ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 10:27:02 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ความถี่ TURE ที่ไทยคม 3880 V 30000 H
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความถี่ TURE ที่ไทยคม 3880 V 30000 H  (อ่าน 3623 ครั้ง)
mtvasia
Sr. Member

« เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 05:21:29 pm »

เป็นความถี่ทรู บนจานดำ รองรับ กล่องขายขาดรุ่นใหม่  เเบบเติมเงิน เเต่ไม่ครบเเบบจานเเดง ถ้าใครต่อกับจานเเดงถ้าเติมเงินรับได้ครบเหมือนพวกรายเดือน ผมลองเติม Happy Family Pack 1 วัน 10 บาท ช่องมาครบเหมือนรายเดือนเลย กล่องนี้ภาพช่อง HD สวย ลื่น สมูทดีครับ ถ้าไม่ถ้าไม่เติมก็ดู ช่อง ทรูฟรีวิว เเต่ตอนนี้ ดูฟรี ได้ 6 เดือน ผมให้ผ่าน สะดวกที่เติมเงิน 10 บาทผ่านมือถือ ซิมทรูได้ ชอบๆ

http://truedigitalhd.truecorp.co.th/all_package.html

http://truedigitalhd.truecorp.co.th/info02.html

http://truedigitalhd.truecorp.co.th/promotion.html

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 07:03:18 pm »

มีช่อง FOX ไหมครับ..?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 07:50:52 pm »

ช่อง FOX มีครับ ที่ เคยูนะ    ซีเเบน ไม่มี
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 07:52:41 pm »

ผมลองซื้อ เเฟมมิลี่ HD 1 วัน 10 บาท ช่องมาครบเหมือนรายเดือนครับ มีช่องดูได้นอกเหนือเเพ๊ตเก็ตหลายช่องด้วย CINIMAX  H2  ช่องทรูสปอท HD การตูนเนตเวอค นิคโคโลเดียน ดีสนี หลายช่องเลย  ผมก็ งง ว่าเค้าปรับเเพ๊ตเก็ตหรืออย่างไร  ผมว่าก็โอเคนะ ยังไงทรูช่องมีคุณภาพกว่า GMM CTH  เติมช่องวันละ 10 บาทก็ได้ ไว้รับเเขก ไม่ต้องเติมยกเดือน
championred11
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 07:56:26 pm »

ผมลองซื้อ เเฟมมิลี่ HD 1 วัน 10 บาท ช่องมาครบเหมือนรายเดือนครับ มีช่องดูได้นอกเหนือเเพ๊ตเก็ตหลายช่องด้วย CINIMAX  H2  ช่องทรูสปอท HD การตูนเนตเวอค นิคโคโลเดียน ดีสนี หลายช่องเลย  ผมก็ งง ว่าเค้าปรับเเพ๊ตเก็ตหรืออย่างไร  ผมว่าก็โอเคนะ ยังไงทรูช่องมีคุณภาพกว่า GMM CTH  เติมช่องวันละ 10 บาทก็ได้ ไว้รับเเขก ไม่ต้องเติมยกเดือน

รอหลังวันที่15 แล้วเติมใหม่ จะได้เท่าเดิมไหม
เพราะตอนนี้ ทรูให้ของปีใหม่ 1-15 อัพระดับ แพ็คเกจ 1 ระดับ - 15 นี้ ขนาดฟรีวิว ยังมีโนลเลจให้ดู
*ไม่รู้เกี่ยวไหมนะครับ
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 07:57:17 pm »

เออ มีอีกเรื่อง ถ้าเติมเองจากมือถือ ได้ เเค่ Happy Family  HD Pack   จะสมัคร โกล์ด หรือ เเพ๊คตินัม ก็ได้ครับ ต้องไปทำที่ทรูช๊อป
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 09:04:18 pm »

ช่อง FOX มีครับ ที่ เคยูนะ    ซีเเบน ไม่มี
ขอบคุณครับ

mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 09:21:40 pm »

ขอบคุณครับ

FOX

เป็นช่องฟรีวิวครับ ไม่ต้องเติมเงินก็ดูได้
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 09:38:19 pm »

เรียกแขกทพอแขกตายใจ ตีหลังหัก แล้วเข้าบ้าน

wish
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 09:43:09 pm »

ดูช่องทรูบนจานดำได้มั๊ยครับ
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มกราคม 2015, 11:08:33 pm »

ดูช่องทรูบนจานดำได้มั๊ยครับ

จาน ดำ มี ช่อง ทรู 12 ช่อง เป็นช่องทรูเอง พวก มูว่ีฮิต ฟิล์มเอเชีย เอ๊กไซ ทรูสปอทสอง ประมาณนี้
ผมว่าเอาไปติดจานดำซื้อเเพ๊คเสริมไม่คุ้ม  ติดจานเเดงของมันคุ้มกว่าครับ ช่องมาครบ เหมือนรายเดือน
ลองจานเเดง 10 บาท เเฟมมิลี่เฮชดี ช่องมากครบ ดูได้มากกว่าที่เเพ๊คมันบอกอีก เดียวผมรอหลังวันที่ 15 ลองเติมดูใหม่ว่า ช่องยังดูได้มากเหมือนเดิมไม่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์