ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 09:12:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่อง GMM HD อัพโปรแกรมใหม่ ช่องเก่าหายหมดเลย แก้ยังไงดี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง GMM HD อัพโปรแกรมใหม่ ช่องเก่าหายหมดเลย แก้ยังไงดี  (อ่าน 2675 ครั้ง)
vanich
Special Member
*

« เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 04:00:37 am »

กล่อง GMM-HD เมื่อก่อนดูครบทั้ง ไทย จีน เยอรมัน พอเขา OTA ใหม่ เปิดมา ดูได้แต่ไทยคม นอกนั้นหายหมดเลยครับ ทั้ง จีนและเยอรมัน มีทางแก้มั้ยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 05:50:38 am »

หมายถึง..อย่างไรครับ..?
ได้เพิ่มดาวใหม่หรือไม่..?
ดาวที่เพิ่มใหม่หาย..?
ช่องที่สแกนไว้หาย..?
...ฯลฯ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tgodd
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 07:20:59 am »

ของผม HD Lite ดาวที่เพิ่ม หายเกลี้ยง ข่องก็ไม่เหลือ จ้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 07:31:56 am »

กล่องขาว โอทีเอแล้ว ก็ไม่เห็นผิดปกตินี่ครับ..?
หรือ..เป็นเฉพาะ "กล่องดำ"..?

chsi
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 09:06:55 am »

สำหรับดาวที่เพิ่มเข้ามาเอง กล่องดำของผมก็ยังครบดีนิครับ
จขท. อาจหมายถึงช่องของ gmm ที่เคยดูได้ตามแพ๊คมันดูได้น้อยลงกว่าเดิมหรือเปล่าตามนโยบายใหม่ที่ต้องการให้ลูกค้าจ่ายเงินเพิ่ม หากต้องการดูครบทุกช่อง (แต่ก่อน platinum มันดูได้ครบทุกช่อง แต่ตอนนี้มันหดหายไปเยอะและหลายช่องลดภาพจาก hd เป็น sd)
vanich
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 11:13:14 am »

กล่องขาวครับ รุ่น HD ช่องดาวเทียมต่างๆที่ไม่ใช่ไทยคม และ nss 6 หายหมดเลยครับ
vanich
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 11:14:34 am »

ของผม HD Lite ดาวที่เพิ่ม หายเกลี้ยง ข่องก็ไม่เหลือ จ้า
มีวิธีแก้ป่าวครับ มันอัพช่องทาง USB ได้ใช่มั้ย ประมาณว่าอัพอีก ช่องหาย เสียบ USB ก็อัพช่องเดิมเข้าไปใหม่อ่ะครับ
scone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 12:10:35 pm »

กล่องขาวครับ รุ่น HD ช่องดาวเทียมต่างๆที่ไม่ใช่ไทยคม และ nss 6 หายหมดเลยครับ

ผมว่ามีอะไร?ผิดพลาดครับ ขอยืนยันว่า GMM Z HD กล่องขาว เพิ่มดาวใหม่/ช่อง/ใส่บีสคีย์ ไม่หายครับ
ที่บ้านผมมี 2 กล่อง เขา OTA มาแล้วไม่รู้กี่ครั้ง ก็ไม่หาย และผมอัพเกรดเฟิร์มแวร์ เพิ่มดาว/ช่องที่เพิ่มใหม่ก็ไม่หาย

ยกเว้นท่านไปทำไว้อยู่ใน 3 ดาวที่เขาทำไว้ในกล่อง เวลาเขา OTA มาก็จะหาย

POL2
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 01:30:43 pm »

ทำใหม่สิ แล้วก็ backup ใส่ flashdisk ไว้
ootza
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 05:41:00 pm »

แนะนำ topten h1 ครับมาทั้งต้นทั้งดอกปิดotaได้อีกต่างหากสุดคุ้มในราคานี้
veerachock
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2014, 05:46:15 pm »

ถ้ากด 9988 ก็ไม่มีอะไรเหลือ ไม่ว่าจะเพิ่มเอง
tgodd
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2014, 07:58:15 am »

ถ้ากด 9988 ก็ไม่มีอะไรเหลือ ไม่ว่าจะเพิ่มเอง
ผมก็เคยกดอย่างที่ว่า หายเกลี้ยง
monvipa
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2014, 12:06:14 pm »

ของผมปกติครับ แต่ใส่คีย์น้อมส้มเข้าไปใหม่ จอดำไม่สว่างครับ รบกวนท่านใดมีคียืส่งให้ผมหน่อยครับ tplink2557@gmail.com
ขอบคุณมากครับ
tommancity
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2014, 12:10:51 pm »

ผมก็ปกติ ทั้วกล่องขาวกับกล่องดำไลย์ครับ แต่คีย์ใส่เข้าไปใหม่จอดำเหมือนกัน ผมขอคีย์ใหม่ด้วยครับรบกวนท่านใดมี tommancity@live.com
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2014, 03:20:15 am »

มันก็คีย์เดิม cc 6a .. .. c9 ครับ
แซดขาวของผมทดลองสแกนหลังไอพีเอ็มโทีเอ สแกนเสร็จก็ใส่คีย์ไม่เข้าเหมือนกัน
เลยถอดปลั๊ก แล้วรอสักพักค่อยเสียบใหม่ ถึงจะใส่คีย์ได้ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์