ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 04:08:55 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Cloud ibox ii plus เข้า DCC ไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Cloud ibox ii plus เข้า DCC ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2267 ครั้ง)
kundoung
Newbie
*

« เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 01:05:01 am »

เข้าแล้วขึ้นแบบนี้ครับ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงบ้างครับ

แล้วพอจะมีวิธีคืนค่าจากโรงงานแบบสะอาดเลยไหมครับ พอผมกดคืนค่าโรงงานแล้วพวก plugin ต่างๆยังค้างอยู่ในเครื่องเลยน่ะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sai
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 01:58:43 am »

โปรแกรม DCC ต้องใช้ในวงแลนเดียวกัน กล่าวคือ คอม,กล่องและเร้าเตอร์ ต้องเปฺฺิดใช้พร้อมกัน
ดูในหน้าต่าง DCC แล้ว มีแค่คอมกับกล่องเท่านั้น ขาดตัวเร้าเตอร์ ซึ่งต้องเชื่อมต่อกับกล่อง ซึ่งถ้าเชื่อมกัน
ทั้งหมด ก็จะมีรูปเร้าเตอร์เพิ่มขึ้นมาอีกตัว และแต่รูปก็จะมีกรอบโชว์หมายเลข IP ของมัน
แล้วตรง Connection Type ให้เลือก Router หรือผ่าน Hub ก็เลือก Hub
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wut2029
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 08:54:04 am »

ถ้าต่อตรงจาก คอม เข้ากล่อง ต้องเป็นสายแบบ CROOS ครับ แต่ถ้าผ่านเร้าเตอร์ใช้แบบไหนก็ได้ครับ  และตั้งให้อยู่วงแลนเดียวครับ
sai
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:12:29 am »

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่ ปกติผมต่อผ่านเร้าเตอร์ ถ้าต่อแบบ Direct Crossover ต้องใช้สายแบบไหน แล้วต่อพอร์ทไหนครับ
wut2029
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:32:14 am »

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่ ปกติผมต่อผ่านเร้าเตอร์ ถ้าต่อแบบ Direct Crossover ต้องใช้สายแบบไหน แล้วต่อพอร์ทไหนครับ
ลองดูที่เร้าเตอร์ก่อนครับว่ามันแจก ip ให้กล่องหรือเปล่า กล่องต้องรับ ip มาจากเร้าเตอร์ครับ ปกติโปรแกรม  dcc มันจะบอก ip อยู่ด้านล่างรูปอุปกรณ์ว่า คอม ip อะไร กล่อง ip อะไร ซึ่ง ip ต้อง 192.168.x.x ต้องอยู่รูปแบบนี้ ถ้ามี ip แบบ อื่นมันก็ไม่ได้ครับ แต่ถ้าท่านต่อโดยไม่ผ่านเร้าเตอร์ต้องมีสายแบบ croos ครับ ถ้าจะใช้ต้องไปร้านขายพวกสายแลนแล้วบอกให้เขาเข้าหัวแบบ croos ให้ครับ ไม่กี่บาท ผมไม่แน่ใจท่านต่อผ่านเร้าเตอร์หรือต่อตรงครับ ตอนที่คอนเน็กไม่ติด ปัญหาดังรูป แลนไม่ได้อยู่วงเดียวกัน และมันเป็นการต่อแบบ croos ดังนั้นท่านต้องมีสายแบบ croos ครับ แล้วไปตั้ง ip คอม กับ กล่องให้อยู่วงแลนเดียวกัน
kundoung
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:37:11 am »

ก็ยังเป็นเหมอนเดิมครับ

ไม่รู้ว่าเป็น software หรือ ตัวเครื่องน่ะครับ ผมว่าอาการมันแปร่งๆ คือผมเปิดเครื่องทีไร lan จะไม่เชื่อมต่อ

ต้องมาทำการกดหาเองทุกครั้งเลยครับ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:43:49 am »

ช่วยลาก Pop up ที่ขึ้นมาบังหลบให้ดูหน่อย ข้อมูลที่อธิบายมาไม่เคลีย

x-men
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:44:17 am »

แล้ว IP ของกล่องหมายเลขอะไร
ใช้ Search ค้นหาหรือยัง หรือต้องไปดูจากกล่องก่อน
champ007
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:44:23 am »

port lan มีปัญหาหรือเปล่า หรือลองไล่วงlan ดูครับ เปลี่ยนไปเรื่อยเลขใกล้เคียงไม่เกิน 3-4 ตัว สมมุติ 100-101-102-103 มันจะมี 1 อันที่เป็นของคอมเราเราจะไม่ใส่ซ้ำ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:50:11 am »

แล้ว IP ของกล่องหมายเลขอะไร
ใช้ Search ค้นหาหรือยัง หรือต้องไปดูจากกล่องก่อน

kundoung
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:54:11 am »

port ไม่น่ามีปัญญหานะครับ ลองย้ายแล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 11:57:49 am »

เช็คสาย UTP(Lan) ด้วยครับ เหมือนกับสายไม่มีลูป

kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2014, 12:00:38 pm »

แล้วอีกอย่างคือ User Name กับ Password

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์