ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 01:28:21 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เสาอากาศดิจิตอลภายนอก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาศดิจิตอลภายนอก  (อ่าน 3680 ครั้ง)
sanae tunsamai
Full Member

« เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 11:10:14 am »

ระหว่างทำเองกับซื้อเขาประมาณ 300 บาทอย่างไหนคุ้มกว่ากัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
narongs
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 11:21:32 am »

ถ้าทำเองได้และถูกกว่า 300 ก็คุ้ม ถ้าทำไม่ได้หรือแพงกว่าก็ไม่คุ้มครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 02:14:37 pm »

สามารถ 5E บ้านหม้อ 150  บาท

pee4505
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 02:22:26 pm »

ไทยแซท 5e ร้อยกว่าบาท  แบนเน่อด้านบนเลยครับ

แต่ถ้าทำเองได้ถึงแพงกว่าก็คุ้มครับ ถ้าทำเองแล้วรับได้ครบมันภูมิใจครับ

เอาไไว้อวดคนอื่นได้ด้วย
pisutr
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 02:26:18 pm »

ทำเองไม่คุ้มแน่นอน..!!
ยกเว้นว่า "เอามันๆสนุกๆภูมิใจ" นะได้ครับ
ผมทำมาเล่นนานแล้ว
ต้องหา Boom alu15x20 mm
         Dir.    Alu 8 mm ท่อกลม เนื้ออ่อน
        กล่อง  แมชชิ่ง
          เครื่องดัด เลื่อยตัด
        เข้าโปรแกรมคำนวน
         ดีนะที่มี วัสดุ อุปกรณ์ จากโรงงานเองนะเนี่ย
         ซื้อเอาถูกกว่า 100 กว่าบาทเอง แรง สวย ดีมาก
tol
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 02:27:45 pm »

อะไรที่ทำชิ้นเดียวต้นทุนจะสูงกว่าทำจำนวนมาก  ถ้าทำเพื่อศึกษาก็โอเค..
pisutr
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 02:29:29 pm »

โธ่..!! ท่าน pee ตอบก่อนผมเสียแล้ว ได้เหมือนกันครับ
click
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 04:46:25 pm »

ทำเองคุ้มกว่า......อลูมิเนียมหนากว่าแน่นอน ยิ่งอยู่ใกล้ทะเลไอเค็มเล่นก่อน หรือว่าไม่จริง ไอ้ตัวแมทชิ่งลายทองแดงไปก่อน ทำเองการแมทชิ่งมีมากมายหลายกระบวนการ ว่าจะเอาแบบไหน....555 เบื่ืือพ่อค้านักวิชาการ....

pisutr
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 04:53:46 pm »

คนดี ต้องมีสติ มีหลักคิด ไม่กล่าวร้ายนะครับ
HD
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 06:26:25 pm »

ทำเองคุ้มกว่า......อลูมิเนียมหนากว่าแน่นอน ยิ่งอยู่ใกล้ทะเลไอเค็มเล่นก่อน หรือว่าไม่จริง ไอ้ตัวแมทชิ่งลายทองแดงไปก่อน ทำเองการแมทชิ่งมีมากมายหลายกระบวนการ ว่าจะเอาแบบไหน....555 เบื่ืือพ่อค้านักวิชาการ....
ช่วย บรรยายตัวแมทซิ่ง ที่ทนทาน (กว่าที่เค้าทำขาย )ให้เป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับ

click
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 07:17:32 pm »

ไทยแสทใช้ได้ การออกแบบดีชาญฉลาด ที่บอกเขาต้องการให้พัฒนา ลองเคลือบหรือหล่อด้วยเจลดู ไม่ได้กล่าวร้าย และมีสติดี การที่จะเป็นนักวิชาการ หรือจะเป็นพ่อค้า แยกๆกันหน่อยก็ดี...555 มันน่าเกลียด

boyxd
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2014, 07:50:38 pm »

เออ ละ เหวย พ่อค้า กับ นักวิชาการ ครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2014, 07:17:16 am »

ขอให้เพื่อนสมาชิก ได้ดูหน่อยเถอะครับที่ทำเอง ดีกว่ายังไง ?
ผมทำมาก็มากยังไม่กล้าโชว์เลยครับ
ทำเอามัน อยากลอง สนุก ภูมืใจในตัวเองทำได้ครับ
แต่อย่าลืมนะครับ ต้องมี วัสดุ อุปกรณ์ เครื่องมือ
ผมมีพร้อมทุกอย่าง ยังเคยคิดจะสอนทำแผงสายอากาศเลย ครับ
คนทั่วไป จะทำให้ สวย ดี และ ถูก น่าจะไม่ง่ายนะครับ
ผมแนะนำให้คน"หลงทาง"ไม่ได้ครับ เพราะผมเป็น "ครูช่าง"
aztech
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2014, 10:43:36 am »

ขอให้เพื่อนสมาชิก ได้ดูหน่อยเถอะครับที่ทำเอง ดีกว่ายังไง ?
ผมทำมาก็มากยังไม่กล้าโชว์เลยครับ
ทำเอามัน อยากลอง สนุก ภูมืใจในตัวเองทำได้ครับ
แต่อย่าลืมนะครับ ต้องมี วัสดุ อุปกรณ์ เครื่องมือ
ผมมีพร้อมทุกอย่าง ยังเคยคิดจะสอนทำแผงสายอากาศเลย ครับ
คนทั่วไป จะทำให้ สวย ดี และ ถูก น่าจะไม่ง่ายนะครับ
ผมแนะนำให้คน"หลงทาง"ไม่ได้ครับ เพราะผมเป็น "ครูช่าง"
"ครูช่าง" ชอบคำนี้มากครับ
click
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2014, 06:26:48 am »

เจ้าอาวาสบวชนานคิดว่าตัวเองเก่ง.....ไม่ได้ท่องภาวนา  กลัวจะแพ้เณรนะ แล้วคิดข่มคนอื่นเลิกเถอะ.....บักแจ๊คฆ่ายักษ์..... โลกมันไปไกลแล้วครูช่างอย่าหลงตัวเองอยู่เลย....

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์