ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:08:22 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครก็ได้ ช่วยผมตอบเมล์ที
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ ช่วยผมตอบเมล์ที  (อ่าน 9713 ครั้ง)
atisat55
Hero Member

« เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 04:50:29 pm »

ขอราคา ของทุกรายการหน่อยครับ
ผมเป็นช่างขายพร้อมติดตั้ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

naiphan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 05:26:46 pm »

ไม่รู้จะตอบยังงัยหละงงกับท่านเป็นเจ้ามือใหญ่ยังไม่รู้นิครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 05:31:02 pm »

ก็ท่านทำเวปแปลกๆ ผมเข้าไปจะหาข้อมูลสินค้า ไปไม่เคยถูกสักที น่าจะแบ่งหมวดหมู่สินค้า และลงราคาให้พร้อม เหมือนกับเวปอื่นๆทั่วไป (เช่นของเจ๊ปุ้ย หรือ ๙ แซท)  เขาก็จะได้ไม่ต้อง มาขอราคากันทุกวันครับ ผมเสนอความคิดเห็นเฉยๆครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 05:33:13 pm »

มีแต่รูปโกดังเก็บสินค้า หารายละเอียดไม่เจอเลยครับ

atisat55
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 05:53:44 pm »

ก็ท่านทำเวปแปลกๆ ผมเข้าไปจะหาข้อมูลสินค้า ไปไม่เคยถูกสักที น่าจะแบ่งหมวดหมู่สินค้า และลงราคาให้พร้อม เหมือนกับเวปอื่นๆทั่วไป (เช่นของเจ๊ปุ้ย หรือ ๙ แซท)  เขาก็จะได้ไม่ต้อง มาขอราคากันทุกวันครับ ผมเสนอความคิดเห็นเฉยๆครับ
OK ครับทุกท่าน  เรามาดูกัน

หัว F 1  หัว ผมขาย 2 บ

หัว F 1 ถุง ขาย 100

หัว F 10 ถุง ขาย 90

หัว F 100 ถุง ขาย 85

Multiswitch  2X4  ราคา

ชิ้นล่ะ 155/160/170/180/250/350 สินค้าตัวเดียวกัน(ตั้งราคาไหนดี?)

เครื่อง PSI-S-X 

ผม ขาย 3xx  400 420 450 500 600 700 800 ขายตามราคานี้เลยครับ

ตั้งราคาแพงไป ขายไม่ออก  ตั้งราคา ถูกไป ให้ช่าง ด่า

เอาง่ายๆ หลายคน บอกว่า  บ้านหม้อขายของ  ถูก

ร้านที่ บ้านหม้อ หลายร้าน มาซื้อผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, มีนาคม 2014, 06:16:16 pm โดย atisat55 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 06:20:53 pm »

ถ้าอยากได้อะไร เอาราคาถูกๆ ก็ไลน์ถามไป จำนวนยิ่งมาก ราคายิ่งถูก แต่อย่าไปโทรฯถามเลย เจ้าของร้านชอบตอบแบบกวนรองเท้า เดี๋ยวคนซื้อไม่พอใจ จะไม่ได้ของถูกทั้งราคาและใจ

naiphan
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 06:40:23 pm »

Multiswitch  2X4  ราคา 155 ส่งมัยครับ 1 ตัว
pisut2013
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 06:48:39 pm »

ใครไม่ชอบรูปแบบท่านอติก็ไม่ต้องซื้อ ท่านอติขายของรูปแบบไม่เหมือนท่านอื่นดูเหมือนยุ่งยากแต่จริงๆโครตง่ายเลย อยากซื้ออะไรก็เมล์ไปถามเดี๋ยวก็ตอบแล้วครับซื้อเยอะหรือซื้อน้อยก็ขายหมดยุ่งยากตรงใหนครับ
ผมเห็นหลายคนแล้วครับไม่รู้จะบ่นไปทำไมไม่ชอบแบบนี้ก็ไม่ต้องซื้อก็ไปซื้อแบบที่เขาติดต่อง่ายๆที่ท่านชอบ
แต่รับประกันแพงกว่าท่านอติทุกเจ้าครับ.....ที่สำคัญขายของถูกแล้วยังมีของแถมให้อีกทุกครั้ง

pisut2013
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 06:51:13 pm »

Multiswitch  2X4  ราคา 155 ส่งมัยครับ 1 ตัว
ราคา....155/160/170/180/250/350 สินค้าตัวเดียวกันแต่อยู่ที่จำนวนครับผมดูแล้วท่านไม่ได้อยากซื้อหรอกครับ
suchart
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 07:00:25 pm »

ใครไม่ชอบรูปแบบท่านอติก็ไม่ต้องซื้อ ท่านอติขายของรูปแบบไม่เหมือนท่านอื่นดูเหมือนยุ่งยากแต่จริงๆง่ายเลย อยากซื้ออะไรก็เมล์ไปถามเดี๋ยวก็ตอบแล้วครับซื้อเยอะหรือซื้อน้อยก็ขายหมดยุ่งยากตรงใหนครับ
ผมเห็นหลายคนแล้วครับไม่รู้จะบ่นไปทำไมไม่ชอบแบบนี้ก็ไม่ต้องซื้อก็ไปซื้อแบบที่เขาติดต่อง่ายๆที่ท่านชอบ
แต่รับประกันแพงกว่าท่านอติทุกเจ้าครับ.....ที่สำคัญขายของถูกแล้วยังมีของแถมให้อีกทุกครั้ง

เห็นด้วย1เสียง
pkongskul
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 07:30:32 pm »

ราคานี้คงจะต้องซื้อถึง1 กุรุสหละครับ
atisat55
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 07:32:23 pm »

ราคา 100อัน ขึ้นไป ครับท่าน ราคา ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

naiphan
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 07:50:16 pm »

ราคา....155/160/170/180/250/350 สินค้าตัวเดียวกันแต่อยู่ที่จำนวนครับผมดูแล้วท่านไม่ได้อยากซื้อหรอกครับ

ผมเข้าใจแล้วครับท่านทำไมผมไม่อยากซื้อหละครับผมต้องการแค่ตัวเดียว...แต่ผมเข้าใจแล้วว่าท่านอติเขาขายของเเบบทีละเยอะๆ

ผมก็ไม่ใช่ช่างแล้วผมจะซื้อมาทำไมเยอะมากองเล่นหรอครับ...ผมมีความต้องใช้แค่ตัวเดียวจริงๆท่านมีหรือป่าวแบ่งให้ผมมัยครัย
NYAstoria
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 07:55:45 pm »

ผมเห็นด้วยกับท่านไก่แจ้ เข้าไปในเว็บ งงเหมือนกัน ลงภาพสินค้าพร้อมรายละเอียดรวมทั้งราคาด้วย
ราคาสำหรับหน้าร้าน  ราคาสำหรับช่าง คุยถูกใจ จะแถมอะไร ก็ว่ากันไป  แบบนี้ก็ไม่มีใครว่าแล้วละครับ

rangsanp
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 09:31:30 pm »

ผมไม่เห็นงง เลยครับกับร้านขายส่ง ซื้อ 60,000 บาทได้ของแถมเพียบ เต็มรถทุกที ขายต่อได้กำไรงาม เฉพาะของแถมขายได้หลายพันครับ
kaijae
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 09:42:18 pm »

ผมไม่เห็นงง เลยครับกับร้านขายส่ง ซื้อ 60,000 บาทได้ของแถมเพียบ เต็มรถทุกที ขายต่อได้กำไรงาม เฉพาะของแถมขายได้หลายพันครับ

ท่านเป็นช่างตัวแทนอีกที และไปถึงร้านเอง คงไม่งงแน่ครับ (ถ้างงก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว) ที่เขางง หมายถึงบุคคลทั่วไป ไม่ใช่ช่าง ที่อยู่ต่างจังหวัด อยากจะซื้อสินค้าปลีกบางอย่าง จะหาสินค้าตัวนั้น ไม่รู้ว่าอยู่ในหมวดใหน จึงงงครับ  แตที่งงหนักขึ้นไปอีก กับ ประโยคนี้แหละครับ

สำหรับลูกค้าท่านที่ต้องการซื้อจานดาวเทียม อุปกรณ์และรีโมทสำหรับจานดาวเทียมเพื่อไปใช้งาน
หรือเพื่อนๆ ช่างที่ต้องการนำไปจำหน่ายและติดตั้งให้ลูกค้า หากท่านสนใจ !!!
เพียงแค่ท่านส่งอีเมลล์มาสอบถามที่ atisat55@hotmail.com เรายินดีให้คำปรึกษาด้วยความยินดี..............

แล้วทำไมถึงต้องมีกระทู้นี้........... ใครก็ได้  ช่วยผมตอบเมล์ที

PuysThekop
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 10:16:27 pm »

ผมซื้อของจากท่านอติ หลายชิ้นแล้ว ไม่เคยโทรถาม เมล์รายการไปเดี๋ยวท่านก็ตอบราคามา
ทั้งลดและได้ของแถมตลอดเลย ขอบคุณมากๆครับ
naiphan
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 10:42:54 pm »

ท่านเป็นช่างตัวแทนอีกที และไปถึงร้านเอง คงไม่งงแน่ครับ (ถ้างงก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว) ที่เขางง หมายถึงบุคคลทั่วไป ไม่ใช่ช่าง ที่อยู่ต่างจังหวัด อยากจะซื้อสินค้าปลีกบางอย่าง จะหาสินค้าตัวนั้น ไม่รู้ว่าอยู่ในหมวดใหน จึงงงครับ  แตที่งงหนักขึ้นไปอีก กับ ประโยคนี้แหละครับ

สำหรับลูกค้าท่านที่ต้องการซื้อจานดาวเทียม อุปกรณ์และรีโมทสำหรับจานดาวเทียมเพื่อไปใช้งาน
หรือเพื่อนๆ ช่างที่ต้องการนำไปจำหน่ายและติดตั้งให้ลูกค้า หากท่านสนใจ !!!
เพียงแค่ท่านส่งอีเมลล์มาสอบถามที่ atisat55@hotmail.com เรายินดีให้คำปรึกษาด้วยความยินดี..............

แล้วทำไมถึงต้องมีกระทู้นี้........... ใครก็ได้  ช่วยผมตอบเมล์ที

mamaman
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 10:44:20 pm »

ซื้อกับท่านอติเมลสอบถามเเปปเดียวเค้าก้อตอบเเล้ว ยืนยันอีกเสียง
atisat55
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 14, มีนาคม 2014, 11:04:55 pm »

ถามถูกวิธิ  คำถามที่ตอบได้  ผมยินดีตอบครับท่าน นิดๆหน่อยผมก็ขายครับ

ถามแบบนี้  สินค้าที่ต้องการ

1.  LNBF KU-BAND IPM (UNIVERSAL)   1  ตัว
2. หัว F-type แบบเกลียว  10 ตัว
3. ก้านจับ astro  (DUO THAICOM) 1 อัน
4. ขาจับ LNB KuBand   1 อัน
5. ค่า ส่ง EMS

ผมก็จะตอบแบบนี้  พร้องราคาที่ผมขาย  รายการนี้ไม่แน่ใจ  3. ก้านจับ astro  (DUO THAICOM) 1 อัน=30  ผมจะให้ไป 2 แบบเลยครับท่าน

ขายสินค้า  ณ  ที่นี้ ไม่ได้หวังกำไร จากการส่งของตรงนี้  ผมกำลังให้ท่านรู้ว่า มีร้าน อติแซท อยู่ตรงนี้

แค่นั้นเองจริงๆ  กระทู้นี้  หลายๆท่านอาจไม่พอใจ  ดาราบางคน  ไม่ดัง  ก็ถ่ายหนังโป๊

(นี้ก็เป็นหนังโป๊)ผม  ผมหวังว่าท่านคงเข้าใจ 

1.  LNBF KU-BAND IPM (UNIVERSAL)   1  ตัว=120
2. หัว F-type แบบเกลียว  10 ตัว=20
3. ก้านจับ astro  (DUO THAICOM) 1 อัน=30
4. ขาจับ LNB KuBand   1 อัน=35
5. ค่า ส่ง EMS=ฟรี

ลูกค้าประจำ  จะไม่ถามราคา  สินค้าที่ผมส่งออกไป จาก  ณ  ที่นี้  ผมขอแค่ไม่ขาดทุน

รายการที่ส่ง  95% ส่งแบบ EMS  ฟรี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, มีนาคม 2014, 11:12:49 pm โดย atisat55 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์