ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 06:55:28 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  True HD+ ขายขาด...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: True HD+ ขายขาด...  (อ่าน 3570 ครั้ง)
iceza50
Hero Member

« เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 02:32:44 pm »

เสียงเบามากๆ เพิ่มเกือบ 100 ยังไม่ค่อยได้ยินเลย

ทั้ง HDMI และ AV

บังเอิญ TV เป็นของ SS มันเลยเพิ่ม-ลดเสียง ได้แค่ตัว TV

ส่วนตัวกล่อง HD+ เองเพิ่มไม่ได้เลย(ต้องตั้งค่าตรงไหนครับ)

ส่วน HD ตัวเล็กของเคเบิ้ล ไม่มีปัญหาครับ สามารถเพิ่มลดได้ทั้งกล่องและทีวี

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับเมื่อก่อนไม่เบาขนาดนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nuntapop
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 02:48:22 pm »

ถามต่อหน่อยครับ พอดีเพื่อนเขาให้เครื่องมา การ์ดเก่าติดมากับเครื่องไม่ได้ใช้เกือบปี  ถ้าดึงการ์ดออกตัวเครื่องเอามารับดาวเทียมดวงอื่นได้ไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iceza50
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 02:56:45 pm »

ถ้าเป็นเครื่อง HD ไม่ได้ครับ
ถ้าเป็นเครื่องแบบขายขาด ก็โทรเข้าศูนย์ 027252525 ให้เค้ายิงสัญญาณใหม่ได้ครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:06:07 pm »

เครื่องของผมปกติดี เร่งเสียงหรี่เสียงได้ ทั้งผ่าน HDMI และAV
ในเมนูการตั้งค่าเสียงออก HDMI ผมตั้งเป็น DD 0ms ครับ..

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:14:48 pm »

ถามต่อหน่อยครับ พอดีเพื่อนเขาให้เครื่องมา การ์ดเก่าติดมากับเครื่องไม่ได้ใช้เกือบปี  ถ้าดึงการ์ดออกตัวเครื่องเอามารับดาวเทียมดวงอื่นได้ไหมครับ
คงหมายถึง..ใช้กล่องของทรูฯ ไปรับดาวเทียมดวงอื่น ใช่ไหมครับ..?
ตอนนี้ fw. ยังไม่รองรับ เคยโทรไปถามที่ศูนย์ เขาบอกว่ามันจะมีปัญหา กับการเรียงช่อง..
แต่ผมเคยลองต่อดาว SES8 ใส่ค่าความถี่ได้แค่ความถี่เดียว ก็รับชมช่องไม่เข้ารหัสได้ครับ..

iceza50
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:18:03 pm »

เครื่องของผมปกติดี เร่งเสียงหรี่เสียงได้ ทั้งผ่าน HDMI และAV
ในเมนูการตั้งค่าเสียงออก HDMI ผมตั้งเป็น DD 0ms ครับ..

ทีวี ไม่ใช่ SS ใช่รึเปล่าครับ
z081
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:27:36 pm »

มันตั้งค่า Universal Remote ไว้หรือเปล่า

วิธีการยกเลิก http://www.truevisionstv.com/hd_plus/images/function/Remote_pic003.png
iceza50
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:30:44 pm »

มันตั้งค่า Universal Remote ไว้หรือเปล่า

วิธีการยกเลิก http://www.truevisionstv.com/hd_plus/images/function/Remote_pic003.png

โอเคครับ ได้ล่ะครับ
ขอบคุณมากครับ อ่านอีกเวปนึงบอกว่ากระพริบ 4 ครั้ง
ถึงว่ายกเลิกไม่ได้
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:32:41 pm »

โซนี่ สองเครื่อง ต่อHDMIเครื่องนึง อีกเครื่องต่อคอมโพเนนท์
สายเอวี ต่อเข้าทีวีซัมซุง จอแก้ว..ครับ

iceza50
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, กันยายน 2014, 03:45:25 pm »

โซนี่ สองเครื่อง ต่อHDMIเครื่องนึง อีกเครื่องต่อคอมโพเนนท์
สายเอวี ต่อเข้าทีวีซัมซุง จอแก้ว..ครับ

ได้แล้วครับ ยกเลิกฟังก์ชั่น universal ตามท่าน z081 ได้แจ้งไว้ครับ
ขอบคุณครับ
iceza50
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, กันยายน 2014, 09:42:44 am »

เพิ่มเติมปัญหาอีกหน่อยครับ

- เห็นเมนู biss แล้วคันไม้คันมือ ใครรู้รหัสเข้าเมนูนี้บ้างครับ
- เมนูตั้งค่า disec พอเลือกดาวและพอร์ตแล้ว ใส่ความถี่เอง ยังงัยครับ

วานรบกวนผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, กันยายน 2014, 02:14:32 pm »

บิสใส่ไม่ได้ ความถี่ได้ตัวเดียว โดยไปแก้ไขค่าและเลือกสแกนค่าความถี่ ในอันดับที่สามครับ..

iceza50
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, กันยายน 2014, 02:32:50 pm »

บิสใส่ไม่ได้ ความถี่ได้ตัวเดียว โดยไปแก้ไขค่าและเลือกสแกนค่าความถี่ ในอันดับที่สามครับ..

แสดงว่า "ไม่มีประโยชน์อันใด" ที่จะเข้าไปเล่นมัน
ถูกต้องมั๋ยครับ

ทาง 2 คงกั๊กไว้อยู่ ไม่ยอมปล่อย...

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์