ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 12:38:55 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่อง ibox รับช่องที่ส่ง dvb-S2 ผ่านทางC ban ไม่ได้จริงหรือครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง ibox รับช่องที่ส่ง dvb-S2 ผ่านทางC ban ไม่ได้จริงหรือครับ  (อ่าน 3073 ครั้ง)
quickman
Hero Member

« เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 10:47:10 am »

กำลังจะหามาเล่นสักกล่อง อ่านเจอมาเลยลังเลเลย

ตอนแรกอ่านๆดูนึกว่าดูไม่ได้แค่ tpbs HD แต่ไปเจอท่านนึงรับ dvb-s2 ทางcbanไม่ได้ด้วย(ไม่รู้เค้าตั้งจานยังไงเหมือนกัน) เลยเริ่มสงสัยว่ามันรับพวกช่อง HD ทางcbanไม่ได้จริงหรือเปล่า

ไม่ทราบท่านที่ใช้อยู่รับกันได้ไหมครับพวก muxทีวีดิจิตอลต่าง 3917V 24000, 3990V 12000

รบกวนด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

gong2011
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 12:43:37 pm »

จริงครับ กล่อง cloud ibox2 ของผมก็รับ dvb-s2 ของ cband ไม่ได้ ของ ku dvb-s2ปกติ ตอนแรกไม่รู้ ซื้อมารับไม่ได้เซ็งเลยครับ คนขายก็ไม่บอกไม่ลงไว้  แต่รุ่น ibox 2plus น่าจะรับได้
อีกอย่างนึง กล่องมันแยกเสียง ซ้าย-ขวา ไม่ได้ครับ ไม่รูท่านอื่นเป็นไหม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
quickman
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 01:08:04 pm »

จริงครับ กล่อง cloud ibox2 ของผมก็รับ dvb-s2 ของ cband ไม่ได้ ของ ku dvb-s2ปกติ ตอนแรกไม่รู้ ซื้อมารับไม่ได้เซ็งเลยครับ คนขายก็ไม่บอกไม่ลงไว้  แต่รุ่น ibox 2plus น่าจะรับได้
อีกอย่างนึง กล่องมันแยกเสียง ซ้าย-ขวา ไม่ได้ครับ ไม่รูท่านอื่นเป็นไหม

ขอบคุณมากครับ
เกือบไปแล้วผม ท่านใดใข้ 2plusรับอยู่รบกวนข้อมูลด้วยครับ

championred11
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 01:25:33 pm »

รับได้สิครับ DVB-S2 ไม่งั้นช่อง  HD  จะดูได้ไง ขายไม่ออกกันพอดีครับ
ที่ไม่ได้ ตั้งค่า Dvb-s2  ไม่ถูก หรือจานรับ tp นั้นไม่ได้มากกว่าครับ
gong2011
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 02:10:17 pm »

รับได้สิครับ DVB-S2 ไม่งั้นช่อง  HD  จะดูได้ไง ขายไม่ออกกันพอดีครับ
ที่ไม่ได้ ตั้งค่า Dvb-s2  ไม่ถูก หรือจานรับ tp นั้นไม่ได้มากกว่าครับ

จานถูกแน่นอน  เพราะผมใช้ก็มี ipm hd pro , galaxy e7 , gmm hd  3ตัวรับ dvb-s2  c-band ได้หมดครับ
การตั้งค่าผมคิดว่าถูกครับ  ยังไงก็รับ dvb s2 ของ c band ไม่ได้  แต่ ku ได้ครับ
แล้วท่านได้ใช้  cloud2 อยู่ไหมละครับ รับได้รึป่าว  รอท่านอื่นที่ใช้ cloud2 มาตอบครับ
wut123
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 02:15:28 pm »

ยืนยันว่า cloud ibox ii รับช่อง hd c band ไม่ได้
เพราะขายทิ้่งไปแล้วเหมือนกัน

แต่ cloud ibox ii plus ไม่รู้รับได้หรือเปล่าเพราะไม่เคยใช้
เห็น spec ตัวใหม่แรงมาก ถ้ารับได้ กับแยกเสียงซ้ายขวาได้ (ปัญหาคือมีเสียงไทยอังกฤษมาตีกัน)
นี่น่าสนใจที่เดียว

wut123
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 02:28:05 pm »

แต่จะให้ sure ว่าถ้ารับ hd c band ได้แล้ว
ยังสามารถรับ mux ช่อง 5 ได้หรือเปล่า เพราะมีบ้างเครื่องก็รับได้แต่เป็นกระเบื้อง

แต่ที่แน่ๆ ถ้าตั้งจานดี และเครื่องรับดี รับ mux ช่อง 5 ได้ไม่มีกระเบื้องมาให้รำคาญตา

น่าจะเป็นเครื่อง gmmz hd กับ dm800se

แต่เอาเครื่องอื่นมาต่อ ไม่กระเบื้องก็ มาๆหยุดๆ

quickman
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 02:32:28 pm »

รับ hd cbanไม่ได้ก็ว่าแย่แล้ว นี่แยกเสียงซ้ายขวาไม่ได้อีกหนักกว่าเดิมอีก

ใครใช้2plusอยู่ช่วยconfirmด้วยครับว่าเป็นไหม

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 04:08:54 pm »

กำลังจะหามาเล่นสักกล่อง อ่านเจอมาเลยลังเลเลย

ตอนแรกอ่านๆดูนึกว่าดูไม่ได้แค่ tpbs HD แต่ไปเจอท่านนึงรับ dvb-s2 ทางcbanไม่ได้ด้วย(ไม่รู้เค้าตั้งจานยังไงเหมือนกัน) เลยเริ่มสงสัยว่ามันรับพวกช่อง HD ทางcbanไม่ได้จริงหรือเปล่า

ไม่ทราบท่านที่ใช้อยู่รับกันได้ไหมครับพวก muxทีวีดิจิตอลต่าง 3917V 24000, 3990V 12000

รบกวนด้วยครับ

ดูเครื่องของผม นะ  จากคำถาม C band  - (DVB-S2) รับได้ไหม
 TPBS HD แถมหลายช่องเลย  + Mux 5
แชมป์จัดไป Real Time ด้วยเครื่อง Cloud 1 และ Cloud 2Plus  ส่วน Cloud 2 ไม่มีแต่ก็ได้เหมือนกันผมเคย ทีมวิว ตั้งค่าไดเสคให้สมาชิกในบอร์ด
 เนื่องจาก เรียงช่อง E2 แจกแล้วสมาชิกบอร์ดบางท่าน ลงกันไม่เป็นก็มี

ตามภาพไม่พูดแล้ว

Cloud Ibox 2+

CloudIbox 1

แถว MUX  รูปใหญ่ จาน 5.5 ฟุต  นนทบุรี ด้วย Cloud 1

* ขออภัยหากไม่เหมาะสม เนื่องจากมีช่องเข้ารหัส อยู่ด้วยในภาพ
quickman
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 08:21:27 pm »

แจ๋มเลย

รบกวนอีกคำถามครับท่านแชมป์

เรื่องเสียงซ้ายขวาไม่ทราบตัว 2plus นี่เลือกรับได้ไหมครับว่าจะเอาเสียงซ้ายหรือขวา

ถ้าผ่านก็แจ๋วเลยครับ

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 08:26:56 pm »

แจ๋มเลย

เรื่องเสียงซ้ายขวาไม่ทราบตัว 2plus นี่เลือกรับได้ไหมครับว่าจะเอาเสียงซ้ายหรือขวา

ได้ครับ  เช่น ช่อง 3 Cband ต้องเปลี่ยนเป็นเสียงซ้าย ครับ ไม่งั้นเสียงวิทยุ หรือ ฝรั่งพูด แทรกครับ
quickman
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 08:32:55 pm »

แจ๋มเลย

ได้ครับ  เช่น ช่อง 3 Cband ต้องเปลี่ยนเป็นเสียงซ้าย ครับ ไม่งั้นเสียงวิทยุ หรือ ฝรั่งพูด แทรกครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและภาพประกอบครับ Smiley

wut123
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2014, 09:06:23 pm »

ซื้อมาลองแล้วดียังไง อย่าลืมมาบอกด้วยแล้วกัน

cloud ibox 2 plus  (LOT ใหม่ cpu 751 MHz เร็ว แรง ไม่ร้อน)

Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 01:26:48 pm »

น่าจะเป็นการ โจมตีกัน มากกว่า ครับ   เครื่องพวกนี้มัน มาตรฐาน โลก นะครับ  ทาง ยุโรป นิยมมาก 

ผมว่าเครื่องพวกนี้ ความบกพร่อง น่าเป็น 0 เอาใจคนใช้ง่ายสุดๆๆ ออกแบบมาใช้ง่ายทุกอย่าง
wut123
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 03:08:14 pm »

น่าจะเป็นการ โจมตีกัน มากกว่า ครับ   เครื่องพวกนี้มัน มาตรฐาน โลก นะครับ  ทาง ยุโรป นิยมมาก 

ผมว่าเครื่องพวกนี้ ความบกพร่อง น่าเป็น 0 เอาใจคนใช้ง่ายสุดๆๆ ออกแบบมาใช้ง่ายทุกอย่าง

ไม่น่าใช้นะ cloud ibox 2 ไม่มี plus น่าจะมีปัญหาจริงๆ ฝรั่งก็เป็น

http://cloud-ibox2.com/index.php/topic,581.0.html?PHPSESSID=cgmpmu3km7tu9cjteletm2uni4

ตอนนี้รุ่นนี้ไม่เห็นมีเข้ามาขายแล้ว มีแต่ cloud ibox รุ่นแรก กับ cloud ibox 2 plus

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์