ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 03:16:36 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  DTV กล่องขาว หาเรื่องให้ช่างปวดหัวอีกแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DTV กล่องขาว หาเรื่องให้ช่างปวดหัวอีกแล้ว  (อ่าน 2211 ครั้ง)
Golf2518
Hero Member

« เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 09:26:21 am »

อาจเป็นความหวังดี แต่ ประสงค์ร้ายหรือเปล่าไม่รู้ ถ้าเป็น LNB 10750 เครื่องจะค้นหาไม่เจอ จะค้างหรือวน ครับ เพราะเขาเพิ่มฟังก์ชัน ตามลิ้งค์ครับ

http://ser1.tk/board/index.php?topic=117.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kiattisaknoy
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 10:52:24 am »

เครื่องค้างบ่อยมากๆเซ็ง สุดๆ ต้องถอดปลั๊กเสียบใหม่อย่งเดียว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bigpapa
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 10:55:05 am »

ต้องดูค่า LNB แล้วตั้งค่าให้ตรงกับ LNB ก็จะดูได้ครับ
อาจตอบไม่ตรงคำถามเท่าไรนะครับ บังเอิญผมเป็นผู้ใช้งาน
ไม่ใช่ช่างอาชีพ แต่ได้ความรู้จากเวปดาวเทียมและที่นี่
แก้ปัญหาด้วยตัวเอง
kaijae
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 12:18:28 pm »

อาจเป็นความหวังดี แต่ ประสงค์ร้ายหรือเปล่าไม่รู้ ถ้าเป็น LNB 10750 เครื่องจะค้นหาไม่เจอ จะค้างหรือวน ครับ เพราะเขาเพิ่มฟังก์ชัน ตามลิ้งค์ครับ

http://ser1.tk/board/index.php?topic=117.0

เก็บใส่กล่องไว้หมดแล้ว เซ็ง

topman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 11:20:15 pm »

เห่อ เห่อ  พรุ่งนี้ ซ่อม 8 บอร์ด รออัพ ช่องรายการ ดิจิตอลทีวี ด้วยเลย
จะได้รู้กัน ว่า ที่อัพผ่านมา แล้ว คราวนี้จะได้ ดิจิตอลทีวีไหม
เวอร์ชั่น 14.15a  รอการเรียงช่องใหม่ ได้รูักันแน่
satellite home
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, เมษายน 2014, 09:36:02 pm »

ของผมมี 5 ครื่องอัพผ่าน 3 เครื่องไม่ผ่าน 2 เครื่อง เลยแวะเอาไปให้ดีทีวีทำให้เรียบร้อยครับ รอประมาณ ครึงชั่วโมง

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองอัพช่องดิจิตอลอีกทีว่าจะผ่านหมดทั้ง 5 เครื่องหรือเปล่า

ความจริงผมก้อยังสงสัยนะว่าทำไมบางเครื่องอัพทางจานได้เลย แต่บางเครื่องมันก้อไม่ผ่านซะงั้นอ่ะครับ  ใครทราบวานบอกที
ท่านกฤษฯ เคยเจอหรือเปล่าครับอาการนี้
topman
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, เมษายน 2014, 10:03:10 pm »

วันนี้ทำ 8 บอร์ดผ่านหมด ครับ เวอร์ชั่น 14.16A ครับ
บอร์ด DTV มี บอร์ด ทั้งหมด 3 ชนิดครับ ตาม ชิปของ LNB ครับ
ไฟล์ที่ใช้ เขียนรอม ก็ 3 ชนิด ครับ ใช้แทนกันไม่ได้
การอัพ ทุกอย่าง ใช้ผ่าน LNB 11300 เท่านั้น
เรียงช่องใหม่ที่ NBT  หรือ D channel เท่านั้นครับ หมายความว่า OTA ที่สองความถี่
12272 V 30000  กับ 12313 V 30000
ทำเสร็จจะต้องโชว์ วัน สีสันวันใหม่ ดิจิตอลทีวี ครับ เวอร์ชั่นนี้
และเครื่องถึงจะ Keys ไม่ใช่ 0000 ก็อัพ ไม่ผ่าน จะerror ก็มีครับ เพราะเวอร์ชั่นเก่าไป
และ 0000 แน่นอนว่าไม่ผ่าน ชัวร์ครับ
แต่ถ้าถูกเขียนรอม ใหม่ให้ key ใช้ได้ เวอร์ชั่นใหม่ขึ้นมาใหม อัพ ผ่านแน่นอน ตามข้างบนครับ

topman
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, เมษายน 2014, 10:14:34 pm »

ของผมมี 5 ครื่องอัพผ่าน 3 เครื่องไม่ผ่าน 2 เครื่อง เลยแวะเอาไปให้ดีทีวีทำให้เรียบร้อยครับ รอประมาณ ครึงชั่วโมง

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองอัพช่องดิจิตอลอีกทีว่าจะผ่านหมดทั้ง 5 เครื่องหรือเปล่า

ความจริงผมก้อยังสงสัยนะว่าทำไมบางเครื่องอัพทางจานได้เลย แต่บางเครื่องมันก้อไม่ผ่านซะงั้นอ่ะครับ  ใครทราบวานบอกที
ท่านกฤษฯ เคยเจอหรือเปล่าครับอาการนี้
line หาผมหน่อยครับ คิดถึง ไม่ได้คุยกันนานแล้ว line id  topmaniptv หรือ 081-9556605 ครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์