ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 09:50:26 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีใครลองใช้กล่องทรู ที่ดูจานดำ มีข้อดีอย่างไรบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครลองใช้กล่องทรู ที่ดูจานดำ มีข้อดีอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 3223 ครั้ง)
puntee
Sr. Member

« เมื่อ: 25, มกราคม 2015, 10:04:41 am »

เมื่อวาน เพื่อนโทรมาถามว่ากำลังหาซื้อกล่อง HD ดาวเทียมเพิ่มเพื่อต่ออีกจุด
จากเดิมมีกล่อง PSI อยู่แล้ว
เพราะตอนแรกเคยบอกไปว่า
อย่าซื้อกล่องค่ายเดียวกัน
จะได้ดูอะไรที่หลากหลายมากขึ้น

เพื่อนเลยบอกว่าตอนนี้มี 2 ทางเลือก
1.GMMZ HD (CTH)
2.TRUE กล่องขายขาดล่าสุด

ผมบอกเพื่อนไปว่า หากอยากชมละคร หรือเพลง คงเลือก GMMZ
และยังสามารถหาคีย์เพิ่มช่องได้ (แต่เพื่อนคงทำไม่เป็น)
ถ้าเน้นกีฬา และรองรับการจ่ายเงินในอนาคต ก็น่าจะเลือก TRUE

มีใครได้ลองแล้ว มารีวิวหน่อยก็ดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
khowku60
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, มกราคม 2015, 11:10:24 am »

หวัดดีจ้า

ขออนุญาตจ้า

ข้อจำกัด ณ ปัจจุบันคือ

1. ฟังก์ชั่น USB ไม่สามารถใช้ได้จ้า (เค้าแจ้งว่าใช้ได้ในอนาคตจ้า)

2. ไม่รองรับแพ็คเกจโกลด์และแพลตจ้า

3. ไม่สามารถปรับแต่งความถี่และใส่กุญแจได้จ้า

ข้อดีจ้า

1. แพ็คเกจราคาประหยัดจ้า

2. ดูได้ทั้งระบบจานดำและจานเล็กจ้า

ไปแล้วนะจ้า

บายจ้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, มกราคม 2015, 04:00:11 pm »

ถูกใจ..ตรง 3 ช่อง 90 นี่แหละครับ.

pee4505
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, มกราคม 2015, 06:31:59 pm »

เห็นเค้าว่าถ้าเปลี่ยนไปดูจานแดงต้อองส่งเอสเอมเอส ไปขอเปลีีี่ยนนะครับ

ไม่ใช่เสียบปุ๊บดูได้ปั๊บ จริงไม่จริงผู้รู้ช่วยบอกที
onepen
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, มกราคม 2015, 10:20:06 pm »

ตั้งแต่ ขาย ยังไม่ได้แกะดู สักเครื่อง
ลูกค้าซื้อ แล้วหายไปกันหมด ไม่รู้ ดูได้หรือไม่ได้
เรื่องจริง ลูกค้า ทรู ส่วนใหญ่ เขาเก่ง กันทุกคน ไม่พึงพาช่าง
โทรถามทรู ทำได้ ง่ายนิด
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 12:41:11 am »

ตั้งแต่ ขาย ยังไม่ได้แกะดู สักเครื่อง
ลูกค้าซื้อ แล้วหายไปกันหมด ไม่รู้ ดูได้หรือไม่ได้
เรื่องจริง ลูกค้า ทรู ส่วนใหญ่ เขาเก่ง กันทุกคน ไม่พึงพาช่าง

เห็นด้วยเลยครับ..

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 11:00:14 am »

ผมก็หนึ่งในนั้นล่ะครับ 555...
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 02:11:28 pm »

จริงครับ เปลี่ยน จาน ระหว่าง จานดำกับเเดง ต้องส่ง SMS ไปเปลี่ยนครับ เสียบเฉยๆช่องจะไม่ขึ้น ถ้าไม่อยากส่ง SMS ให้วุ่นวายก็ ดูโอไปเลยที่เดียวจบ

เรื่องเเพ๊ตเก็ต สมัครได้ จนสูงสุด โกล์ดเเละเเพ๊ตตินัมเลยครับ เเต่ต้องไปสมัครที่ศูนย์ทรู สำหรับใครที่ต่อกับจานเเดงนะ ช่องมาครบเหมือนรายเดือนทุกอย่าง  ถ้าเติมเงินเองกับมือถือได้เเค่ เเพ๊คเก๊ตเเฟมมิลี่ HD ครับ นอนกด SMS ที่บ้านเลยไม่ต้องไปเติมที่ศูนย์หรือ 7-11 เเค่มีเงินในซิมมันหักเงินจากซิมเลย ไม่เกิน 1 นาทีภาพมา เเฟมมิลีHD เติม 10 บาท 1 วัน ก็ได้ครับ ผมลองเติมทำไมมันดูได้ตั้ง 48 ชั่วโมงกว่าจะตัด คือ 2 วัน ลองเติม 10 บาท 2 ที่ เเล้ว ดูได้ประมาณ 48 ชั้วโมงทั่ง 2 ที่ งง  เดียว ว่าจะลองเติมใหม่เป็นครั้งที่ 3 ว่าดูได้ 2 วันอีกไม่
c.wit2009
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 02:52:48 pm »

ท่าน mtvasia  สมัครได้ จนสูงสุด โกล์ดเเละเเพ๊ตตินัมเลย หรือครับ
mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 03:34:53 pm »

ท่าน mtvasia  สมัครได้ จนสูงสุด โกล์ดเเละเเพ๊ตตินัมเลย หรือครับ
สมัครได้ทุกเเพ๊ตเก๊ตปรกติเหมือนรายเดือนทุกอย่างครับ เเค่บอกหมายเลขสมาทการ์ด ผมถามพนักงานมาเเล้ว
เเต่ถ้าเติมเองได้เเค่ เเฟมมิลี่ HD ตอนนี้กำลัง งง ว่า ผมเติม ที่ละ 10 บาท ทำไมดูได้ 2 วัน หรือระบบมันมั่ว ถ้าผมเติมเเบบนี้เท่ากับดูเเฟมมิลี่ HD เดือน 150
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 04:55:56 pm »

สมัครได้ทุกเเพ๊ตเก๊ตปรกติเหมือนรายเดือนทุกอย่างครับ เเค่บอกหมายเลขสมาทการ์ด ผมถามพนักงานมาเเล้ว
เเต่ถ้าเติมเองได้เเค่ เเฟมมิลี่ HD ตอนนี้กำลัง งง ว่า ผมเติม ที่ละ 10 บาท ทำไมดูได้ 2 วัน หรือระบบมันมั่ว ถ้าผมเติมเเบบนี้เท่ากับดูเเฟมมิลี่ HD เดือน 150
เขาคงนับรอบ 24 ช.ม.กระมังครับ..?

mtvasia
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, มกราคม 2015, 06:21:33 pm »

เขาคงนับรอบ 24 ช.ม.กระมังครับ..?

ผมลองนับเเล้วครับ ได้ประมาณ 40 -48 ขั่วโมงครับ ส่วนมากผมจะสมัครตอน  3 ทุ่มกลางคืน มันต้องหมดเวลา  3 ทุ่ม อีกวันใช่ไม่ครับ คือ 24 ชั้่วโมง   3 ทุ่ม เเล้ว ก็ยังไม่ตัด ตี 1 เเล้วก็ยังไม่ตัด ตื่นมาตอนเช้าลองเปิดดูก็ยังไม่ตัด  ไปเปิดดูใหม่ตอนเย็นของวันที่ 2 ก็ยังไม่ตัด ตกลงไปตัดเกือบ 4 ทุ่มของวันที่ 2 ครั้งนั้นเติมไป 10 บาท ดูได้เกือบ 50 ชั้วโมง เท่ากับดูได้ 2 วันกับ 1 ชั้วโมง เดียว เป็นเเบบนี้มาตลอดเติม 3 ครั้ง เเล้ว ผมจะลองเติมอีกวันนี้ ลองดู ยังสงสัยไม่หาย
HD
Special Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 12:50:07 pm »

แสดงว่า ลูกค้าค่ายอื่น.........ทำไม่ได้.....เพราะไม่รู้จะถามใคร

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์