ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 03:32:49 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  IPM HD ใส่คีย์ไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: IPM HD ใส่คีย์ไม่ได้  (อ่าน 1544 ครั้ง)
KVYoung
Hero Member

« เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 03:36:38 am »

เครื่อง IPM HD ของผมเป็นอะไรไม่ทราบ ใส่คีย์แล้วเครื่องมันไม่อ่าน ทั้งที่ตรวจสอบแล้วว่าทุกอย่างถูกต้อง
ตอนแรกนึกว่าคีย์ที่ได้มาไม่ถูกต้อง แต่ลองใส่เครื่องอื่นก็ผ่าน ..เป็นเฉพาะคีย์ที่ใส่ใหม่.. ส่วนคีย์เดิมที่ใส่อยู่แล้วสามารถชมได้
เป็นมาตั้งแต่วันที่ 6 ม.ค. รบกวนสอบถามท่านที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือเปล่า
   อีกอย่างนึงครับ ไม่ทราบว่าOTAล่าสุดที่เครื่องของท่านเป็น V.อะไร เห็นหน้าเพจเฟสบุ๊คของไอพีเอ็มบอกว่า
เป็น V.2.87.0350 แต่ของผมไหงเป็น V.2.87.0352  ทำไมมันแซงหน้าไปก็ไม่รู้ครับ
   รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

scone
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 05:35:39 am »

เครื่อง IPM HD ของผมเป็นอะไรไม่ทราบ ใส่คีย์แล้วเครื่องมันไม่อ่าน ทั้งที่ตรวจสอบแล้วว่าทุกอย่างถูกต้อง
ตอนแรกนึกว่าคีย์ที่ได้มาไม่ถูกต้อง แต่ลองใส่เครื่องอื่นก็ผ่าน ..เป็นเฉพาะคีย์ที่ใส่ใหม่.. ส่วนคีย์เดิมที่ใส่อยู่แล้วสามารถชมได้
เป็นมาตั้งแต่วันที่ 6 ม.ค. รบกวนสอบถามท่านที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือเปล่า
   อีกอย่างนึงครับ ไม่ทราบว่าOTAล่าสุดที่เครื่องของท่านเป็น V.อะไร เห็นหน้าเพจเฟสบุ๊คของไอพีเอ็มบอกว่า
เป็น V.2.87.0350 แต่ของผมไหงเป็น V.2.87.0352  ทำไมมันแซงหน้าไปก็ไม่รู้ครับ
   รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ..

ตอนนี้มันก็เป็น V.2.87.0352 ถูกต้องแล้ว เฟสบุ๊คของ IPM มันไม่อัพเด็ต

ส่วนเรื่องใส่คีย์แล้วไม่อ่าน เคยเจอที่ Viva v8 hd plus / Skybox F3 มันมีลิมิตคีย์อยู่ คือพูดง่ายๆว่า เช่นมันให้ใส่คีย์ได้ไม่เกิน 200-300-400 คีย์ อย่างนี้เป็นต้น ถ้าเกินลิมิตมันจะไม่อ่าน (แต่ของ Viva ถ้าไม่มีการลบคีย์เก่าที่มีมากอยู่ในกล่องออกเลย เมื่อใส่คีย์ใหม่เข้าไป เครื่องมันจะฟ้องขึ้นมาว่าใส่ไม่ได้)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

gikkoit
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 07:46:25 am »

ของผมก็ใช้ได้ปกตินะครับ
คีย์ ชุด index ของคุณผิดหรือป่าวครับ หรืออาจใส่มากเกินจำกัด อย่างที่เขาบอกก็เป็นได้ครับ
rewatp
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 10:23:20 am »

ของผมเมื่อใส่คีย์แล้ว ให้สแกนความถี่นั้นอีกครั้ง ประมาณ 10 - 20 วินาทีภาพก็มา แต่ถ้าไม่สแกน อาบน้ำเสร็จแล้วภาพก็ไม่มาครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2014, 01:29:00 pm »

ขอขอบคุณทุกข้อแนะนำครับ
คือว่าผมใส่คีย์ช่องหลักในเครื่องตอนนี้แค่ 36 คีย์เองครับ ส่วนคีย์ FEED พอจบก็จะลบออก
คีย์ชุด index ก็ไม่น่าใช่สาเหตุ เพราะเวลาผมได้คีย์มาผมจะทดสอบว่าผ่านหรือไม่ ก่อนจะโพสต์ที่ห้อง FEED
ใส่คีย์แล้วสแกนซ้ำ ผมก็ทำทุกครั้งครับ
otaคราวก่อน ก็blind scanแนวVไม่เข้า OTAครั้งใหม่สแกนได้ปกติ แต่กลับใส่คีย์ไม่เข้า
คราวก่อนIPMแจ้งมาว่า เป็นที่Fw.หรือSw.ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์