ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 06:52:47 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เนื่องจากกระทู้ด้านล่าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากกระทู้ด้านล่าง  (อ่าน 2434 ครั้ง)
keef
Special Member
*

« เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 05:57:15 pm »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=69678.0

ท่านเป็นใครครับ ผมไม่เคยติดต่อกับใครเลยในกรุงเทพ น่าจะเข้าใจผิดอะไรซักอย่าง
ช่วยตอบด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

keef
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 07:10:31 pm »

ผมไปถามในเมล์แล้ว ท่านก้ไม่ตอบ
ผมไม่รุจักท่านจริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

keef
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 10:42:09 pm »

รู้เรื่องแล้วครับ
ท่านคนนี้ไม่รู้จักผม แต่รู้จักกับเพื่อนผมอีกทีและเคยสั่งของกับผม โดยผ่านเพื่อนคนนี้
แต่เพื่อนผมติดต่อผมไม่ได้มา2เดือนกว่าๆ ท่านคนนี้เลยมาโพสด่าผมครับ
เพื่อนผมก็นึกไม่ถึงว่าเขาจะด่าผมแรงขาดนี้

ผมก็ผิดครับ แหะๆ...!

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 10:54:56 pm »

แล้ว..ท่าน keef ได้พบกับเพื่อน ที่รับสั่งของรึยัง..? ครับ

tamagot
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 10:58:22 pm »

เป็นธรรมดา สั่งของแล้วไม่ได้ติดต่อไม่ได้ มีความแค้นเป็นธรรมดา เคลียร์กันให้เข้าใจซะครับ
keef
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 11:06:43 pm »

แล้ว..ท่าน keef ได้พบกับเพื่อน ที่รับสั่งของรึยัง..? ครับ

เพื่อนติดต่อมาบอกแล้วครับ เพื่อนเขาไว้ใจผมอยู่แล้ว รู้จักมา4ปีกว่าแล้ว
แตท่าน kaza ไม่รู้จักผมมาก่อน มาด่าผมใหญ่เลย เพราะติดต่อไม่ได้2เดือน
นึกไม่ถึงครับ..

kaijae
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 11:28:08 pm »

เพื่อนติดต่อมาบอกแล้วครับ เพื่อนเขาไว้ใจผมอยู่แล้ว รู้จักมา4ปีกว่าแล้ว
แตท่าน kaza ไม่รู้จักผมมาก่อน มาด่าผมใหญ่เลย เพราะติดต่อไม่ได้2เดือน
นึกไม่ถึงครับ..

อย่างนี้ฟ้องหมิ่นฯ กลับ ดีใหม ท่าน keef

kakaza
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2014, 11:40:15 pm »

จริงอยู่ผมไม่ได้ซื้อผ่านคุณ แต่ตรรกะคิดกันง่าย ๆคนอ่านเขาคิดเป็น

ผมฝากผ่านเพื่อนคุณซื้อของ และผมตามจากเพื่อนคุณจนสงสัยว่าเขาอาจจะเป็นคนโกงซะเอง ผมคิดว่าเขาไม่ได้โกหกผมหลอกที่บอกว่าติดต่อคุณไม่ได้ คุณหลบไปต่างประเทศ ไปจำศีลอด บลา ๆๆ
จนสุดท้ายเขาทนไม่ไหว จนต้องหอบหลักฐานที่อยู่คุณ รวมทั้งสลิป พร้อมเบอร์คุณ เพื่อยืนยันความบริสุทธ์ของเขาและผมโทรไปจริง ๆ คุณก็ไม่ยอมรับสายหลาย ๆ ครั้ง มันน่าสงสัยไหมหล่ะ
(คนอ่านคิดกันเองได้ ว่ามันน่าแค้นมั๊ย วันนี้ผมเห็นคุณมาลอยหน้าในเวป แต่เพื่อนคุณกลับติตด่อไม่ได้และไม่รู้เรื่องเลย ผมเห็นแล้วเลยอยากสอยคุณให้เขาประหลาดใจซะหน่อย)

เอาเป็นว่าเข้าใจผิดกันไปเอง ผมเห็นแก่น้อง(เพื่อนคุณ) เขาขอไว้ ในเมื่อของมีปัญหาก็คืนเงินกัน ซึ่งคุณสัญญาด้วยเกียรติว่าจะคืนให้ ตามกำหนดวัน (โปรดจำกระทู้นี้ไว้ด้วยนะ)
ถ้าถึงวันตามสัญญา แล้วคุณเบี้ยวผมจะมากระทุ้งใหม่

ปล.ถ้าผมพูดจาแรงไปต้องขอโทษคุณด้วย ใจเขาใจเรา ถ้าคุณโดนแบบนี้บ้างรู้สึกยังไง ของมันไม่ใช่ขนม 5-10 บาท ผมจะไม่ถือเลยว่าขอกันกิน แต่ของมันแพงพอสมควรเลย (โปรดอย่าต่อถามว่าเท่าไหร่)
ผมยังยอมรับในน้ำใจคุณ ที่ยังแสดงตัวว่าทำผิดแล้วยอมรับ หวังว่าคุณจะทำตามสัญญาในเร็ววัน

ขอให้กระทู้นี้ปิดได้แล้ว ทุกอย่างชัดเจน อย่าได้เขี่ยกันต่อเลย โต้กันไปโต้กันมา ทุกอย่างไม่เป็นผลดีทำให้กระเทือนใจเปล่า ๆ Smiley

keef
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 12:04:27 am »

เอ้อ ท่าน kaza มาแล้วครับ
โอเคผมคุยกับเพื่อนแล้วครับ เข้าใจตรงกันแล้ว
ผมไม่ได้บอกเพื่อนไว้แต่แรกเลยครับ มัวรอไปๆมาๆ ขาดกันติดต่อนาน2เดือน
ผิดเต็มๆคับ

ขออภัยที่ทำให้ล่าช้า เพราะมันช้าจริงๆครับ
โอเคจบครับ.

budsop
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 11:26:08 am »

โอนเงินคืน เริ่มใหม่ หัวอกเค้าหัวอกเรา รักกันใหม่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์