ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 04:07:32 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  เครื่องวัดสัญญาณ M SATTEL รุ่น one 1 ( idea sat) แบบมีเลข
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องวัดสัญญาณ M SATTEL รุ่น one 1 ( idea sat) แบบมีเลข  (อ่าน 2884 ครั้ง)
championred11
Hero Member

« เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 01:22:16 pm »

มีใครรับซ่อมไหมครับ ตั้งงบค่าซ่อมไม่เกิน 700-800
เครื่องยังสภาพใหม่ แต่บอร์ด น่าจะช็อต เพราะ ถอดสายมาทำความสะอาดแล้วต่อกลับไปผิดเลยเสีย
+ กับเสียบกลับ สายแพขาดอีก ใครรับซ่อม+อะไหล่บางครับ

หรือใครสนใจ เสนอราคามาเลยครับ สภาพยังใหม่อยู่เลย แบ็ตยังดี จอติด สายแพขาด บอร์ดเดียวกับไอเดีย Topten
* ขอคนรับซ่อมก่อนนะครับ อยากเก็บไว้ใช้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 01:59:42 pm »

คำแนะนำ  (แต่คงช้าไปแล้ว)

หากไม่มั่นใจตนเอง  เวลาถอดทำความสะอาด
1. ไม่ควรถอดสายใด ๆ ในเครื่อง  หากจะถอด ควรถอดด้วยความระมัดระวัง ไม่ควร งัดแงะ โดยไม่จำเป็น   ส่วนสายบางเส้น หากเห็นว่ามีลักษณะคล้ายกัน ให้ใช้ปากกา ทำการ marked ตำแหน่งเสียบให้ดี  เส้นใด เส้นที่ 1 กับ socket  เส้นใดเป็นเส้นที่ 2 เส้นที่ 3 ทำสัญลักษณ์ให้ชัดเจน
2. หากถอดสายแล้ว ตอนใส่กลับ จำไม่ได้ ให้ทำการดูว่า สายเส้นใด ทำหน้าที่ใด  แล้วเดาสุ่มในการใส่กลับ (อย่างมีหลักการ) หรือโพสต์ถามผู้รู้
3. หากไม่มีความจำเป็นจริง ๆ ก็ไม่ควรถอดทำความสะอาด  เพราะฝุ่นเพียงเล็กน้อย ไม่มีผลกับการใช้งาน (ยกเว้นอาจจะขัดหูขัดตา เวลาเรามองเห็น)
4. ถ้าจำเป็นต้องถอดจริง ๆ เพื่อปัดฝุ่น ให้ถอดฝาครอบ แล้วใช้วิธี เป่าฝุ่นออก (ด้วยวิธีการต่าง ๆ นา ๆ แล้วแต่จะคิดได้)  หรือ ใช้แปรงทาสี ปัดฝุ่น (แต่ก็ควรระวังอุปกรณ์ที่นำไฟฟ้า เช่น เหล็กที่แปรง)  ถ้าพอจะถอดสายแบตเตอรี่ออกก่อนก็จะดี (หรือมั่นใจว่าปิดสวิทซ์แล้วไม่มีไฟไปเลี้ยงวงจรแน่ ๆ)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pkongskul
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 02:47:23 pm »

เสริมอีกข้อหนึ่ง ปัจจุบันเรามีเครื่องมือการถ่ายภาพที่ทันสมัยและมีประสิทธิภาพ
ไม่ว่าจะเป็นกล้อง มือถือ ipad  Iphone หรือ Trablet ต่างๆถ่ายไว้ตามขั้นตอนเลยครับ
เพราะผมก็เคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาเหมือนกัน
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 02:56:55 pm »

มันสายไปแล้ว 555+
ผมไม่ได้ทำเองครับ เจ้าของเดิมเค้าจัดการไว้ เลยตกมาเป็นของผม
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 06:31:41 pm »

ถ้าไม่รีบใช้งาน เราจะเก็บตัวนี้ไว้สำรองใช้ ฝากผมเอาไปซ่อมกับบริษัทก็ได้ครับ ผมก็กำลังจะหาเวลาเอาตัวของผมไปบูรณะปฏิรูปใหมครับ

Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 05:35:34 am »

ถ้าไม่รีบใช้งาน เราจะเก็บตัวนี้ไว้สำรองใช้ ฝากผมเอาไปซ่อมกับบริษัทก็ได้ครับ ผมก็กำลังจะหาเวลาเอาตัวของผมไปบูรณะปฏิรูปใหมครับ

ได้เลยครับ จะไปเมื่อไรครับ ยังไงวันผมฝากไปด้วยคนครับ

Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 07:37:38 am »

หรือใครสนใจรับไปจัดการต่อ เสนอราคามาได้นะครับ E mail ใต้รูปครับ
ช่างเจี้ยบ
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 20, มีนาคม 2014, 12:31:28 pm »

ไม่รู้จะช้าไปอีกหรือป่าว
* ถ้ายังไม่มีใครซ่อมหรือขายใคร
รบกวนเสนอราคามาไห้ผมหน่อนนะครับ โทรมาก็ได้ครับ
ไม่กล้าไห้ราคา เห็นสมควรราคาเท่าใด แจ้งมาครับ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์