ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 10:28:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่องแอนดรอยด์ไฟน้ำเงินไม่ขึ้น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอยด์ไฟน้ำเงินไม่ขึ้น  (อ่าน 8399 ครั้ง)
direk
Full Member

« เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2014, 07:41:00 pm »

สวัสดีครับ ผมซื้อกล่องแอนดรอยมา เสียบปลั๊กต่อสายต่าง ๆ เรียบร้อย กดปุ่มเปิดไฟน้ำเงินไม่ขึ้นครับ ลองทำดูหลายรอบแล้ว ก็ไม่ขึ้นครับ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2014, 08:12:33 pm »

เป็นกล่องที่ซื้อต่อจากผมไปที่ผมซื้อมาจากกระทู้นี้ครับ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=66873.0 ก่อนส่งผมเช็คและเล่นแล้วพร้อมลงโปรแกรม ถึงได้แพ็คส่ง ปกติเสียบปลั๊กก็ใช้ได้เลยครับ ท่าน goods_buy ช่วยชี้แนะด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 03:28:24 am »

สวัสดีครับ ผมซื้อกล่องแอนดรอยมา เสียบปลั๊กต่อสายต่าง ๆ เรียบร้อย กดปุ่มเปิดไฟน้ำเงินไม่ขึ้นครับ ลองทำดูหลายรอบแล้ว ก็ไม่ขึ้นครับ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ

กล่องรุ่นนี้
สถานะปิด  ไฟไม่ติด
สถานะเปิด  ไฟสีแดง ครับ

direk
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 03:47:53 am »

ท่าน goods buy ครับ ผมกดปุ่มเปิดที่เครื่องไฟสีแดงขึ้นครับ แต่ผมเสียบสาย hdmi เข้าทีวีภาพไม่มาครับ ลองเสียบสาย mini av ภาพก็ไม่มาเหมือนเดิม เกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขออภัยด้วยครับไม่มีภาพให้ดู
goods_buy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 04:29:52 am »

ท่าน goods buy ครับ ผมกดปุ่มเปิดที่เครื่องไฟสีแดงขึ้นครับ แต่ผมเสียบสาย hdmi เข้าทีวีภาพไม่มาครับ ลองเสียบสาย mini av ภาพก็ไม่มาเหมือนเดิม เกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขออภัยด้วยครับไม่มีภาพให้ดู

ปล. ผมคุ้น ๆ ว่าในกล่องไม่มีสาย mini AV นะครับ และสาย mini AV ที่ท่านนำมาใช้ อาจจะ(อาจจะ) ใช้กับรุ่นนี้ไม่ได้
เพราะสาย mini AV มีหลายแบบ  คาดว่าใช้ร่วมกันไม่ได้ เช่น สาย mini AV ของ S12, R8 และ CS918 ใช้ร่วมกันไม่ได้

อาการที่ท่านพบ เป็นตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้รับเครื่องใช่หรือไม่
หากใช่ ติดต่อผู้ขาย (สินค้าให้ท่าน) ครับ

ปล.2  แนะนำให้ใช้สาย HDMI ที่แถมในกล่อง  และอาจต้องลองพิจารณาว่า TV ของท่านรองรับ full HD หรือไม่
        โดยปกติค่า default ของเครื่อง android จะตั้งไว้ที่ 720p ครับ  (และก่อนจัดส่งสินค้าให้กับลูกค้า ผมจะ default ให้แล้ว)   
        ส่วนเครื่องที่ท่านได้รับจากผู้ขาย(เครื่องให้ท่าน)  อาจถูกปรับค่าเป็น 1080 แล้ว และทำให้ใช้กับเครื่องของท่านไม่ได้

ปล.3  ถ้าหากทีวีของท่านไม่รองรับ Full HD และเครื่อง android ถูกปรับตั้งค่าเป็น 1080 
        ท่านคงต้องรบกวนเพื่อนบ้าน เพื่อนฝูง เพื่อขอยืมทีวี เพื่อต่อกับ android box แล้วปรับตั้งค่าลงมาให้รองรับกับ TV ของท่านครับ
direk
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 04:55:02 am »

ภาพหน้าจอขึ้นแล้วครับ มันขึ้นหน้าจอว่า r-box ครับ
direk
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 05:08:22 am »

คุณ goods buy มีถ่านรีโมทรุ่นนี้จำหน่ายมั้ยครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ
goods_buy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 06:42:56 am »

คุณ goods buy มีถ่านรีโมทรุ่นนี้จำหน่ายมั้ยครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ
ผมคุ้น ๆ ว่าเป็น CR2032   หรือ CR2025 
หาซื้อได้ที่ร้าน 711  หรือ ร้านอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ครับ

คำแนะนำ หาซื้อ wireless mouse และ wireless keyboard มาใช้ จะคุ้มค่ากว่าครับ
ใช้งานได้คล่องกว่า ใช้งานได้มากกว่า

รุ่นที่ผมใช้เป็น logitech  http://www.logitech.com/th-th/product/wireless-combo-mk270
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2014, 06:46:44 am »

ปล. ผมคุ้น ๆ ว่าในกล่องไม่มีสาย mini AV นะครับ และสาย mini AV ที่ท่านนำมาใช้ อาจจะ(อาจจะ) ใช้กับรุ่นนี้ไม่ได้
เพราะสาย mini AV มีหลายแบบ  คาดว่าใช้ร่วมกันไม่ได้ เช่น สาย mini AV ของ S12, R8 และ CS918 ใช้ร่วมกันไม่ได้

อาการที่ท่านพบ เป็นตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้รับเครื่องใช่หรือไม่
หากใช่ ติดต่อผู้ขาย (สินค้าให้ท่าน) ครับ

ปล.2  แนะนำให้ใช้สาย HDMI ที่แถมในกล่อง  และอาจต้องลองพิจารณาว่า TV ของท่านรองรับ full HD หรือไม่
        โดยปกติค่า default ของเครื่อง android จะตั้งไว้ที่ 720p ครับ  (และก่อนจัดส่งสินค้าให้กับลูกค้า ผมจะ default ให้แล้ว)   
        ส่วนเครื่องที่ท่านได้รับจากผู้ขาย(เครื่องให้ท่าน)  อาจถูกปรับค่าเป็น 1080 แล้ว และทำให้ใช้กับเครื่องของท่านไม่ได้

ปล.3  ถ้าหากทีวีของท่านไม่รองรับ Full HD และเครื่อง android ถูกปรับตั้งค่าเป็น 1080 
        ท่านคงต้องรบกวนเพื่อนบ้าน เพื่อนฝูง เพื่อขอยืมทีวี เพื่อต่อกับ android box แล้วปรับตั้งค่าลงมาให้รองรับกับ TV ของท่านครับ
ปล.1 สาย มินิ AV ลูกค้าซื้อมาเองเพราะต่อสาย มินิ HDMI ที่มาจากท่านแล้วไม่ขึ้นจอ
ปล.2 เครื่องไม่ได้ปรับแต่งใดๆทั้งสิ้น เว้นลงโปรแกรม IP-TV และลิ้งค์ ToT เท่านั้น
ปล3.ถึงท่านที่ซื้อต่อผมไป ถ่านยังใช้ได้ดีครับ ถ้าหมด ก็ใช้ถ่านแมนบอร์ดครับหาซื้อได้ที่ร้านคอมทั่วๆไป
ปล.สุดท้านเรื่องสีของไฟ ผมอาจสับสนกับเครื่องอื่นเพราะ เครื่องอื่นเวลา สแตนบายเป็นสีแดง เวลาใช้งานเป็นสีน้ำเงินฟ้าๆครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์