ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, มีนาคม 2024, 02:53:36 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

จำหน่ายเครื่องรับดาวเทียมทุกรุ่น

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  IPTV & Android box
| | |-+  ModLiveTV โปรแกรมดู IPTV (RTMP) เพิ่มช่องเองได้ ดูฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ModLiveTV โปรแกรมดู IPTV (RTMP) เพิ่มช่องเองได้ ดูฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายครับ  (อ่าน 11868 ครั้ง)
IRoBOT
Newbie
*

« เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 10:39:26 am »

โหลดโปรแกรมได้ที่

โปรแกรม client ให้ลูกค้าดู
http://d11.no-ip.org/iptv/download/ModLiveDownload/ModTVLiveSetup.exe

โปรแกรมแก้ช่อง เพิ่มช่อง แบบมีการเข้ารหัส มีคู่มือการใช้ด้วย
http://d11.no-ip.org/iptv/download/ModLiveDownload/ModEncrypter.zip

File เรียงช่องล่าสุด (23/08/2014) ModLiveConfig.dat (35 ช่อง) ใคร่มีช่องดีๆ PM มาหน่อยครับ
http://d11.no-ip.org/iptv/config/ModLiveConfig.dat

การบริจากเงิน เท่าไหรก็ได้ไม่จำกัด
- ส่งเงินไปที่ paypal - > rachata.rath@hotmail.com
-ไม่มีข้อผูกมัดครับ

ขั้นตอนการขอ unlocked key
1.ส่ง ID ไปที่ email -> modproject@hotmail.com
2.บริจากเงินตามกำลังเท่าไหรก็ได้เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนโปรแกรม
3.รอรับ unlocked ทาง email ที่ส่งมา
ถ้าใครมี link RTMP ฟรี ส่งมาได้ครับ ผมจะ update เพื่อเพื่อนๆ จะได้ดูช่องมากขึ้น
ถ้าโปรแกรมมีช่องใหม่ๆ ให้กด update ช่อง โปรแกรมจะทำการ update ให้อัตโนมัติ
ปล.... ให้ติดตั้งลงที่ c:\ModliveTV! นะครับ ผมทดสอบถ้า win7 ถ้าลงที่อื่นแล้วจะ update
ไม่ได้น่าจะเรื่องสิทธิต่างๆ
โปรแกรมนี้ ใช้ jw player ถ้าใคร่รันไม่ผ่านให้ลง Adobe Flash player ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
krirkchai
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 12:49:52 pm »

โปรแกรม client ให้ลูกค้าดู
File เรียงช่องล่าสุด (23/08/2014) ModLiveConfig.dat (35 ช่อง)

2 โปรแกรม โหลดได้

แต่ โปรแกรมแก้ช่อง เพิ่มช่อง แบบมีการเข้ารหัส เครื่องไม่ยอมให้โหลด (ลองหลายครั้งแล้ว)

แสกนทุกแฟ้ม หาไวรัส ก็ ผ่าน
แต่พอ update ช่อง แล้ว เล่น ModLiveTV โปรแกรมไวรัส (AVG) กลับฟ้องว่าเจอไวรัสจากโปรแกรม ต้องลบทิ้ง แล้ว restart เครื่องคอม

พอเล่นใหม่ เล่นได้ แต่ ...... เปลี่ยนช่องไม่ได้เลย จาก 35 ช่อง คือค้างที่ pptv ไม่ยอมเปลี่ยช่อง

เพราะอะไร Huh?? กรุณาแนะนำด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
IRoBOT
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 01:03:38 pm »

ตอบข้อแรกก่อนครับ
 - ผมใช้ chrome โหลด มันถามว่าจะเก็บไว้ไหม? ให้ตอบว่าเก็บครับ
 - โปรแกรมผมเช็ค Virus จาก Nod32 update 22/8/2014 ไม่เจอครับ
ตอบข้อ 2
- ดูได้แต่ช่อง PPTV  ? จะต้องใส่รหัส unlocked ก่อน โดยส่ง ID code จากโปรแกรม
  กดไปที่ (System ->Register) หรือ About->Mykeys
  ส่ง email มาที่ modproject@hotmail.com แล้วรอรับ code unlocked ทาง email ที่ส่งมา
ตอนนี้ Update File เรียงช่องล่าสุดมี 35 ช่อง ครับ
krirkchai
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2014, 01:09:10 pm »

ขอบคุณครับ

ขอ Unlock ต้องบริจาคก่อนหรือไม่ครับ หรือแค่ส่ง ID ไปได้เลย

ขออภัยที่รบกวนหลายครั้งนะครับ จะได้หายสงสัย
rdoon
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2014, 08:59:45 pm »

ขอบคุณมากครับ
IRoBOT
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2014, 10:14:24 pm »

ตอมท่าน krirkchai : บริจากเท่าไรก็ได้ตามกำลัง ถ้าหลายท่านช่วยกันผมก็จะมีงบไปทำให้ดีขึ้นกว่าเดิม เช่นถ้าระบบจะใช้แบบ m3u8 ผมต้องจ่ายรายปีให้ $299 ให้ jwplayer ซึ่งเป็นเงินทั้งนั้นเลย ถ้าไงก็ช่วยๆกันนะครับ หรือถ้าไม่บริจาก ช่วยอย่างอื่นก็ได้ เช่น หา link rtmp มาแจกก็ได้ ผมจะ update ช่องให้ได้มากๆ เพื่อนๆ จะได้ดูกัน Cheesy
IRoBOT
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2014, 09:18:33 am »

เพิ่มเติมแบบ64Bit ใช้กับ Win7,Win8
64Bit
http://d11.no-ip.org/iptv/download/ModLiveDownload/ModTVLiveSetup64Bit.exe

File เรียงช่องล่าสุด (25/08/2014) ModLiveConfig.dat (46 ช่อง) ใครมีช่องดีๆ PM มาหน่อยครับ
http://d11.no-ip.org/iptv/config/ModLiveConfig.dat
IRoBOT
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2014, 11:55:33 am »

มีเพื่อนๆช่วยทดสอบแล้วใช้ได้ดี ขออนุญาติปิดกระทู้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์