ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 07:21:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  DVB T2 ตัวไหนน่าใช้ครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะเอามาดู Nation
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DVB T2 ตัวไหนน่าใช้ครับ ช่วยแนะนำหน่อย จะเอามาดู Nation  (อ่าน 2854 ครั้ง)
surachai_pal
Special Member
*

« เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 09:36:37 am »

DVB T2  ตัวไหนน่าใช้ครับ    ช่วยแนะนำหน่อย จะเอามาดู Nation

(หลังๆไม่ค่อยได้ติดตามข่าวเลย ไปเล่นแต่เครื่องเสียง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pisutr
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 10:09:00 am »

สิ้นเดือนนี้ ขอส่ง DVB T2 จาก"ไทยแซท"เป็นตัวเลือกตรับ เข้าไปดูในเว็บ Nicssat ได้นะครับ เหนือกว่าเพื่อนที่ ตัวถังเหล็ก "แกร่ง"
     เสียง DTS 5.1 รอบทิศทาง ของแท้ๆ สนั่นห้อง ยังมีดีๆอีกนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sumetp
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 12:02:29 pm »

ชม.นี้ จะให้คุ้มก็น่าจะเป็น IPM HD/T2 ครับ ได้ทั้งดาวเทียมHD และ DVB T2
niruk
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 01:29:36 pm »

สิ้นเดือนนี้ ขอส่ง DVB T2 จาก"ไทยแซท"เป็นตัวเลือกตรับ เข้าไปดูในเว็บ Nicssat ได้นะครับ เหนือกว่าเพื่อนที่ ตัวถังเหล็ก "แกร่ง"
     เสียง DTS 5.1 รอบทิศทาง ของแท้ๆ สนั่นห้อง ยังมีดีๆอีกนะครับ
ปูเสือรอแล้วครับ เชื่อในคุณภาพและเฟริมแวร์ แต่ขอราคาอย่าแรงมากนะครับอาจารย์
muonic
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 03:23:28 pm »

ชม.นี้ จะให้คุ้มก็น่าจะเป็น IPM HD/T2 ครับ ได้ทั้งดาวเทียมHD และ DVB T2

cloud ibox III ก็น่าสนนะครับ มี 2 จูนเนอร์ (DVB-S2, DVB-T2) เหมือนกัน แถมเป็น enigma2 ด้วย ราคาก็ไม่แรง ในเวบแค่ $75-90 เอง   ไม่รู้พ่อค้าจะเอามาขายเมื่อไร

http://www.alibaba.com/product-detail/cloud-ibox-3-satellite-receiver-software_1653420566.html?s=p
click
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 04:29:31 pm »

แต่พ่อค้าไม่ปลื้ม.....มันจะขายได้กี่เครื่อง.....555

puntee
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 05:10:57 pm »

ผมซื้อกล่อง MY BOX ในราคา 1,040 บาท ผ่านเฟส SKYBOX
ยังไม่สามารถบอกได้ว่าคุณภาพเป็นอย่างไร
เพราะดูจะเป็นการ ติเรือทั้งโกลน ติโขนยังไม่ทรงเครื่อง
ทั้งนี้เพราะการทดลองส่ง สถานีส่งที่ใบหยก เอาสัญญาณมาจากดาวเทียมอีกที
คุณภาพของภาพจึงยังสู้ภาพจากดาวเทียมไม่ได้

แต่ก็ถือว่าใช้งานได้ดี หากจะเอาดีที่สุดคงต้องรออีกระยะ ให้สถานีส่งดีก่อน
ค่อยมาเปรียบเทียบกัน

ป.ล.ภาพที่ได้ สว่างกว่า PSI HD (ไม่ได้ปรับชดเชยใด ๆ)
kom
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 07:22:41 pm »

ยังจะมีมาอีกเยอะคับ ใจเย็นๆ เสป็คตอนนี้มันธรรมดาเกินไป ตัวเทพๆจะตามมาอีกเป็นพรวน
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, มีนาคม 2014, 08:10:46 pm »

อยากเล่นดิจิตอลทีวีเหมือนคนในเมืองใหญ่ แต่ต้องอดใจรอต่อไป

REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มีนาคม 2014, 11:02:18 am »

DVB T2  ตัวไหนน่าใช้ครับ    ช่วยแนะนำหน่อย จะเอามาดู Nation

(หลังๆไม่ค่อยได้ติดตามข่าวเลย ไปเล่นแต่เครื่องเสียง

เครื่องรับ สามารถ มีช่องโคแอค ต่อ AVR ได้ครับ ผมใช้อยู่ มาแชร์ข้อมูลครับ ขอบคุณครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มีนาคม 2014, 11:03:20 am »

ถ้ามีกล่องดาวเทียม HD อยู่แล้ว คงไม่จำเป็นต้องหากล่อง DVB-T2 มาอีกให้เกะกะกระมังครับ
เนชั่นไม่ได้ประมูลแบบ HD คงไม่มีอะไรแตกต่างจากที่ดูผ่านดาวเทียม
satellite home
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 07:56:25 pm »

ตอนนี้เห็นตามห้างบิ๊กซีก้อมีขายกล่องของซัมซุง ราคาประมาณหนึ่งพันนิด ๆ ครับ
surachai_pal
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, มีนาคม 2014, 09:39:44 am »

TV บ้านผมเป็นแบบจอแก้ว
ไม่จำเป็นต้อง HD  เพราะต้องการดูแค่ Nation
ตอนนี้ใช้
TF3200IR + Card Free TV
TRUE Visiosn Platinum
ABS8976

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์