ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 08:49:46 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดูตารางเรียงช่องใหม่ของทรู GOLD HD แพกเกจ แล้วสุดเซ็ง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูตารางเรียงช่องใหม่ของทรู GOLD HD แพกเกจ แล้วสุดเซ็ง  (อ่าน 4884 ครั้ง)
KVYoung
Hero Member

« เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 05:03:12 am »

ไม่ทราบว่ามีท่านใดใช้ทรูGOLD HDแพกเกจบ้างครับ
โดนตัดช่องเอชดีที่ตอนนี้ชมได้ไปหลายช่อง ตอนสมัครตอนแรกบอกว่า
สามารถรับชมช่องเอชดีได้สูงสุดห้าสิบช่อง ยังไม่ทันได้ชมทั้งหมดเพราะยังออกอากาศไม่ครบ ยังจะโดนตัดออกไปอีก
ที่เสียดายมากก็ช่องสารคดีอย่าง H2 ชมประจำ แล้วจะเรียกแพกเกจ GOLD HD ทำไมกันล่ะครับ
สงสัยต้องหยุดเป็นสมาชิกสักระยะแล้วมั้ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 07:09:43 am »

ผมว่า หาชายสี่มาดู

แต่ถ้าหาไม่ได้ 

หยุดพักไปก่อนก็ได้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 07:33:48 am »

ในตอนนี้นอกจากทรู ก็เป็นGmm Z HD ที่มีรายการน่าสนใจ กระมังครับ
แบบรายเดือนน่ะครับ

hondajazz
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 07:36:19 am »

จะดู true ต้องหาชายสี่เท่านั้นครับถึงจะน่าดู แล้วราคาก็น่าคบ
anuwaju
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 09:11:58 am »

ถ้าไม่มีแก๊งชาย 4 ผมว่าคงจะหนีกันหมดแล้ว ช่องดีๆก็เริ่มจะหดหาย
ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
kaijae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 10:06:56 am »

ไม่ทราบว่ามีท่านใดใช้ทรูGOLD HDแพกเกจบ้างครับ
โดนตัดช่องเอชดีที่ตอนนี้ชมได้ไปหลายช่อง ตอนสมัครตอนแรกบอกว่า
สามารถรับชมช่องเอชดีได้สูงสุดห้าสิบช่อง ยังไม่ทันได้ชมทั้งหมดเพราะยังออกอากาศไม่ครบ ยังจะโดนตัดออกไปอีก
ที่เสียดายมากก็ช่องสารคดีอย่าง H2 ชมประจำ แล้วจะเรียกแพกเกจ GOLD HD ทำไมกันล่ะครับ
สงสัยต้องหยุดเป็นสมาชิกสักระยะแล้วมั้ง

เขาคงบีบให้ไปใช้ ชาย 4 ครับ

satellite home
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 04:23:31 pm »

ไม่ทราบว่าช่องของท่านเหมือนกับแพคเกจโกลด์ ที่ตอนนี้มีโปรฯ แบบ 1 จุดฟรี 1 จุดหรือเปล่าครับ
ถ้าเหมือนกันผมว่าต่อไปคนคงบอกลาพี่ทรูฯ หมดเป็นแน่
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 08:46:04 am »

จะดู true ต้องหาชายสี่เท่านั้นครับถึงจะน่าดู แล้วราคาก็น่าคบ
เห็นด้วยครับ...
maximum9
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 04:10:58 pm »

จริงๆแล้ว ช่อง H2 ไม่มีใน package Gold นะครับ ผมดูในเวปก่อนหน้านี้ โบชัวร์ และถามเฟสบุ๊ค เค้ายืนยันว่าไม่มีช่อง H2 ในโกลด์ แต่ถ้าถามว่าทำไมดูได้ไม่ทราบเหมือนกัน
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 06:33:15 pm »

ไม่ทราบว่าช่องของท่านเหมือนกับแพคเกจโกลด์ ที่ตอนนี้มีโปรฯ แบบ 1 จุดฟรี 1 จุดหรือเปล่าครับ
ถ้าเหมือนกันผมว่าต่อไปคนคงบอกลาพี่ทรูฯ หมดเป็นแน่
ของผมจุดเดียว แบบซื้อขาดครับ สิบกว่าปีแล้ว
จริงๆแล้ว ช่อง H2 ไม่มีใน package Gold นะครับ ผมดูในเวปก่อนหน้านี้ โบชัวร์ และถามเฟสบุ๊ค เค้ายืนยันว่าไม่มีช่อง H2 ในโกลด์ แต่ถ้าถามว่าทำไมดูได้ไม่ทราบเหมือนกัน
ถ้าไม่มีให้ชมตั้งแต่แรก จะไม่ว่าเลยครับ ผมเสียค่ารายเดือนเพิ่ม เดือนละ300บาท จากราคาแพกเกจโกลด์
เพื่อรับชมช่อง HD เป็นหลัก มันเสียความรู้สึกอย่างมากครับ

ones4nong
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 07:47:01 pm »

แพคเกจ GOLD ลูกเมียน้อย มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
บางช่อง แพคเกจต่ำรองลงมาดูได้ แต่ GOLD ดูไม่ได้
ช่อง H2 เดิมจัดลง GOLD ตั้งแต่แรก พอเพิ่ม HD 50 ช่อง
ไม่รู้มาอารมณ์ไหน ตัด H2 ออกจาก GOLD และเอาช่อง DISNEY XD ให้ดูชดเชยแทน
maximum9
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, เมษายน 2014, 02:21:39 pm »

มาบอกว่า ช่อง 557 H2 Gold ดูได้นะครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, เมษายน 2014, 03:48:18 pm »

มาบอกว่า ช่อง 557 H2 Gold ดูได้นะครับ
ขอบคุณครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, เมษายน 2014, 04:37:35 pm »

สรุปแล้วช่องHDเดิมอยู่ครบ สามารถรับชมได้เหมือนเดิม แต่แยกกันอยู่ ไม่เรียงกันเป็นกลุ่มHDเหมือนเก่า
ขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็นครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์