ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 03:49:57 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามท่านที่ชอบโหลดหนังหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านที่ชอบโหลดหนังหน่อยครับ  (อ่าน 18281 ครั้ง)
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 05:32:43 pm »

ท่าน ลองโหลดบิทดูครับ หนังเก่่าไม่ค่อยมีใครปล่อยครับ http://www.inferno69.net/signup.php?ref=d2FudWNo
ขอบคุณครับ ขอเตรียมอุปกรณ์ให้ครบก่อน เมื่อเช้าเช็คดู ไม่ครบ

bitded เลยครับหนังใหม่มาเร็วและฟรี
ขอบคุณครับ

bitded เลยครับหนังใหม่มาเร็วและฟรี
ช่วยแนะนำเวปไซร์ด้วยครับ....เย็นนี้เลิกงานจะขอลองซะหน่อย
เช่นกันครับ เส้นทางไปถึงได้ยังไง

http://www.search-movie-hd.com/ มีทั้งฟรี One2up กับเดิมเงิน Filecondo
จ้างเขาอัดมันก็สะดวกแต่เราเลือกหนังเองได้รึเปล่าอาจจะได้หนังที่เราไม่ต้องการต้องมานั่งไล่ลบอีก
ครับ มันเป็นเหตุผลหนึ่งครับที่ต้องการทำเอง

โห สงสัยท่านต้องค่อยๆหาโหลดแล้วล่ะครับ หนัง3D แบบโม SBS ก็ปาเข้าไปสิบกิ๊กขึ้น ถ้าแบบฟูริบ30-40กิ๊ก/เรื่อง อยากจะแบ่งบันให้ไปลองเทสก็ไม่รู้จะส่งให้อย่างไง55555
ครับ ขอบคุณมากครับ ยินดีรับการแบ่งปันครับ ลองร่วมหาช่องทางดูมั๊ยครับ
ปล.ใช่พี่ธีระเปล่าครับ
ปล.๑ SBS คืออะไรครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

bigs15
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 05:33:08 pm »

http://www.thailandtorrent.com/signup.php?invitationcode=6c20f73ffcc155d5fb02f420c30da5a1
เข้าไปสมัครดูครับมีครบ...ตอนแรกถ้าเรโชมีน้อยก็เติมทรูมันนี่เข้าไปคับ
ครับ..... เรโซมี? คืออะไรครับ
อัตรา upload/download ครับ บิทคือการแบ่งปันกัน คุณดาวโหลดมาก็ต้องปล่อยไปให้เขาบาง ไม่ใช่โหลดมาเสร็จเลยแล้วกดหยุดเลย การอัพโหลดเป็นการเพิ่มเรโช สิทธิที่จะโหลดไฟล์อื่นๆได้ต่อไป เรโชต่ำกว่ากำหนดเขคุณก็จะโหลดไฟล์ไม่ได้ต้องทำการอัพโหลดให้เรโชถึงที่เขากำหนดอย่างต่ำที่จะโหลดได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tayang
Support Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 05:36:38 pm »

ใครบอกว่าจ้างเขาอัดเลือกหนังไม่ได้ ไปที่ ThaiMKV สิเลือกได้หมดจะเอาการ์ตูน concert สารคดี หนังเก่าใหม่มีหมด ลองโทรไปคุยกับคุณสุวรรณนา เจ้าของเลย เป็นหนัง Bitrate สูงๆทั้งงั้น ถ้าโหลดเอง HDD ขนาด 1TB ให้เวลา 1 ปี ไม่รู้จะอดทนรอไหวไหม

*

« ตอบ #23 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 05:46:12 pm »

ท่าน wish ก็เซียนหนังและ HD Player ครับ ตามได้เลย

แนะนำค่อยๆเก็บกับเว็ปบิท ลงทุนครั้งเดียวได้หลายอย่างกว่า หนัง เพลง คอนเสริต โปรแกรม xxx ฯ

ขอบคุณครับ  บอกตรงๆ ใช้งานไม่เป็นครับ

ตามกระทู้บนเลย ถ้าเป็นหนังเก่า ส่วนมากหนังที่โหลดกันมักเป็นหนังใหม่ซะมากกว่าครับ

หนังเก่าจะมีเข้ามาบ้าง แต่เป็นพวกที่อัพเสกลเป็นบลูเรย์ ก้อมีผ่าน ๆ มาบ้างแต่น้อยครับ

หนังแบบเฮชดี มีเยอะครับ ในเน็ตแต่ถ้าไฟล์ใหญ่ ๆ อย่าง 30-50 กิ๋ก คงต้องโหลดหลายวันหน่อยนะ
ขอบคุณครับ

http://www.thailandtorrent.com/signup.php?invitationcode=6c20f73ffcc155d5fb02f420c30da5a1
เข้าไปสมัครดูครับมีครบ...ตอนแรกถ้าเรโชมีน้อยก็เติมทรูมันนี่เข้าไปคับ
อัตรา upload/download ครับ บิทคือการแบ่งปันกัน คุณดาวโหลดมาก็ต้องปล่อยไปให้เขาบาง ไม่ใช่โหลดมาเสร็จเลยแล้วกดหยุดเลย การอัพโหลดเป็นการเพิ่มเรโช สิทธิที่จะโหลดไฟล์อื่นๆได้ต่อไป เรโชต่ำกว่ากำหนดเขคุณก็จะโหลดไฟล์ไม่ได้ต้องทำการอัพโหลดให้เรโชถึงที่เขากำหนดอย่างต่ำที่จะโหลดได้ครับ
ขอบคุณครับท่านบิ๊กส์ แล้วนี่ผมจะเอาอะไรไปอัพโหลดให้ละนี่

ใครบอกว่าจ้างเขาอัดเลือกหนังไม่ได้ ไปที่ ThaiMKV สิเลือกได้หมดจะเอาการ์ตูน concert สารคดี หนังเก่าใหม่มีหมด ลองโทรไปคุยกับคุณสุวรรณนา เจ้าของเลย เป็นหนัง Bitrate สูงๆทั้งงั้น ถ้าโหลดเอง HDD ขนาด 1TB ให้เวลา 1 ปี ไม่รู้จะอดทนรอไหวไหม
งั้นแสดงว่าท่านใช้บริการบ่อย มีส่วนลดมั๊ยครับ
๑ ปี นี่เทียบที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ ผมจะได้คำนวณถูกว่า จะจ้าง หรือ ทำเอง

Kittipong
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 06:07:13 pm »

ท่าน wish ก็เซียนหนังและ HD Player ครับ ตามได้เลย

แนะนำค่อยๆเก็บกับเว็ปบิท ลงทุนครั้งเดียวได้หลายอย่างกว่า หนัง เพลง คอนเสริต โปรแกรม xxx ฯ

ขอบคุณครับ  บอกตรงๆ ใช้งานไม่เป็นครับ

ตามกระทู้บนเลย ถ้าเป็นหนังเก่า ส่วนมากหนังที่โหลดกันมักเป็นหนังใหม่ซะมากกว่าครับ

หนังเก่าจะมีเข้ามาบ้าง แต่เป็นพวกที่อัพเสกลเป็นบลูเรย์ ก้อมีผ่าน ๆ มาบ้างแต่น้อยครับ

หนังแบบเฮชดี มีเยอะครับ ในเน็ตแต่ถ้าไฟล์ใหญ่ ๆ อย่าง 30-50 กิ๋ก คงต้องโหลดหลายวันหน่อยนะ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับท่านบิ๊กส์ แล้วนี่ผมจะเอาอะไรไปอัพโหลดให้ละนี่

งั้นแสดงว่าท่านใช้บริการบ่อย มีส่วนลดมั๊ยครับ
๑ ปี นี่เทียบที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ ผมจะได้คำนวณถูกว่า จะจ้าง หรือ ทำเอง

ของฟรีอยู่ใน BitTorrent มากมายแต่ต้องมีเวลาปล่อยไฟล์ หรือถ้าไม่มีเวลาแต่อยากเล่นก็สมัคร VIP ก็ได้ครับ ดูดอย่างเดียวไม่ต้องปล่อยก็ได้
ติดขัดอะไรถามมาเดี๋ยวเพื่อน ๆช่วยตอบให้ หลาย ๆ ท่านเล่นอยู่ครับ
tayang
Support Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 06:51:41 pm »

SNOW
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 07:17:56 pm »

เชิญสมัครที่นี่ก็ได้ครับ ผมอยู่มาหลายปีแล้ว ไม่เสียตังส์

http://www.todaybit.com/regis/SNOW/947b1a66290e44ad2b3da3b2ca236d56/

ตาม Link คือต้องมีสมาชิกเชิญเป็นระยะ ๆ ครับ เน็ตไว ๆ วิ่งได้ 1-2 M ก็ประมาณ 30-60 นาทีครับ
โหลดเสร็จก็แช่ไว้บ้างครับ...ก็เท่านั้น..
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 08:30:48 pm »

เมื่อถึงคราวจำเป็น ผมจะไปพึ่งบริการ

เชิญสมัครที่นี่ก็ได้ครับ ผมอยู่มาหลายปีแล้ว ไม่เสียตังส์

http://www.todaybit.com/regis/SNOW/947b1a66290e44ad2b3da3b2ca236d56/

ตาม Link คือต้องมีสมาชิกเชิญเป็นระยะ ๆ ครับ เน็ตไว ๆ วิ่งได้ 1-2 M ก็ประมาณ 30-60 นาทีครับ
โหลดเสร็จก็แช่ไว้บ้างครับ...ก็เท่านั้น..
ขอบคุณครับ
ปัจจุบันเน็ตผม ได้ ๗ กว่า มีโครงการจะเปลี่ยนเป็น ๑๒ เมก ถ้าเทียบเวลาน่าจะเหลือ ๓-๖ นาทีนะ
ปล.ขอเทคนิคการแช่หน่อยครับ (ลักษณะเหมือนตอนสุดยอดมั๊ย:เอาฮา)

wish
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 08:34:44 pm »

เน็ทท่าน 20-30 m ผมว่าโหลดเอาดีกว่าเร็วกว่าผมอีก ผมแค่ 10 m เอง เข้าไปสมัครแล้วศึกษาวิธีทำในนั้นเลยครับ บิทเด็ดฟรีเยอะแทบไม่ต้องกังวลเรื่องเรโชเลย หรือถ้าไม่พอบอกมาผมโอนให้ได้ ผม invite ให้ละกันครับตามลิงค์ไปสมัครเลยแต่อย่าทำผิดกฏเค้านะครับเดี๋ยวผมโดนแบนไปด้วย
https://www.bitded.com/signup.php?inviter=04a6f093717cfd71
niruk
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 10:31:31 pm »

ขอดีของเว็ปบิท มันพอแชร์กันได้อยู่นะครับ 1000/10 = 100

เบื้องต้นต้องมีโปรแกรม ในเครื่องก่อนนะครับ มีหลายตัวแนะนำตัวเดียวก่อนครับ
uTorrent โหลดได้ที่ www.filehippo.com

ตามรูปหน้าแรกเลยครับ ไฮไลสีเหลือง ส่วนสีแดงเป็น Code pack ให้ดูหนังได้เกือบทุกนามสกุล สำหรับคอม
ในนี้มีของฟรีเยอะมาก แต่บางตัวอาจมีทดลองใช้เข้ามา แต่เราจะไปหาพวกแครกแล้ว จากเว็ปบิทอีกที่ อิอิ

วิธีการติดตั้ง uTorrent และใช้งาน uTorrent เบื้องต้น
http://www.youtube.com/watch?v=xgiYB9R2Wn0

การดาวน์โหลดแบบ ง่ายๆ
http://www.tang-mo.com เว็ปอื่นอาจคล้ายๆกัน

ใส่ยูสเซอร์และพาส ไป (ผมส่งให้ทางเมล์แล้วนะครับ กรุณาอย่าส่งต่อ เรโชพอได้แต่ไม่เยอะมาก เอิ๊กๆ)

กดหาไฟล์ Bittrorent

เลือกย่อยอีกที่ จะได้หาง่ายๆ

เลือกหนังที่ต้องการ กด Download ที่ไฮไลสีเหลืองได้เลยครับ มี popup อะไรขึ้นมาก็ open/ok ไปเลย
สังเกตุไฮไลสีแดง กลุ่มนี้คือมีคนโหลดคนปล่อยเยอะแล้ว โหลดได้เต็ม ของท่าน 7Mb น่าจะอยู่ แถวๆ 700-900 kb/s บวกลบนิดหน่อย
ของผม 20 mb วิ่งแถวๆ 2.4 mb/s

แต่ถ้าเข้าไปดูรายละเอียดหนังด้านในให้โหลดจาก ตัวนี้

รูปนี้ไฟล์พึ่งลงมาใหม่ๆ ไม่ต้องรีบครับ โหลดไม่ขึ้นเท่าไหร่
niruk
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 10:42:45 pm »

ลืมไปพี่ Wish ผมอยากปรึกษาเรื่องเครื่อง Dune หน่อย เคยเล่นแต่กลุ่ม Realtek เจอซิกม่า งงๆ
อาจจะทักไปทางเมล์นะครับ วันนี้เอาลูกนอนก่อนครับ
niruk
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 10:51:49 pm »

กำ เหมือนจะส่งเมล์ไปไม่ได้เด้ง กับมา 2 ครั้งแล้วครับพี่ krit
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 11:04:06 pm »

ขอขอบคุณท่าน wish / niruk ทั้งสองท่านมากๆครับ ต้องค่อยๆเรียนรู้เรื่องเล่นใหม่ครับ และต้องรีบโหลดเดี๋ยวมีคนใช้เยอะแล้วความเร็วจะตกกราวรูด จะกลายเป็นโหลดต่อเรื่องไม่จบ ติดขัดตรงไหนจะกลับมาสอบถามครับ ขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับแต้มโหลดครับ จะใช้งานอย่างระมัดระวังการผิดกฎ กติกาครับ

กำ เหมือนจะส่งเมล์ไปไม่ได้เด้ง กับมา 2 ครั้งแล้วครับพี่ krit
พอดีกำลังจะส่งข้อความนี้ มันชนกันเลยเด้งกลับมา อ่านดูเห็นสาเหตุพอดี
เมล์ที่รูปซองจม. มันไม่สามารถใช้งานได้แล้วอันเนื่องมาจาก เมล์สนุก มันหมดสนุกแล้วครับ (ปิดตัวเองไปเองอย่างเร็วโดยติดตามไม่ทัน) เลยใช้หลักๆเมล์นี้ครับ krit81_2@windowslive.com ครับ

allalla
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 11:22:58 pm »

ขอขอบคุณท่าน wish / niruk ทั้งสองท่านมากๆครับ ต้องค่อยๆเรียนรู้เรื่องเล่นใหม่ครับ และต้องรีบโหลดเดี๋ยวมีคนใช้เยอะแล้วความเร็วจะตกกราวรูด จะกลายเป็นโหลดต่อเรื่องไม่จบ ติดขัดตรงไหนจะกลับมาสอบถามครับ ขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับแต้มโหลดครับ จะใช้งานอย่างระมัดระวังการผิดกฎ กติกาครับ

พอดีกำลังจะส่งข้อความนี้ มันชนกันเลยเด้งกลับมา อ่านดูเห็นสาเหตุพอดี
เมล์ที่รูปซองจม. มันไม่สามารถใช้งานได้แล้วอันเนื่องมาจาก เมล์สนุก มันหมดสนุกแล้วครับ (ปิดตัวเองไปเองอย่างเร็วโดยติดตามไม่ทัน) เลยใช้หลักๆเมล์นี้ครับ krit81_2@windowslive.com ครับ
ส่งสนยามบิทไปให้แล้วนะครับ
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2014, 11:44:31 pm »

ส่งสนยามบิทไปให้แล้วนะครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วจะแจ้งผลงานให้ทราบครับ

tt2006sat
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 05:42:24 am »

ผมก็เพิ่งไปสมัครมา ที่

http://www.todaybit.com/regis/tt2006sat/f9f15e7cca52cc48d2f73ab91ab71416/

มี หนัง ซี่รี่ย์ และ อื่น ๆเยอะมากครับ
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 08:33:50 am »

http://wwwhs7etd.fix.gs/index.php?board=1.0
kom
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 09:42:31 am »

อยู่หน้าคอมไม่คุยกันทาง เฟสบุ๊ค คับสะดวกดี คำต่อคำเลย
kom
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 09:48:43 am »

หา HDD ความจุเยอะๆ ไว้รอเลยคับ อีกอย่างเล่นโคตัวเล็กๆ ซักเดือนเพื่อ่เพิ่มเรโช(upload)ก็ดีคับมันจะพุ่งพรวดในบัดดล จากนั้นจะดูดอะไรก็สะบายๆ คับ ไม่ต้องเสียค่า vip อะไรต่อ อะไร....

amadeus
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2014, 10:47:17 am »

ถ้าไม่รีบดูอะไรมากมายนะครับ ผมแนะนำ ลองเล่นเวป บิท ต่างๆสักอาทิตย์ดูก่อน
พอเล่นคล่องๆ แล้วค่อยเช่า Colo โหลดเอา เพราะ 4 G. ยังใช้เวลา แค่ ไม่เกิน 10 นาทีเลย
3 T. เช่าสักเดือน ยังไงก็ล้น HDD อยู่แล้ว
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์