ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 06:55:17 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทรูสปอร์ต 2 ดูไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูสปอร์ต 2 ดูไม่ได้ครับ  (อ่าน 1228 ครั้ง)
BigBoss
Full Member

« เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 11:17:10 am »

ก่อนหน้านี้ก็ดูได้ปกติ แต่พอลง constant ตัวใหม่กับดูไม่ได้
คิดว่าคงมีปัญหากับการลง constant ก็เลยลองลบออก
แต่ก็ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม ขึ้นเข้ารหัสตลอด ช่วยแนะนำด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
BigBoss
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 05:53:03 pm »

ตอนนี้ดูได้แล้ว แก้ไขแบบมั่วๆไปกลับดูได้เฉย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sabb
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 09:17:27 pm »

แก้ไขแบบมั่วๆยังไงครับ บอกทีครับ
ของผมดูได้มั่งไม่ได้มั่ง
BigBoss
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2014, 09:42:15 am »

แก้ไขแบบมั่วๆยังไงครับ บอกทีครับ
ของผมดูได้มั่งไม่ได้มั่ง

ก็ตามที่บอกไปอะคับว่าเคยดูได้แต่พอลง constant ตัวใหม่มันกลับดูไม่ได้ ก็เข้าใจว่าค่า sid บางตัวมันชนกัน
ทำให้ดูไม่ได้ ชึ่งปัญหานี้เคยเกิดขึ้นกับผมมาแล้ว พอลบ constant แถวที่มีค่า sid ตรงออกก็สามารถดูได้แล้ว
แต่พอมาเจอเคสที่ว่านี้ถึงกับงงงง เพราะผมลบ constant ออกทั้งหมดเลยมันก็ยังดูไม่ได้คับ ทีนี้ผมก็เลยมาดูที่
บ้านเช่าว่ามันจะเป็นไปได้ไหมที่ ccamd ,mgcamd เวลามันทำงานร่วมกันจะมีปัญหาไหม(ใส่ไว้สองตัว) ผมก็
ลองเอา mgcamd ออกปรากฏว่ากลับมาดูได้แล้วงงเหมือนกัน อันนีั้มันไม่ได้เป็นข้อมูลที่ชัดเจนนะครับมันอาจจะ
เป็นปัญหาในส่วนอื่นก็ได้ พอดีผมทำได้แบบนี้ก็เลยบอกตามที่ผมทำอะคับ  ส่วนของท่านที่ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง
ผมว่าลองเช็คดูเน็ต สายต่างๆ บ้านเช่าท่านด้วย ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์