ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 11:39:05 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เลิกมอง skyboxrv002
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกมอง skyboxrv002  (อ่าน 3093 ครั้ง)
tnas
Newbie
*

« เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 10:22:14 pm »

ผมตั้งใจคอย บอกใช้คูปอง690แลกได้ ของจะเข้าประมาณปลาย พฤศจินี้ ว้นนี้เข้าไป เฟรสบุคเขา บอก skybox rv002 ปรับราคาใหม่เป็น 990 บาท ผมว่านะเขาไม่รู้ราคาตันทุน แต่มาบอก 690 หรือ เพราะ เห็น คนคอยแลกเลยคิดว่าสินค้าราคาเท่าไรก็ขายได้  ค้าขายไม่ซี่อ ผมไม่ สนใจแล้ว มาระบายให้ฟัง อยากฟังความเห็น สมาชิกในเวปบ้างครับ ขอบคุณ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
naiphan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:24:56 pm »

มันแพงก็อย่าไปแลกครับยี่ห้ออื่นมีเยอะครับที่ไม่ต้องเพิ่มตังค์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaijae
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:36:10 pm »

ผมตั้งใจคอย บอกใช้คูปอง690แลกได้ ของจะเข้าประมาณปลาย พฤศจินี้ ว้นนี้เข้าไป เฟรสบุคเขา บอก skybox rv002 ปรับราคาใหม่เป็น 990 บาท ผมว่านะเขาไม่รู้ราคาตันทุน แต่มาบอก 690 หรือ เพราะ เห็น คนคอยแลกเลยคิดว่าสินค้าราคาเท่าไรก็ขายได้  ค้าขายไม่ซี่อ ผมไม่ สนใจแล้ว มาระบายให้ฟัง อยากฟังความเห็น สมาชิกในเวปบ้างครับ ขอบคุณ

แล้วมันดีกว่ากล่องอื่นอย่างไรหรือครับ เพราะมันดูได้แค่ 30 กว่าช่องเหมือนกันทุกกล่องครับ

stargate199
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:38:31 pm »

กำลังเล็งยี่ห้ออื่นเหมือนกันครับ ของ skybox นี่เป็นพ่อค้าไม่ได้ครับคิดเล็กคิดน้อยหวังเอาเปรียบคนอื่น
เห็นพี่ป้อมดาวเทียมบอกว่าบริษัทนี้ "มีโทรเข้ามาติดต่อให้เป็นจุดรับแลก แต่ไม่ไหวครับ มีเรียกเก็บค่าแรกเข้า ใครเขาจะเอา ยี่ห้ออื่นเขาไม่มี แบบนี้เขาเรียกว่า ร้านเลือกได้ เอายี่ห้อไหน"

แม้แต่คู่ค้าเขายังคิดเงินแลกเข้าเลย  มากับลูกค้าก็หักหลัง บอกให้รอแต่พอใกล้วันที่สินค้าจะมากลับขึ้นราคาเสียนี่
ขึ้นมากด้วยครับ 300 บาทจาก 690 บาท ทั้งที่เครื่องคนอื่น spec ที่ใกล้เคียงกันเพิ่ม 100-200 บาทได้
ดอลบี้เพิ่มมา แต่ของ skybox RV-002 เพิ่ม 300 บาทแต่กลับตอบไม่ได้ว่าให้อะไรลูกค้าเพิ่มมาบ้าง

เข็ดแล้วกับบริษัทนี้ คงไม่รออีกแล้ว หายี่ห้ออื่นแลกดีกว่าครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2014, 11:44:40 pm »

มันเล่นเสียง DTS ได้ไหมครับ..?

rakza7
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 09:41:11 am »

อุตส่าห์รอ แถมยังบอก เพื่อนรอ สุดท้าย สันดานนายทุน โผล่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์