ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 05:36:29 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  *** กล่อง GMMZ HD ซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ ***
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: *** กล่อง GMMZ HD ซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ ***  (อ่าน 9065 ครั้ง)
civic
Jr. Member
**

« เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 08:54:34 pm »

มีปัญหากับกล่อง GMMZ HD  อยู่ๆเปิดแล้วไฟไม่เข้า ไม่ทราบว่าส่งซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ  ( ไม่อยากส่งที่ศูนย์ เห็นเค้าว่านานๆๆๆๆๆๆๆ และไม่รู้ด้วยว่าศูนย์อยู่ที่ไหน )

มีท่านใดแนะนำบ้างครับ   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
atisat55
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 09:11:40 pm »

ซื้อจากไหน ส่งซอมที่นั้นเลยครับท่าน  ถ้าซื้อของ  ห้าง  ก็งานเข้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

civic
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 09:14:50 pm »

ซื้อมาจากห้าง Big C ครับ ( สงสัยงานจะเข้าจริงๆนะเนี่ยะ )
atisat55
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 09:18:22 pm »

ซื้อมาจากห้าง Big C ครับ ( สงสัยงานจะเข้าจริงๆนะเนี่ยะ )

ใช้ไปกี่เดือนแล้วครับท่าน

civic
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 09:25:35 pm »

ซื้อมา ( ประมาณ )ไม่เกิน 3 เดือน ครับท่าน
atisat55
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 09:29:09 pm »

ซื้อมา ( ประมาณ )ไม่เกิน 3 เดือน ครับท่าน

เครื่องเปล่า  หรือเครื่องมี แพ็คเกจ ครับ

newsone
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 09:49:59 pm »

อะแดบเตอร์อาจเสีย   ลองเอามิเตอร์วัดดูว่ามีไฟออกมาไหม

civic
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2014, 10:22:58 pm »

ท่านatisat55   เครื่องมี แพ็คเกจ ครับ

ท่านnewsone   ขอบคุณครับ จะลองตรวจเช็คดูครับ
newsone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 05:24:01 am »

ถ้าอะแดบเตอร์เสีย บางทีสายไฟอาจขาดในเนื่องจากดึงไปมา

หรือ ถ้าอะแดบเตอร์เสีย  ซื้อใหม่ เอาแบบทั่วไปก็ได้

12  V ขั้วบวกลบใหถูก  แอมป์ได้ น่าจะโอเค

เมื่อก่อน  500s อะแดบเตอร์เสีย ก็เอา ตัวอื่นมาใส่ ม้นก็ OK

ความเห็นส่วนตัว ผมว่า สาย อะแดบเตอร์น่าจะ ขาดในเนื่องจาก ดึงเล่นไปมา

kamat
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 09:39:41 am »

ผมมักบอกลูกค้าเสมอว่า ผลของการซื้อเครื่องที่ห้าง(ไม่ใช่ห้างไม่ดี) คือ มีบริการแคลมเครื่องใช้ไฟฟ้าแค่ 7 วัน นอกนั้นก็แล้วแต่ลูกค้าครับ ให้ซื้อกับช่างหรือซื้อกับตัวแทนจำหน่าย จะมีบริการ 1 ปี  เครื่องเสียเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ สะดวก เร็ว ดี ครับ  (ช่างชำนาญการ...)

civic
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 12:01:02 pm »

ขอบคุณท่าน kamat ที่แนะนำครับ

ได้ลองตรวจเช็คเบื้องต้นแล้ว ปรากฏว่า อะแดบเตอร์ ไม่มีไฟเข้า น่าจะเสีย ( ขอให้เป็นแค่นี้นะ 555 )

เดี๋ยวลองไปซื้อ อะแดบเตอร์ เปลี่ยนดูครับ   ขอบคุณทุกท่านและทุกคำแนะนำครับ
atisat55
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 12:13:08 pm »

250 ส่ง ฟรี ครับ ท่าน

newsone
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2014, 06:21:02 pm »

ขอบคุณท่าน kamat ที่แนะนำครับ

ได้ลองตรวจเช็คเบื้องต้นแล้ว ปรากฏว่า อะแดบเตอร์ ไม่มีไฟเข้า น่าจะเสีย ( ขอให้เป็นแค่นี้นะ 555 )

เดี๋ยวลองไปซื้อ อะแดบเตอร์ เปลี่ยนดูครับ   ขอบคุณทุกท่านและทุกคำแนะนำครับ

ผมว่าสายขาดใน เนื่องจาก บางคน ชอบดึงสายหรือ มีอะไรมาทับสาย

ถ้าคุณเป็นช่างหรือมีความรู้  ลอง  จับสาย บีบหักเป็นระยะดู  หรือลองตัด
ตรงที่ แจ๊คก่อนเข้า  เครื่องรับดู เอามิเตอร์วัด

ว่ามีไฟมาไหม

ผมว่าน่ะ สายขาดใน

เจอบ่อย เจอประจำ

ไม่ต้องซื้อใหม่ก็ได้

หรืออีกอย่าง  ตรง ที่เสียบกับปลั๊กไฟ  ข้างในบางทีเขาบัดกรีกับสายไฟ  หรือบางทีลงปริ้นท์

แล้วลูกค้า คนใช้ ชอบ บิดตัว อะแดบเตอร์ไปมา  ม้นเลยขาดหรือปริ้นท์ข้างในหัก

ลองดูครับ ถ้ามีทักษะ ทางช่าง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์