ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 02:47:49 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Feed รายการกีฬาถ่ายทอดสดใหม่ๆ
| | |-+  Bein Sport 1, 2 ,3 AsiaSat5 ได้เท่าไรกันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Bein Sport 1, 2 ,3 AsiaSat5 ได้เท่าไรกันครับ  (อ่าน 8289 ครั้ง)
championred11
Hero Member

« เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 12:02:39 pm »

สัญญาณ Bein Sport 1, 2 ,3 AsiaSat5 ของผมหายไปตั้งนาน เกือบเดือนได้ ไม่ได้ไปขยับเลย
ลดลงเหลือ 0-10 บางช่วงขยับมาที่ 20-40 แต่ไม่มีแรงพอที่จะมีภาพ
ไม่รู้เกิดจากอะไร กลับมาคราวนี้แรง กว่าที่เคยได้อีกครับ แรงถึงช่อง feed ด้วยครับ
 Asiasat 5 Duo จาก Chainasat 10

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 12:21:42 pm »

ตอนทำดูโอ้. หาสัญญาณใช้เครื่องอะไรหา. เวลาหา หาควิมถี่แรงสุด กับ อ่อนสุด ได้แค่ไหน. ถ้าอ่อนที่สุดทำให้ดูไม่ได้. เวลามีปัญหาใดๆมันก็จะเกิดนานกว่าปกติ. ที่สำคัญไม่ควรใช้เครื่องตระกูลบ็อกทั้งหลายหาสัญญาณ  เพราะคุณจะไม่ได้สัญญาณที่ถูกต้องที่สุด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tgodd
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 12:46:02 pm »

ตอนทำดูโอ้. หาสัญญาณใช้เครื่องอะไรหา. เวลาหา หาควิมถี่แรงสุด กับ อ่อนสุด ได้แค่ไหน. ถ้าอ่อนที่สุดทำให้ดูไม่ได้. เวลามีปัญหาใดๆมันก็จะเกิดนานกว่าปกติ. ที่สำคัญไม่ควรใช้เครื่องตระกูลบ็อกทั้งหลายหาสัญญาณ  เพราะคุณจะไม่ได้สัญญาณที่ถูกต้องที่สุด
มืออาชีพมาตอบให้ พอจะได้เป็นแนวทางต่อไป ว่าจะให้ท่าน ดาวดวงใหม่ของวงโคจร จัดชุดมูฟ ชุดใหญ่ให้สักชุด ก็ยังไม่ได้ใช้บริการเลย ช่วงนี้เจอค่าเทอม อีก 25000-30000 เลยต้องรอไปก่อน แต่คงจะได้ใช้บริการแน่นอนครับ
allalla
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 01:05:55 pm »

เดี่ยวต้องลองไปดูที่บ้านละ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 01:15:49 pm »

แต่ที่ผมเคยบอกครับ ว่า Bein 1 2 3 หาย แต่ว่าช่องอื่นปกติ มันก็เลยน่าสงสัยครับ Eage sport  ผมก็แรงเท่าเดิม 60-70 ส่วน TraceHD ไม่ต้องพูดถึง มันยังไงก็ดูได้
ปกติ ขนาดลดลงไปที่ 10-20 ยังได้เลย
dk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 01:19:34 pm »

แต่ที่ผมเคยบอกครับ ว่า Bein 1 2 3 หาย แต่ว่าช่องอื่นปกติ มันก็เลยน่าสงสัยครับ Eage sport  ผมก็แรงเท่าเดิม 60-70 ส่วน TraceHD ไม่ต้องพูดถึง มันยังไงก็ดูได้
ปกติ ขนาดลดลงไปที่ 10-20 ยังได้เลย

ไม่ลองสังเกตุว่ามันคนละแนวกันบ้างหรือครับ
คงต้องปรับหมุน lnb ให้ไปรับแนว V ได้มากขึ้นอีก
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 02:09:59 pm »

ส่วนตัวผมคิดว่า Sun outage เล่นงานผมครับ เพราะผมดูได้ตั้งแต่แรก Duo แล้วด้วยจานไดน่า 6ฟุต แต่มันอยู่ๆก็หายไป
ส่วนจะหัว Duo ขยับนี้เป็นไปไม่ได้เลย ผมยึดด้วยเหล็กรู 2อันสกาล่าริงชนกัน วานบนแขนฟีด 
dk
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 02:25:32 pm »

ส่วนตัวผมคิดว่า Sun outage เล่นงานผมครับ เพราะผมดูได้ตั้งแต่แรก Duo แล้วด้วยจานไดน่า 6ฟุต แต่มันอยู่ๆก็หายไป
ส่วนจะหัว Duo ขยับนี้เป็นไปไม่ได้เลย ผมยึดด้วยเหล็กรู 2อันสกาล่าริงชนกัน วานบนแขนฟีด 

หากเป็น Sun outage มันไม่น่าหายไปเกือบเดือน มันควรจะหายเป็นช่วง ๆ ในแต่ละวัน
หรือว่ามีอะไรไปบังอยู่ในแนว V พอดี แต่ตอนนี้มันเคลื่อนออกไปแล้วก็เป็นได้
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, มีนาคม 2014, 02:43:31 pm »

หากเป็น Sun outage มันไม่น่าหายไปเกือบเดือน มันควรจะหายเป็นช่วง ๆ ในแต่ละวัน
หรือว่ามีอะไรไปบังอยู่ในแนว V พอดี แต่ตอนนี้มันเคลื่อนออกไปแล้วก็เป็นได้

เป็นเหมือนกันครับ พี่ ช่วงกลางวันถึงหัวค่ำ จะ 0-10 แต่เที่ยงคืนจะ มาแต่อ่อนมาก 30-44 แล้วเช้ามาหายอีกครับ
ส่วนแนว V ผมลองแล้วครับ ช่องอื่นดูได้ครับช่วงนั้น
ส่วนแนว H ปกติ 73-75 
จะไปขยับก็ไม่น่าจะเกี่ยว กลัว ทิศหลักC10    3660 / 3650 จะหายด้วย ยิงหายากๆอยู่ด้วนครับ
* แต่ตอนนี้ปกติแล้วครับ แรงตามภาพเลยครับ
ohmza
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, มีนาคม 2014, 03:02:37 am »

เป็นเหมือนกันครับ พี่ ช่วงกลางวันถึงหัวค่ำ จะ 0-10 แต่เที่ยงคืนจะ มาแต่อ่อนมาก 30-44 แล้วเช้ามาหายอีกครับ
ส่วนแนว V ผมลองแล้วครับ ช่องอื่นดูได้ครับช่วงนั้น
ส่วนแนว H ปกติ 73-75 
จะไปขยับก็ไม่น่าจะเกี่ยว กลัว ทิศหลักC10    3660 / 3650 จะหายด้วย ยิงหายากๆอยู่ด้วนครับ
* แต่ตอนนี้ปกติแล้วครับ แรงตามภาพเลยครับ
คงจะเป็นที่สถานี Uplink นะครับ ขนาดจาน 8 ฟุตสัญญาณยังอ่อนลงมาเลย แต่ตอนนี้ก็ปกติแล้วเช่นกันครับ
wp11
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มีนาคม 2014, 08:22:36 am »

ตอนนี้ Bein Sport 3  ชิลี กับ บราซิล

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์