ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 06:17:11 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ชมฟรี..สิบห้าวัน..?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมฟรี..สิบห้าวัน..?  (อ่าน 6865 ครั้ง)
KVYoung
Hero Member

« เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 12:55:40 am »

ผมได้โทร..ไปลงทะเบียนชมฟรีพรีเมียร์ กล่อง"แซดสมาร์ท" สิบห้าวัน สามารถรับชมได้ เรียบร้อยดี..
เห็นหลายท่าน..บอกว่ากล่องที่ลงทะเบียนแล้ว ยังมีโปรค้างอยู่ "จะไม่สามารถรับโปรฟรีสิบห้าวันได้"
ผมจึงลองสอบถามว่า..แซดขาว ของผมมีโปรโกลด์ค้างอยู่ สามารถลงทะเบียนชมฟรีสิบห้าวันได้ไหม?
เขาก็ขอหมายเลขประจำกล่อง พอตรวจสอบเสร็จ..เขาก็เปิดสัญญาณให้รับชมได้ทันที..
สรุป..ตอนนี้ แซดทั้งสองเครื่องของผม สามารถรับชมได้"ฟรี"สิบห้าวัน..
..ท่านที่เพิ่งซื้อกล่องได้ไม่นาน แล้วลงทะเบียนแพ็กเกจแบบอื่นไว้แล้ว ลองโทรเข้าคอลฯ ดูครับ..
..."""หมายเหตุ..แซดขาว ชมช่อง..สเตเดี้ยม เอชดี และแพลทตินั่ม เอชดี ได้ด้วยนะจ๊ะ"""...
โทรฯ..ไปที่..1629 เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกกัน..หึ..หึ..
""ใช้เวลารอ และคุย ทั้งหมด..สิบห้านาที""
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tgodd
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 01:00:43 am »

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
scone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 05:29:06 am »

ผมได้โทร..ไปลงทะเบียนชมฟรีพรีเมียร์ กล่อง"แซดสมาร์ท" สิบห้าวัน สามารถรับชมได้ เรียบร้อยดี..
เห็นหลายท่าน..บอกว่ากล่องที่ลงทะเบียนแล้ว ยังมีโปรค้างอยู่ "จะไม่สามารถรับโปรฟรีสิบห้าวันได้"
ผมจึงลองสอบถามว่า..แซดขาว ของผมมีโปรโกลด์ค้างอยู่ สามารถลงทะเบียนชมฟรีสิบห้าวันได้ไหม?
เขาก็ขอหมายเลขประจำกล่อง พอตรวจสอบเสร็จ..เขาก็เปิดสัญญาณให้รับชมได้ทันที..
สรุป..ตอนนี้ แซดทั้งสองเครื่องของผม สามารถรับชมได้"ฟรี"สิบห้าวัน..
..ท่านที่เพิ่งซื้อกล่องได้ไม่นาน แล้วลงทะเบียนแพ็กเกจแบบอื่นไว้แล้ว ลองโทรเข้าคอลฯ ดูครับ..
..."""หมายเหตุ..แซดขาว ชมช่อง..สเตเดี้ยม เอชดี และแพลทตินั่ม เอชดี ได้ด้วยนะ"""...
โทรฯ..ไปที่..1629 เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกกัน..หึ..หึ..
""ใช้เวลารอ และคุย ทั้งหมด..สิบห้านาที""

ขอบคุณครับ

ผมลองโทรฯ 1629 รับชมได้แล้วครับ เขาบริการดีมากครับ ประมาณ 15 นาทีเสร็จเรียบร้อยครับ

สรุปว่า. GMM Z HD กล่องขาวของผมที่มีแพ็คเกจโกลด์ด้วย ใช้มานานแล้วก็ยังสามารถโทรฯเปิดดูบอลฟรี 15 วันได้ครับ

wish
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 07:08:56 am »

ได้แบบนี้แจ่มเลย ขอบคุณครับ
pele13
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 07:44:55 am »

ลงทะเบียนผ่านเวปได้ไหมครับ
Net
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 08:17:51 am »

กล่อง smart ใด้ด้วยใช่มั้ยครับ
wish
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 08:57:54 am »

โทรไปมาแล้วครับ -กล่อง gmm z hd ขาว ไม่มีแพ็คเก็จ แต่เคยลงทะเบียนดูฟรี 15 วันไปเดือนที่แล้ว ไม่ได้สิทธิ์แล้ว
                      -กล่อง gmm z hd ขาว มีแพ็คเก็จGold เหลืออยู่ ไม่ได้รับสิทธิ์นี้ครับ
 ไม่ทราบว่าท่านอื่นผลเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
scone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 09:37:14 am »

โทรไปมาแล้วครับ -กล่อง gmm z hd ขาว ไม่มีแพ็คเก็จ แต่เคยลงทะเบียนดูฟรี 15 วันไปเดือนที่แล้ว ไม่ได้สิทธิ์แล้ว
                      -กล่อง gmm z hd ขาว มีแพ็คเก็จGold เหลืออยู่ ไม่ได้รับสิทธิ์นี้ครับ
 ไม่ทราบว่าท่านอื่นผลเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผมก็บอกไว้ข้างบนแล้วครับว่า กล่อง GMM Z HD กล่องขาวของผมเคยลงทะเบียน และมีแพ็คเกจโกลด์อยู่แล้ว และยังไม่หมดอายุ
ก็ไม่เห็นเขาว่าอะไร เขาถามแค่ชื่อ-ที่อยู่-เบอร์โทรฯของผม แล้วให้บอกหมายเลขกล่อง รอสักครู่ เขาให้กดไปที่ช่อง Stadium
รอไว้ก่อน สักครู่เขาก็ปล่อยสัญญาณมา ก็ดูได้แล้วครับ

Chawave
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 11:05:02 am »

ใช่ครับของผมกล่องขาวติด Glod ดูไม่ได้
taiguoren
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 11:07:47 am »

ขึ้นอยู่กับเสียงคนที่โทรไป
nattakitsri
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 11:30:50 am »

จากเงื่อนไขข้อ 3
คิดว่าคนที่มี กล่อง gmm z hd ขาว มีแพ็คเก็จGold เหลืออยู่ น่าจะมี 2 แบบ
แบบที่ 1 Gold ปีแรกหมดก่อน 1 มิถุนายน 57 แพ็คเก็จGold ที่เหลือเป็นของปีที่ 2
แบบที่ 2 แพ็คเก็จGold ที่เหลือ เป็นของปีแรกอยู่
คิดว่าแบบที่ 1  น่าจะได้ แบบที่ 2 น่าจะอด
ถ้าจให้ดูฟรีจริงๆ คนที่ลงทะเบียนไว้ ก็ปล่อยให้ดูฟรีพร้อมกันก็จบ ไม่ต้องยุ่งยาก
scone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 12:32:57 pm »

คิดว่าคนที่มี กล่อง gmm z hd ขาว มีแพ็คเก็จGold เหลืออยู่ น่าจะมี 2 แบบ
แบบที่ 1 Gold ปีแรกหมดก่อน 1 มิถุนายน 57 แพ็คเก็จGold ที่เหลือเป็นของปีที่ 2
แบบที่ 2 แพ็คเก็จGold ที่เหลือ เป็นของปีแรกอยู่
คิดว่าแบบที่ 1  น่าจะได้ แบบที่ 2 น่าจะอด
ถ้าจให้ดูฟรีจริงๆ คนที่ลงทะเบียนไว้ ก็ปล่อยให้ดูฟรีพร้อมกันก็จบ ไม่ต้องยุ่งยาก

ทำไมกลับกันไปหมดครับ เครื่องผมเป็นแบบที่ 2 นี่แหละ คือซื้อมาพร้อมแถมดู Platinum 1 เดือน ดู Gold Package
365 วัน ประมาณใกล้ๆสิ้นปีถึงจะหมดอายุ (ผมไม่เคยซื้อโปรฯใดๆ หรือต่ออายุ) ก็ลงทะเบียนได้
สงสัยว่าแล้วแต่คนรับสาย??

Chawave
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 02:52:44 pm »

ทำไมกลับกันไปหมดครับ เครื่องผมเป็นแบบที่ 2 นี่แหละ คือซื้อมาพร้อมแถมดู Platinum 1 เดือน ดู Gold Package
365 วัน ประมาณใกล้ๆสิ้นปีถึงจะหมดอายุ (ผมไม่เคยซื้อโปรฯใดๆ หรือต่ออายุ) ก็ลงทะเบียนได้
สงสัยว่าแล้วแต่คนรับสาย??
น่าจะใช่นะครับผมก็โปรนี้แหล่ะแต่เขาบอกว่าไม่ได้เลย งง ต้องโทรใหม่มั๊งเผื่อเจอคนใจดีอาจจะได้ 555
naiphan
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 03:23:29 pm »

เพิ่งโทรไปcall 1629 มาเมื่อกี้เองกล่องที่ถูกลงทะเบียนโปรอื่นมาแล้วเช่นของผม gmm-z hd gold 365 วัน จะลงทะเบียนเพื่อดูพรีเมียร์

15 วันไม่ได้ครับ

แต่ไม่ซีเรียสดูได้ไม่เสียตังค์แบบเอ็ชดีอีกครบ5ช่อง
chsi
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 03:27:32 pm »

ของผมเอากล่องgmmz smart ของพี่ชายมาลงทะเบียนให้ ได้ฟรี15 วัน
แต่เอากล่องขาวที่มีplatinum เหลืออีก1 เดือนมาลงทะเบียนใหม่ ไม่ได้ง่ะ
ลงทางเวบครับ เพราะลองโทร 1629 ไม่ว่างเลย
naiphan
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 07:18:58 pm »

ของผมเอากล่องgmmz smart ของพี่ชายมาลงทะเบียนให้ ได้ฟรี15 วัน
แต่เอากล่องขาวที่มีplatinum เหลืออีก1 เดือนมาลงทะเบียนใหม่ ไม่ได้ง่ะ
ลงทางเวบครับ เพราะลองโทร 1629 ไม่ว่างเลย

ผมมีgoldอยู่ลงผ่านเวปมันโชว์ว่าลงไม่ได้  โทรไปคอ1629มันก็บอกว่าไม่ได้งงเหมือนกันว่าท่านอื่นลงได้
championred11
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2014, 04:17:03 am »

ผมลง ได้หมดเลย 3 เครื่อง 
Z Smart 2  เครื่อง เก่าตั้งแต่บอลยูโร กล่องยังชื่อ OneSky
HD ขาวอีกเครื่อง
 * เคยมีโปร ยังมีอยู่ ก็สมัครได้

phumin
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2014, 04:25:08 am »

ลงผ่านเน็ต ได้ไหมท่านแชมป์ หรือต้องโทรอย่างเดียว  ในเน็ตผมหาที่ลงไม่เจอเลย
scone
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2014, 06:08:41 am »

ลงผ่านเน็ต ได้ไหมท่านแชมป์ หรือต้องโทรอย่างเดียว  ในเน็ตผมหาที่ลงไม่เจอเลย

เข้าไปอ่านเป็นแนวทางดูครับ จากเว็บเพื่อนบ้าน อ่านที่ -> (ตอบ #10 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 14:59)

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=22539.msg364973;topicseen#new

Net
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2014, 08:39:46 am »

เข้าไปอ่านเป็นแนวทางดูครับ จากเว็บเพื่อนบ้าน อ่านที่ -> (ตอบ #10 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 14:59)

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=22539.msg364973;topicseen#new

ลองดูนะครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์