ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 09:44:35 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง ZAM 9009A HD แจ๋มจิง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง ZAM 9009A HD แจ๋มจิง  (อ่าน 3041 ครั้ง)
ompron
Hero Member

« เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 11:08:22 am »

ขอออกตัวก่อน*ไม่ได้โฆษณาขายนะคับ* เอามาบอกกันซื่อๆ>>>(0_0)
เมื่อวานไปซื้อเครื่องzim 9009A HD สีขาว สวย เครื่องใหม่ครบชุด จากท่านวุฒิ ท่าอิฐ เอามาลองเล่นดู เห็นเค้าบอกว่าตะกูลดียวกับ supernet 2010 HD เอามาลง FW แล้ว ดูได้ครบชุดเหมือน supernet รับทุกดาวที่มีจาน iptv ก็แจ๋ม เล่นง่าย คุณภาพไม่ต่างกันเลย ราคาแค่1,400 บาท เคยไปถามแถวบ้านหม้อเครื่องป่าว1,700 รูป ตามภาพคับ..
http://zam9009ahd.blogspot.com/
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 11:11:48 am »

ตกลงราคา พันสี่ หรือ ห้าพันห้า ครับ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ompron
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 11:26:23 am »

ตกลงราคา พันสี่ หรือ ห้าพันห้า ครับ?
เครื่องป่าว *หนึึ่งพันสี่ร้อยบาทถ้วนคับ*..เวปนั่นเป็นโฆษณาเก่า ผมแค่เอามาลงให้ดูว่ารูปร่างกล่องเป็นแบบนี้คับ...ท่าน อย่าไปสนใจราคาเก่า

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 11:27:26 am »

เครื่องป่าว *หนึึ่งพันสี่ร้อยบาทถ้วนคับ*..เวปนั่นเป็นโฆษณาเก่า ผมแค่เอามาลงให้ดูว่ารูปร่างกล่องเป็นแบบนี้คับ...ท่าน อย่าไปสนใจราคาเก่า
ขอบคุณครับ

ompron
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 11:57:52 am »

ขอออกตัวก่อน*ไม่ได้โฆษณาขายนะคับ* เอามาบอกกันซื่อๆ>>>(0_0)
เมื่อวานไปซื้อเครื่องzim 9009A HD สีขาว สวย เครื่องใหม่ครบชุด จากท่านวุฒิ ท่าอิฐ เอามาลองเล่นดู เห็นเค้าบอกว่าตะกูลดียวกับ supernet 2010 HD เอามาลง FW แล้ว ดูได้ครบชุดเหมือน supernet รับทุกดาวที่มีจาน iptv ก็แจ๋ม เล่นง่าย คุณภาพไม่ต่างกันเลย ราคาแค่1,400 บาท เคยไปถามแถวบ้านหม้อเครื่องป่าว1,700 รูป ตามภาพคับ..
http://zam9009ahd.blogspot.com/
โทษทีคับ...ข้างบนพิมพ์ชื่อผิด ขอแก้ตัวใหม่เป็น*ZAM 9009A HD*.....(0_0)

BigBoss
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 02:47:20 pm »

น่าไสนใจอะ เห็นบอกว่าดูแบบไม่ต้องใช้เน็ตก็ได้ (แบบว่าใส่บ้านแล้วก็ดูได้เลยรึ)
คือว่าผมไม่มีประสบการณ์กับเครื่อง supernet ซะด้วยซิครับ
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 02:49:30 pm »

เหมาะสำหรับคนเล่นจานดาวเทียม แต่ส่วนตัวผมใช้ของแท้ เท่านั้นครับ 555...
tamagot
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 02:56:29 pm »

น่าไสนใจอะ เห็นบอกว่าดูแบบไม่ต้องใช้เน็ตก็ได้ (แบบว่าใส่บ้านแล้วก็ดูได้เลยรึ)
คือว่าผมไม่มีประสบการณ์กับเครื่อง supernet ซะด้วยซิครับ

เจ้าที่ว่าไม่ใช้เน็ตก็ดูได้ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ ผมเห็นเค้าโดนกันไปเยอะ ซื้อไปเป็นที่ทับกระดาษ ^^
anuwaju
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 09:45:12 pm »

ผมว่ามันก็คือ supernet อ่ะครับ แต่เปลี่ยนก็โฉมภายนอกเท่านั้นเป็นเรื่องการตลาดสมัยเฟื่องฟู
cbinno
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 10:37:59 pm »

ใช้ FW เดียวกับ supernet เลยใช่ไหมครับ
แล้วหาซื้อได้ที่ไหน ท่านวุฒิ ท่าอิฐ มีเว็บหรือเปล่า ดูโฆษณาด้านบนไม่เห็นมี
anuwaju
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2014, 11:15:25 pm »

ใช้ FW เดียวกับ supernet เลยใช่ไหมครับ
แล้วหาซื้อได้ที่ไหน ท่านวุฒิ ท่าอิฐ มีเว็บหรือเปล่า ดูโฆษณาด้านบนไม่เห็นมี
เหมือนกันทุกอย่าง เรียกได้ว่าฝาแฝดเลยว่างั้น สมัยนู้นค่าตัว 5-6 พันยังแย่งกันซื้อ นิกเนมท่าน goodbye ไม่ยากครับ สนใจก็ลองดู เครื่องป้ายแดง
ompron
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2014, 12:26:50 am »

เจอแล้วคับ หาอ่านเอา มีเบอร์ เมล์ ติดต่อกันเองเลยคับ...ท่าน..http://www.boransat.net/board/index.php?topic=66625.0

anuwaju
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2014, 07:40:34 pm »

เยี่ยมมากเลยครับ.supernetลูกเล่นเยอะดี...แรงดีไม่มีตก
ompron
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2014, 08:36:52 pm »

น้องส้มเริ่มนิ่ง กะทู้เรียกแขกโดนเอาไปเก็บเข้ากรุซะและ (ผิดกฏระเบียบของเวป)ต้องขออภัยนะกะทู้นี้ด้วยคับ....เอิ้กๆๆ
คนมาทีหลังไม่รู้ก็คลำกันต่อไป.....(0_0)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์