ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 01:22:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอสอบถามการอัพเดทเวอร์ชั่น true hd
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามการอัพเดทเวอร์ชั่น true hd  (อ่าน 1743 ครั้ง)
somphon
Full Member

« เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 04:42:13 pm »

ไม่ทราบกดหมายเลขอะไรในการอับเดทครับสอบถามผู้รู้ครับ (version 501)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ohmza
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 04:47:33 pm »

กด Exit แล้วตามด้วยเลข 2485 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
maximum9
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 04:56:42 pm »

ถอดปลั๊กแบบไม่ต้องปิดเครื่อง รอ30วิ เสียบปลั๊ก ขึ้นหน้ารอสักครู่ ให้กด Exit ตามด้วย 2485

สมัย เวอร์ชั่น4 Truepvr อัดได้ 86 ชั่วโมง แต่พออัพมาเป็น 501 True Pvr อัดได้ 140 ชั่วโมง HDD 500Gb.
somphon
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 05:02:23 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 05:22:42 pm »

ถอดปลั๊กแบบไม่ต้องปิดเครื่อง รอ30วิ เสียบปลั๊ก ขึ้นหน้ารอสักครู่ ให้กด Exit ตามด้วย 2485

สมัย เวอร์ชั่น4 Truepvr อัดได้ 86 ชั่วโมง แต่พออัพมาเป็น 501 True Pvr อัดได้ 140 ชั่วโมง HDD 500Gb.
มันอัดได้เท่าเดิมครับ แต่เวอร์ชั่น 402 มันนับเวลาคงเหลือที่อัดได้มั่วครับ ผมอัดหนัง 1 เรื่องความยาว 120 นาที นั่นคือ 2 ชั่วโมง แต่เวลาคงเหลือที่อัดได้มันกลับไม่ขยับเลยครับ มันกลับคงที่อยู่ 86 ชั่วโมง พอผมอัดอีกเรื่องความยาว 90 นาที เวลาคงเหลือที่อัดได้ค่อยลดลงมาเป็น 85 ชั่วโมง ทั้งๆที่วลาคงเหลือที่อัดได้มันควรจะหายไป 3 ชั่วโมงคครึ่งแล้ว
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 05:27:33 pm »

ของผมก็เพิ่งลองอัพใหม่ เป็น501 คราวก่อนลองทดสอบใส่บิศคีย์
มันเดี้ยงไปเลย ต้องรีเซ็ทค่าโรงงาน โทรไปถามCCก็ไม่ค่อยได้เรื่อง
แนะนำ..ถ้าเข้าไปในเมนูแล้วเจอตัวล่อ คันไม้คันมือ อย่าไปลองแก้ไขนะครับ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 05:35:06 pm »

ของผมก็เพิ่งลองอัพใหม่ เป็น501 คราวก่อนลองทดสอบใส่บิศคีย์
มันเดี้ยงไปเลย ต้องรีเซ็ทค่าโรงงาน โทรไปถามCCก็ไม่ค่อยได้เรื่อง
แนะนำ..ถ้าเข้าไปในเมนูแล้วเจอตัวล่อ คันไม้คันมือ อย่าไปลองแก้ไขนะครับ
ท่านลองใส่ BISS Key ดูอีกทีครับ คราวก่อนเป็น 500 ครับ ไม่ใช่ 501 ตัว 500 มี Bug ร้ายแรงกับเครื่องยี่ห้อ HUMAX คือเวลาเปลี่ยนเสียงภาษาแล้วภาพจะค้างไประยะหนึ่ง ทางทรูเลยเอาออกไปก่อน ทั้ง SAMSUNG และ HUMAX หลังจากนั้นทางทรูจึงปล่อยตัว 501 ที่แก้ Bug ทั้งหมดแล้วออกมาอีกทีครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2014, 06:07:00 pm »

ท่านลองใส่ BISS Key ดูอีกทีครับ คราวก่อนเป็น 500 ครับ ไม่ใช่ 501 ตัว 500 มี Bug ร้ายแรงกับเครื่องยี่ห้อ HUMAX คือเวลาเปลี่ยนเสียงภาษาแล้วภาพจะค้างไประยะหนึ่ง ทางทรูเลยเอาออกไปก่อน ทั้ง SAMSUNG และ HUMAX หลังจากนั้นทางทรูจึงปล่อยตัว 501 ที่แก้ Bug ทั้งหมดแล้วออกมาอีกทีครับ
ลองแล้ว..ไม่เวิร์คครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์