ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 06:25:42 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  โยนหิน ถามทาง ถ้าเขียนเรื่อง การติดตั้งจานดาวเทียม แบบ MOVE มีคนสนใจไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โยนหิน ถามทาง ถ้าเขียนเรื่อง การติดตั้งจานดาวเทียม แบบ MOVE มีคนสนใจไหมครับ  (อ่าน 14791 ครั้ง)
Cateep
Special Member
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 09:18:06 am »

สนใจครับ รอศึกษาเพิ่มเติม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
rainbow
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 09:30:21 am »

สนใจครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

niraid2507
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 09:48:05 am »

มีความสนใจมากครับ
ซึ่งตอนนี้ผมมีอยู่ 1 ใบขนาด 180 ซม ( 6 ฟุต ) สนับสนุนและอยากได้ความรู้เพิ่มเติมครับ
ยอดกุ๊ก
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 10:59:55 am »

สอนแบบสอนคนไม่รู้นะครับ รออ่านครับ อยากทำเป็น
supemall
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 11:04:23 am »

เป็นประโยชน์มากครับอาจารย์ ขอให้ไทยแซทมีสินค้าขายให้ครบทุกอย่างด้วยจะเยี่ยมมากครับ
LOVE
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 11:54:58 am »

โดนเลยขอเฟซบุกลงเฟซบุกเลยจะได้ถามไปถามมาได้
yuri
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 12:03:21 pm »

ทุกวันนี้ไม่ค่อยมีเรื่องเกี่ยวกับการติดตั้งจานมูฟเลย ส่วนมากจะเป็นอุปกรณ์ต่างๆ เครื่องรับ คนส่วนมากก็ติดเป็นจานฟิ๊กมากกว่า  สนับสนุนท่านอีกเสียงครับ
sorawit
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 12:18:40 pm »

โยนหินไปแล้วยังไม่เห็นทางเลย ทางอยู่ไหนครับแนะทางด้วย
nantapolnsk
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 02:56:59 pm »

จัดเลยครับอาจารย์
รออยู่ครับ
mc_samrong
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 04:25:38 pm »

เขียนเลยครับอาจารย์พิสูตร ผมได้จานมูฟมือสองของสามารถมาใบหนึ่งยังกองอยู่กับพื้นเลยครับ
papa05
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 05:30:16 pm »

เอาเลยครับข้าน้อยมีจานมูฟ7.5ฟุตอยู่ตั้งแต่เอามายังไม่ได้ใช้งานเลยครับ

แบบนี้ยกสองมือหนับหนุนเด้อ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 09:00:17 pm »

คิดใว้ในใจนะ
  หาก เพื่อนสมาชิกสนับสนุน สัก 60 ท่าน
  จะรายงาน อ.มนตรี เจ้าของไทยแซท ทราบ
  เพื่อขออนุมัติ เบิก วัสดุ อุปกรณ์ บุคลากร
ในการ จัดทำ ถ่ายทำ
 ที่คิดรูปแบบใว้
 1  เนื้อหา ภาพนื่ง ลง WEB
 2.  ".       ".    " นิตยสาร Satellite guide
 3  ถ่าย คลิป ลง Youtube
 4  อบรมที่ ศูนย์อบรม ไทยแซท ดินแดง
คทั้งหมดที่กล่าวมา ผมคิดคนเดียว ยังไม่ได้รับอนุมัตินะครับ
อาจมี ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงได้ ผมเขียนหัวข้อไปแล้วเนื้อหาไปบ้างแล้ว
จะสำเร็จเมื่อไร อย่ากดดันนะครับ ผมอายุเยอะทำอะไรชัาครับ
 3

mc_samrong
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 12, มกราคม 2015, 11:04:29 pm »

คิดใว้ในใจนะ
  หาก เพื่อนสมาชิกสนับสนุน สัก 60 ท่าน
  จะรายงาน อ.มนตรี เจ้าของไทยแซท ทราบ
  เพื่อขออนุมัติ เบิก วัสดุ อุปกรณ์ บุคลากร
ในการ จัดทำ ถ่ายทำ
 ที่คิดรูปแบบใว้
 1  เนื้อหา ภาพนื่ง ลง WEB
 2.  ".       ".    " นิตยสาร Satellite guide
 3  ถ่าย คลิป ลง Youtube
 4  อบรมที่ ศูนย์อบรม ไทยแซท ดินแดง
คทั้งหมดที่กล่าวมา ผมคิดคนเดียว ยังไม่ได้รับอนุมัตินะครับ
อาจมี ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงได้ ผมเขียนหัวข้อไปแล้วเนื้อหาไปบ้างแล้ว
จะสำเร็จเมื่อไร อย่ากดดันนะครับ ผมอายุเยอะทำอะไรชัาครับ
 3

ถ้า อ.มนตรี อนุมัติโครงการ ขออนุญาตจอง 2 ที่นะครับ อ.พิสูตร ขอบคุณมากครับ
tgodd
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 09:01:29 am »

ขออนุญาติ คัดลอกน่ะครับ
ถ้า อ.มนตรี อนุมัติโครงการ ขออนุญาตจอง 1 ที่นะครับ อ.พิสูตร ขอบคุณมากครับ
tamhadaotiam
Sr. Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 11:59:52 am »

ขอ1ที่นั่ง ในการรับความรู้ และข้อมูลจาก อาจารย์
ขอขอบคุณล่วงหน้าอาจารย์ทั้ง2ท่านครับ
dodo2541
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 06:04:55 pm »

ผมมีจานใหญ่ 7-8 ฟุต แข็งแรงมาก ของ ไดน่าแซท ถ้าจำไม่ผิด จ้างช่างมาทำ
ติดตั้งตั้งแต่ปี 2538 จานยังขยับได้ แต่ ดูไม่ได้ จัดให้หมุนมาแนวไทยคม
โดยสังเกตุจากจานดำ fix แล้ว เปลียน LNB เป็นธรรมดาของ Fix ดูไทยคม
ได้หลายช่อง แต่ไม่ดีเท่าไร
ผมอยู่อีสาน และ สุงวัย ถ้าได้เป็นรวมเล่ม จำหน่าย ก็ขอร่วมวงด้วย
 ก็จะลองทำเองเวลาว่าง พื้นที่อำนวย ตั้งอยู่พื้นระเบียงชั้นบนของบ้าน 
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 14, มกราคม 2015, 08:22:27 am »

ฝากถึงอ.มนตรีครับ ณ ขณะนี้มีผู้แจ้งความประสงค์เกิน ๖๐ ท่าน ตามที่อ.พิสูตรตั้งใจไว้แล้ว เพื่อเป็นประโยชน์ทั้งผู้เล่นจานมูฟ ผู้ใช้จานมูฟ ช่างสมัครเล่น/อาชีพที่จะอัพความรู้จากจานฟิกซ์เป็นจานมูฟ และบริษัทไทยแซทฯ ขอได้โปรดอนุมัติโดยด่วน เพื่อมิให้เสียเวลารอจนงาไหม้ก่อนถั่วจะสุกครับ

rewatp
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 14, มกราคม 2015, 11:58:34 am »

ทำจาน 10ฟุตและอุปกรณ์ให้ครบชุดออกมาขายเลยครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 14, มกราคม 2015, 01:33:45 pm »

ฝากถึงอ.มนตรีครับ ณ ขณะนี้มีผู้แจ้งความประสงค์เกิน ๖๐ ท่าน ตามที่อ.พิสูตรตั้งใจไว้แล้ว เพื่อเป็นประโยชน์ทั้งผู้เล่นจานมูฟ ผู้ใช้จานมูฟ ช่างสมัครเล่น/อาชีพที่จะอัพความรู้จากจานฟิกซ์เป็นจานมูฟ และบริษัทไทยแซทฯ ขอได้โปรดอนุมัติโดยด่วน เพื่อมิให้เสียเวลารอจนงาไหม้ก่อนถั่วจะสุกครับ
ต๊าย ตายๆๆๆ สายตาแย่แล้ว มองคำตอบที่ ๕๕ เป็น ๖๕ ซะงั้น ยังไม่ถึงนี่หว่า แต่ก็ใกล้แล้ว ขออภัยเนอะ ขึ้นปีใหม่ก็แก่ขึ้นอีกปี แสดงว่าใกล้เริ่มจะปีนหลังคาไม่ไหวแล้ว สงสัยต้องเตรียมมองหาอาชีพใหม่ละ ฮิๆๆๆ

SKservice
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 01:25:47 pm »

สมัครด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 ขึ้นบน พิมพ์