

เห็นเขาบอกว่าเฉพาะช่างติดตั้ง ตัวแทนไม่เกี่ยว ดูกันต่อไป
pisutr
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 10:34:25 pm »

คุณ กฦต เกินห่างไปนานเลยนะ
 X-man  ใครก็ได้ครับ ตัดฝากล่อง stbไทยแซท เขียนชื่อ ที่อยู่ ส่งชิงโชคครับ
             โชคดี ไปเที่ยว เกาหลีกัน
              เรื่องตัวแทน ไม่ต้องห่วงเขา วันอาทิตย์นี้ ไปเล่นหิมะที่ณี่ปุ่น กับ ไทยแซทครับ
โจอี้แมน
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 04:51:31 am »

แล้ว user มีโอกาศบ้างไหม
scone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 05:15:07 am »

แล้ว user มีโอกาศบ้างไหม

ใครก็ได้ครับ ตัดฝากล่อง stbไทยแซท เขียนชื่อ ที่อยู่ ส่งชิงโชคครับ
             โชคดี ไปเที่ยว เกาหลีกัน

ถ้าคุณซื้อกล่อง stbไทนแซท แล้วทำตามที่เขาบอก ก็มีโอกาส เขาบอกข้างบนอยู่แล้ว

somsak
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 07:07:57 am »

มาเรื่องการตลาดทั้งหมด เมื่อปีที่แล้วไปโฆษนาแถวบอร์ดเพื่อนบ้านว่าจับรางวัลที่โรงงานผมถามไปว่าขอใบอนุญาตจับรางวัลชิงโชคหรือเปล่ามีเพื่อบช่างแซวว่าอาจไม่โปรงใสเลยลบกระทู้ทิ้งแล้วทำแบรนเนอร์มาติดใหม่
เพื่อนๆดูเอาแล้วกันโปรโมทว่าพาเพื่อนช่างเที่ยวแต่วันนี้บอกว่าใครก็ได้ที่ส่วฝากล่องไปชิงโชคแล้วตัวแทนขายส่งส่งได้หรือเปล่า  แล้วลูกค้ามีสิทธิส่งด้วยไหม ท่ามาติดที่บ้านลูกค้าแล้วลูกค้าบอกว่าฝากล่องก็ต้องเป็นของลูกค้าแล้วช่างจะเอาอะไรส่งครับ
ตอนนี้ย้ายมาจับรางวัลที่ดินแดงกทม.ผมก็ถามว่าขออนุญาตจับรางวัลหรือยัง  เป็นบริษัทที่น่าเชื่อถือต้องทำแบบโป่รงใสตรวจสอบได้ อย่าให้เสียชื่อเสียงได้
แล้วท่าอยากจะพาช่างเที่ยวจริงๆไม่ต้องมาส่งฝาให้ชิงโชคหลอกครับให้ช่างเขาแสดงทะเบียนร้านค้าและที่อยู่พร้อมกับสินค้าที่เขาขายของท่านจริงท่านก็พาเขาเที่ยวได้แล้วไม่ต้องไปไกลถึงต่างประเทศหลอกครับในประเทศแต่ไปกันกลุ่มใหญ่ๆรถบัส2-3คันแค่นี้ก็อลังการแล้ว

จริงไหม่ครับเพื่อนช่าง
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 10:43:56 am »

มาเรื่องการตลาดทั้งหมด เมื่อปีที่แล้วไปโฆษนาแถวบอร์ดเพื่อนบ้านว่าจับรางวัลที่โรงงานผมถามไปว่าขอใบอนุญาตจับรางวัลชิงโชคหรือเปล่ามีเพื่อบช่างแซวว่าอาจไม่โปรงใสเลยลบกระทู้ทิ้งแล้วทำแบรนเนอร์มาติดใหม่
เพื่อนๆดูเอาแล้วกันโปรโมทว่าพาเพื่อนช่างเที่ยวแต่วันนี้บอกว่าใครก็ได้ที่ส่วฝากล่องไปชิงโชคแล้วตัวแทนขายส่งส่งได้หรือเปล่า  แล้วลูกค้ามีสิทธิส่งด้วยไหม ท่ามาติดที่บ้านลูกค้าแล้วลูกค้าบอกว่าฝากล่องก็ต้องเป็นของลูกค้าแล้วช่างจะเอาอะไรส่งครับ
ตอนนี้ย้ายมาจับรางวัลที่ดินแดงกทม.ผมก็ถามว่าขออนุญาตจับรางวัลหรือยัง  เป็นบริษัทที่น่าเชื่อถือต้องทำแบบโป่รงใสตรวจสอบได้ อย่าให้เสียชื่อเสียงได้
แล้วท่าอยากจะพาช่างเที่ยวจริงๆไม่ต้องมาส่งฝาให้ชิงโชคหลอกครับให้ช่างเขาแสดงทะเบียนร้านค้าและที่อยู่พร้อมกับสินค้าที่เขาขายของท่านจริงท่านก็พาเขาเที่ยวได้แล้วไม่ต้องไปไกลถึงต่างประเทศหลอกครับในประเทศแต่ไปกันกลุ่มใหญ่ๆรถบัส2-3คันแค่นี้ก็อลังการแล้ว

จริงไหม่ครับเพื่อนช่าง
เว็บนี้ไม่มีกดไลน์หรือกดขอบคุณ ได้แต่บอกว่า +1,000,000 มันจะไม่น้อยเลย ผมเองจะไม่คุยเรื่องการตลาดเลย เพราะมันมีหลากหลายช่องทางให้เล่น ผมแค่เห็นด้วยกับความโปร่งใสครับ เพราะทุกแบรนด์ของดาวเทียมที่จัดกิจกรรมส่งเสริมการขาย ผมก็ยังไม่เห็นใครทำได้โปรงใส อยู่ดีๆก็ประกาศผลออกมา จับรางวัลเมื่อไหร่ไม่รู้

pisutr
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 08:03:53 pm »

คุณX-menครับ  ไทยแซทมีความคิด ให้ผลถึงลูกค้าทุกระดับครับ
                   ท่านไม่ต้องห่วงร้านค้า"ไทยแซท"      พรุ่งนี้  9 กุมภา ไปตะลุยหิมะ ที่ญี่ปุ่นครับ
                                                  สัปดาห์หน้า 18 กุมภา ไปตะลุยหิมะ ที่เกาหลีครับ
                     ค้าขาย ใช้ผลิตภัณฑ์ของ ไทยแซท ได้ประโยชน์ทุกระดับครับ ท่าน อ.มนตรี คิดถึงทุกท่านครัย
kamat
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 08:28:17 pm »

ฝากล่องแบบไม่มีสติ๊กเกอร์ติด ใช้ได้หรือเปล่าครับ

pisutr
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 08:50:20 pm »

kamatครับ. ต้องมีสติคเกอร์ครับ
somsak
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 10:01:46 pm »

คุณX-menครับ  ไทยแซทมีความคิด ให้ผลถึงลูกค้าทุกระดับครับ
                   ท่านไม่ต้องห่วงร้านค้า"ไทยแซท"      พรุ่งนี้  9 กุมภา ไปตะลุยหิมะ ที่ญี่ปุ่นครับ
                                                  สัปดาห์หน้า 18 กุมภา ไปตะลุยหิมะ ที่เกาหลีครับ
                     ค้าขาย ใช้ผลิตภัณฑ์ของ ไทยแซท ได้ประโยชน์ทุกระดับครับ ท่าน อ.มนตรี คิดถึงทุกท่านครัย
เห็นเขาบอกว่าเฉพาะช่างติดตั้ง ตัวแทนไม่เกี่ยว ดูกันต่อไป

คุณอาจารย์ครับ ผมไม่ได้มาทะเลาะนะครับ แต่ผมว่ามันไม่ยุติธรรมกับคนที่มีอาชีพรับจ้างติดตั้งจานดาวเทียมท่านใช้ช่างเป็นตัวแทนทุกเรื่่อง
1อยากขายสินค้ามากๆก็เรียกช่างอบรมสัมมนา
2อยากขายท่านมากๆก็ให้รางวัล(แฝง)
3ระบบมีปัญหาลูกค้าดูไม่ได้ท่านก็โทษช่างที่ทำการติดตั้ง
4ระบบมีปัญหาลูกค้าติดต่อใครเป็นอันดับแรก    ช่างอีกแล้ว   โดนด่าด้วยใช่ไหม่ครับ

แต่พอถึงเวลาที่ท่านจะให้รางวัลกับช่างบ้างท่านกลับใช้วิธีการโฆษณาชวนเชื่อแต่แอบแฝงด้วยว่าเป็นของเพื่อนช่างผมว่ามันน่าละอายอย่างยิ่งครับ  ผมไม่ได้เป็นช่างติดจานดาวเทียมมาอ่านๆดูแล้วยังรู้สึกน้อยใจครับ
แค่ขอใบอนุญาตจับรางวัลชิงโชคท่ายยังไม่ทำเลย แล้วจะให้เพื่อนช่างไม่น้อยใจได้อย่างไรว่าโครงการนี้เป็นของเพื่อนช่างจริงๆ  ผมอยากให้ท่านที่ใครๆก็นับถือเรียกกันว่าอาจารย์ ทำในสิ่งที่ถูกต้องครับ 
เชื่อไหมเดียวกระทู้นี้ก็ถูกลบอีกแบบเดียวกับที่เรื่องนี้ผมเคยเข้าไปในเวปเพื่อนบ้านข้างเคียงกระทู้เรื่องเดียวกันเลย
ขอบคุณครับ

taklom
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 08:02:42 pm »

ผมไม่รู้ครับ ปีนี้ทำเป้าทองครับ อยากให้ขายอะไรเอาทองมาล่อครับ ทำหมด ได้มาสามสลึงแล้วครับ
yos5393
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 08:52:17 pm »

ติดไปหลายเลยครับอาจารย์ ไม่รู้ว่าต้องตัดข้างกล่องส่งไปเพราะไม่เคยสังเกตุ เสียดายจัง
pisutr
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2014, 09:00:04 pm »

Somsak เลวมาก ชั่วช้ว มีพฦติกรรม ขั้นจิตทราม
            ให้ข้อมุลเท็จ ปรักปรำ กล่าวร้าย ใส่ความเท็จผู้อื่น
            ทำให้ เสื่อมเสีย เป็นที่ดูหมิ่นในหมู่สมาชิก
            เลิกพฦติกรรม เลวๆนี้เสีย
            อยากดูใบอนุญาต ไปที่ ไทยอซท ได้ที่ สนง.ดืนแดง
             สมาชิกทุกท่าน ดูพฦติกรรม somsak ให้ดี
somsak
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 12:48:33 am »

Somsak เลวมาก ชั่วช้ว มีพฦติกรรม ขั้นจิตทราม
            ให้ข้อมุลเท็จ ปรักปรำ กล่าวร้าย ใส่ความเท็จผู้อื่น
            ทำให้ เสื่อมเสีย เป็นที่ดูหมิ่นในหมู่สมาชิก
            เลิกพฦติกรรม เลวๆนี้เสีย
            อยากดูใบอนุญาต ไปที่ ไทยอซท ได้ที่ สนง.ดืนแดง
             สมาชิกทุกท่าน ดูพฦติกรรม somsak ให้ดี
ผมไม่อยากเชื่อเลยว่านี้คือความคิดของคนที่เป็นอาจารย์นำมาลงในกระทู้
คนเราผมว่าพูดสองเรื่อง
1เรื่องจริง
2เรื่องโกหก
คนเราชอบสองอย่าง
1ถูกต้อง
2ถูกใจ
ผมไม่อยากดูหลอกใบอนุญาต  โครงการนี้มันเกิดขึ้นตั้งแต่ปีที่แล้วเดือนพ.ย.56ผมเห็นว่าบริษัทใหญ่โตแต่ทำไมถึงไปจับรางวัลที่โรงงาน(สมุทรสาคร)ไม่จับที่กทม.(หรือว่าขอใบอนุญาตจากกระทรวงยาก)เลยอาจจะไม่ขอ   
เห็นว่าบริษัทใหญ่โตน่าจะทำในสิ่งที่ถูกต้องเลยถามแค่นี้เอง
โอโห่โกรธใหญ่เลยหรือเปล่าไม่รู้รีบลบกระทู้ทิ้งเลย(กระทู้ชองเวปเพื่อนบ้านข้างๆนี้)
เสร็จแล้วไปอัดคลิปมาให้ดูสัมภาษณ์กันยกใหญ่(บอกเพื่อนช่างถาม)
ท่าไปขอใบอนุญาตแล้ก็ดีครับท่านทำสิ่งที่ถูกต้อง
แต่ท่านควรต้องขอบคุณผมนะที่ผมถามว่าขออนุญาตหรือเปล่าแสดงว่าทีแรกท่านไม่ได้ขอพอผมถามท่านเลยต้องไปขอ
ผมทำในสิ่งที่ถูกต้องเสมอ ขับรถเร็วมีใบสั่งมาที่บ้านจ่ายทุกครั้งๆละ500บาทแล้วก็สอนให้ลูกรู้ว่านี้คือสิ่งที่ถูกต้อง
เราทำผิดต้องยอมรับ  และนำมาปรับปรุงแก้ไข
คนเราย้อนเวลาไม่ได้ครับ  ผู้ว่ากทม.บอกกับลูกหลานเราว่าโตไปต้องไม่โกง
ผมไม่ใช้คนกทม.แต่เป็นคนสมุทรปราการ  ผมไม่โกงครับ
แล้วคนที่เขาเรียกว่าอา....เป็นคนกทม.....ทำงานกทม....อายุมากขนาดนี้โกงบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์