ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 02:51:10 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอสอบถามคนที่ใช้ GMM Z-HD แบบไม่มีโปร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามคนที่ใช้ GMM Z-HD แบบไม่มีโปร  (อ่าน 2540 ครั้ง)
vatin8799
Sr. Member

« เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 11:39:50 am »

ไม่ทราบว่าถ้าซื้อเครื่อง GMM Z-HD แบบไม่มีโปร จะสามารถรับชมช่อง GTH ON AIR ในระบบ HD ได้มั้ยครับ หรือว่าจะรับชมได้แค่ระบบ SD ครับ

ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chuchicha
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 12:07:07 pm »

ดูได้ครับ แต่ถ้าเพิ่มอีกนิด ดูGOLDฟรี1ปี คุ้มกว่า เพิ่งจัดมากับพ่อค้าในนี้แหละ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wanuch
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 12:09:20 pm »

รับได้ครับ ได้ดูช่อง HD อีกหลายช่องครับ
iceza50
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 12:14:20 pm »

รบกวนสรุปให้หน่อยครับว่า
กล่องฟรี มีช่อง HD อะไรบ้าง

- GMM HD
- PSI HD

ขอบคุณครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 02:41:06 pm »

รบกวนสรุปให้หน่อยครับว่า
กล่องฟรี มีช่อง HD อะไรบ้าง

- GMM HD
- PSI HD

ขอบคุณครับ

PSI HD รับได้เฉพาะกล่องของ PSI เท่านั้นครับ กล่องอื่นรับไม่ได้
vatin8799
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 03:00:43 pm »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
niruk
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 04:05:10 pm »

ตามรูปด้านบน
GMM ดู GTH HD ได้ครับ และอีก 4 ช่อง ยกเว้นช่อง * ถึงพฤษภาคม
PSI ดู CH8 HD ได้ครับ และอีก 5 ช่อง ช่อง SUN ไม่รู้ว่าถึงเมื่อไหร่

ข้อคิดเห็นส่วนตัว
สำหรับคนทั่วไปดูละคร ข่าว ช่องปกติ จะมีความต่างกันที่ GTH HD กับ CH8 HD
ที่เป็นช่องที่ผลิตละครซีรี่ย์ ที่ค่อนข้างมาแรงทั้งคู่ โดยส่วนตัวผมยกให้ GMM เนื่องจากสามารถ
สแกนเอาช่องของ RS เข้ามาได้   CH8 SD มาแน่ๆ ส่วน CH8 HD ถ้าปล่อยฟรีจริง
คนกลุ่มนี้และลูกค้าทั่ว GMM เอาไปกินหมด PSI ไม่ได้เกิดเท่าไหร่

สำหรับลูกค้าที่ดูบอลบ้าง ไม่ค่อยสนใจละครเท่าไหร่ คงต้องยกให้ PSI
เนื่องจากบอลสเปนยังเหนือกว่าเยอรมัน พอสมควรแถมมี FA Cup ทางช่อง CH8 HD
และค่าตั๋ว ของ CTH ที่ถูกกว่า GMM พอสมควร

สำหรับคนที่คิดจะจ่ายรายเดือน ช่องรายการต่างๆที่พิเศษ ทั้ง 2 ค่าย ถ้าไม่คิดถึงฟุตบอลพรีเมียร์ แล้ว
ยังไงก็ยังกิน ทรูชาย 4 ไม่ได้ อย่างน้อยก็มีอิตาลี่และสเปน แถมกีฬาครบ ช่อง HD คุณภาพเพียบ

สรุป
แม่บ้าน อาม่า อาซิม = GMM
พ่อบ้าน นักเตะ = PSI
ขาดาวเทียม นักเล่น นัก Feed = GMM
คิดอะไรไม่ออก = รอ SkyNet
niruk
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 04:08:10 pm »

ลืมอ้างถึง ข้อความของท่าน iceza50 เลยจะกลายเป็นตอบเกินคำถามอีกละ
iceza50
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 05:00:30 pm »

ลืมอ้างถึง ข้อความของท่าน iceza50 เลยจะกลายเป็นตอบเกินคำถามอีกละ

ไม่หรอกครับพี่

อย่างแจ่ม

ขอบคุณครับ ว่างๆเดี๋ยวแวะไปอุดหนุน อิอิ
vatin8799
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 05:21:13 pm »

ความเห็นของ คุณ niruk ชัดเจนมากเลยครับ

ขอบคุณครับ
EAK28
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 09:09:15 pm »

สนใจ psi hd ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วสามารถดูพรีเมียรได้ไหม
ถ้าได้ ราคาแพ็คเกจเท่าไหร่ รบกวน ขอความกระจ่างนิดนึงครับ
ถ้าท่านมี เสนอราคาได้ครับผม ต้องการอยุ่พอดี
ohmza
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 09:31:22 pm »

สนใจ psi hd ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วสามารถดูพรีเมียรได้ไหม
ถ้าได้ ราคาแพ็คเกจเท่าไหร่ รบกวน ขอความกระจ่างนิดนึงครับ
ถ้าท่านมี เสนอราคาได้ครับผม ต้องการอยุ่พอดี
ดูพรีเมียร์ได้ครับ 750 บาทต่อเดือนครับ
EAK28
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2014, 10:20:39 pm »

ดูพรีเมียร์ได้ครับ 750 บาทต่อเดือนครับ

ขอบคุณมากๆครับ ถ้าท่านใดมีสินค้ารายการนี้ในราคาพิเศษ
เสนอมาได้นะครับผม
niruk
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 01:16:03 pm »

จริงๆผมยังเก็บไว้อีก 1 เครื่องนะครับ ยังไม่ได้ลงทะเบียน ว่าจะเก็บไว้ใช้เอง
แต่ยังหาที่ลงให้มันไม่ได้ เอาไปก่อนก็ได้ครับ รายละเอียดตามลิงค์
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=63834.0
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์