ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 05:18:02 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Feed รายการกีฬาถ่ายทอดสดใหม่ๆ
| | |-+  เลสเตอร์ ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้ เชลซี - ฮัลล์ ซิตี้ ลงสนามวอร์มอัพ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลสเตอร์ ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้ เชลซี - ฮัลล์ ซิตี้ ลงสนามวอร์มอัพ  (อ่าน 3674 ครั้ง)
Nim
Hero Member

« เมื่อ: 13, ธันวาคม 2014, 09:50:22 pm »

เทลสิบแปด วันนี้น่าจะถ่าย 2 ช่องครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mong
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2014, 10:22:06 pm »

เสียดายจังครับโคราชรับไม่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sansiri
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2014, 11:01:25 pm »

โคราชถ้ามี จาน 7.5 ไดน่า น่าจะรับได้นะครับ ถ้ารับได้คุ้มมากครับ กีฬา สารคดี  หนัง วันนี้ พรีเมียร์อังกฤษ ถ่าย 3 คู่เลบ
coaxial
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 12:03:52 am »

ขอบคุณครับ
max777
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 07:34:33 am »

เทลสิบแปด วันนี้น่าจะถ่าย 2 ช่องครับ
ขอคำแนะนำในการติดตั้งหน่อยครับ  อยู่กาญจนบุรี  ไม่รู้ว่าจะรับได้ไหม
Nim
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 08:30:35 am »

ขอคำแนะนำในการติดตั้งหน่อยครับ  อยู่กาญจนบุรี  ไม่รู้ว่าจะรับได้ไหม
   ต้องประเมินการรับคร่าวๆก่อนจากข้อมูลที่มีอยู่ครับ
    1.ความถี่จะรับได้ต้องรับได้สัญญาณสูงมากพอเพื่อเครื่องรับจะล็อคสัญญาณและสแกนได้ จากตารางเท่ากับ 7.9
       คือเครื่องต้องรับได้คุณภาพประมาณ 80% ถึงจะล็อคครับ

2.มุมการตั้งจานตามรูป ต้องหักลบมุมกันหน่อยจากค่าออฟเซ็ทของจาน เพื่อเอามุมที่ได้มาใช้กับจานออฟเซ็ท

3. ตำแหน่งสถานที่จานดูจากแผนที่โดยประมาณแนวเส้นศูนย์สูตรขึ้นมา กะเอาครับ จากแซทบีมบอกว่าให้ใช้จาน
        ขนาด 110 ซม. ที่บีมนอกสุด EIRP=42dBw. เอราลองเผื่อไว้หน่อย ลองกำหนดให้มันสัญญาณอ่อนกว่า
        ให้เป็น 36dBW. เทียบบัญญัติไตรยางค์เอามั่วๆจะได้ขนาดจานเท่ากับ 130 ซม. (150ซม. ออฟเซ็ท)

sahachai
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 08:50:00 am »

อยู่น่านจานเทา75cm เอาอยู่มั้ยครับ ผมหาตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็นจนค่ำไม่โผล่เลยครับ ผมเอาเวียตนามเป็นหลัก เครื่องf3เวียดนามได้คุณภาพเกือบๆ80%ลองขยับไปทางเหมือนที่เพื่อนสมาชิกบอกไม่ไผล่มาเลย ชักเพลียกะว่าวันนี้จะลองอีกซักตั้ง เพื่อนสมาชิกมีคำแนะนำมั้ยครับ ดูจากฟุตปริ้นต์ผมว่าน่าจะได้แต่มันไม่โผล่เลย
Nim
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 08:54:58 am »

อยู่น่านจานเทา75cm เอาอยู่มั้ยครับ ผมหาตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็นจนค่ำไม่โผล่เลยครับ ผมเอาเวียตนามเป็นหลัก เครื่องf3เวียดนามได้คุณภาพเกือบๆ80%ลองขยับไปทางเหมือนที่เพื่อนสมาชิกบอกไม่ไผล่มาเลย ชักเพลียกะว่าวันนี้จะลองอีกซักตั้ง เพื่อนสมาชิกมีคำแนะนำมั้ยครับ ดูจากฟุตปริ้นต์ผมว่าน่าจะได้แต่มันไม่โผล่เลย
   มีปัญหาการรับที่ซิมโบเรทสูงๆหรือเปล่า เครื่อง F3 ผ่านการโมดิฟายให้เป็น special edition ก่อน หรือทำแล้ว ลองปรับค่าซิมโบเรทเล่นดูครับ เครื่องมันแปลกๆดี
sahachai
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 09:36:17 am »

มีปัญหาการรับที่ซิมโบเรทสูงๆหรือเปล่า เครื่อง F3 ผ่านการโมดิฟายให้เป็น special edition ก่อน หรือทำแล้ว ลองปรับค่าซิมโบเรทเล่นดูครับ เครื่องมันแปลกๆดี

ขอบคุณท่านNimรับได้ละครับ ตกม้าตายเพราะf3จริงๆลองเอาเครื่องortonมารับไม่ถึง5นาทีรับได้เลย แต่f3ก็รับพม่าได้สบายนะครับ ผมนี่งงเลย (เครื่องf3โมมาแล้ว)ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำ
max777
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 10:05:58 am »

ท่าน nim  แสดงว่าผมต้องใช้จาน ขนาด ประมาณ 150 ซม.  จานโปร่งหรือจานทึบครับ  ถ้าจานทึบแถวบ้านผมคงหายากหน่อย
Nim
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 10:58:33 am »

ท่าน nim  แสดงว่าผมต้องใช้จาน ขนาด ประมาณ 150 ซม.  จานโปร่งหรือจานทึบครับ  ถ้าจานทึบแถวบ้านผมคงหายากหน่อย
   แบบจาน
    1.จานPrime focus dish หรือที่เราเรียกกันว่าหัวรับอยู่ตรงกลาง ส่วนใหญจะเป็นจานตะแกรงที่ส่วนใหญ่เรียกกัน
       ติดปากว่าจานโปร่ง แต่ก็มีทำเป็นจานทึบได้เหมือนกันบางยี่ห้อ       
    2.จาน ออฟเซ็ท Offset dish ที่เป็นจานส่วนใหญ่ทำมาใช้งานรับความถี่เคยู ที่เราเห็นทั่วๆไปหลากหลายสี บางที
       ด้วยความเคยชินที่ชาวบ้านเรียกว่าจานทึบ แต่จานเคยู ตัวจานสร้างเป็นแบบตะแกรงก็มี แต่มีส่วนน้อย บ้านเรา
       ส่วนใหญ่ไม่ค่อยนิยมกัน แต่ตะแกรงรูจะถี่หรือเล็กกว่าจานโปร่งที่ส่วนใหญ่เอามารับคลื่นย่านซีแบนด์ครับ
gikkoit
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 11:32:52 am »

กาญจนบุรีและราชบุรีจากการทดสอบโดยกลุ่มFeedถ่ายทดสดใหม่ๆคอกีฬา
เริ่มทดสอบเมื่อหลายอาทิตย์ที่แล้ว สัญญานเงียบสนิท ไม่มีวี่แวว
max777
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2014, 07:04:04 pm »

กาญจนบุรีและราชบุรีจากการทดสอบโดยกลุ่มFeedถ่ายทดสดใหม่ๆคอกีฬา
เริ่มทดสอบเมื่อหลายอาทิตย์ที่แล้ว สัญญานเงียบสนิท ไม่มีวี่แวว
จบข่าวเลยเรา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์