ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 03:04:54 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ  (อ่าน 1375 ครั้ง)
sunya
Full Member

« เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 06:30:48 pm »

openbox x5 กดรีโมทไม่ได้ รีโมทไม่เสียนะครับ ตัวเครื่องก็กดปุ่ม ขึ้นลงไม่ได้ แต่ปุ่มอื่นๆปกติ จะลงเฟิร์มแวร์ ใหม่ด้วย USB ก็ไม่ได้เพราะกดเลื่อนลงไม่ได้ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 06:34:00 pm »

openbox x5 กดรีโมทไม่ได้ รีโมทไม่เสียนะครับ ตัวเครื่องก็กดปุ่ม ขึ้นลงไม่ได้ แต่ปุ่มอื่นๆปกติ จะลงเฟิร์มแวร์ ใหม่ด้วย USB ก็ไม่ได้เพราะกดเลื่อนลงไม่ได้ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตรวจสอบรีโมท ด้วยวิธีการใด

ปล. วิธีการลง Firmware ก่อนเครื่องบูท  ไม่ได้กดปุ่ม ขึ้น หรือ ลง นะครับ  ลองศึกษาดูครับ ว่าการอัพ firmware ก่อนเครื่องบูท กดปุ่มใด

S/W upgrade by USB using bootloader

Step 1: Create “recovery” folder in USB drive
Step 2: Copy KD_P9000E_HD.bin file to the “recovery” folder of USB drive.

Cautions)
1. USB drive shall be FAT32 file format. Its doesn’t support NTFS format.
2. Only one related .bin file shall be in recovery folder.
3. Do not change the file name. If it is different, the boot from USB will not work.

Step 3: Attach the USB device to the STB via any available USB port.
Step 4: Turn power on while pressing OK key on front panel.
Step 5: Keep pressing OK key until showing “Lxxx” message on LED of front panel.
Step 6: Check TV screen that s/w is recovering(updating) by USB drive.
Step 7: The STB will restart automatically after finishing s/w recovery (update).

เครดิต ท่าน mixerblue แห่งเวป Thaidreambox ที่หาข้อมูลนี้มาให้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sunya
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 08:52:34 pm »

ปกติผมอัพเฟริมแวร์เล่นตลอดนะครับ พอกดเข้าไปอัพมันจะเจอโฟลเดอร์ แล้วจะเลื่อนลงมาอัพเฟริมแวร์มันกดเลื่อนลงมาที่ไฟล์ kd ไม่ได้ครับ

sunya
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 08:54:00 pm »

ผมใช้กล้องมืถือตรวจสอบครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์