ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 04:04:14 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอคำแนะนำNet simใช้กับบ้านเช่าอย่างเดียว/เดือน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำNet simใช้กับบ้านเช่าอย่างเดียว/เดือน  (อ่าน 2727 ครั้ง)
mcot
Sr. Member

« เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 06:01:13 pm »

สอบถามสมาชิกครับ เนื่องจากไม่ได้ใช้ Internet ผ่านคู่สายโทรศัพท์ (ADSL) ที่ผ่านมาใช้ sim net ของAIS รายสัปดาห์คิดค่าบริการรวม VAT แล้วเป็นเงิน 74 บาท/สัปดาห์ หรือ 296 บาท/เดือน ความเร็วที่ 384 Kb/S แต่อยากจะเปลี่ยนเป็นจ่ายเป็นค่าบริการเป็นรายเดือน รวมภาษีแล้ว 249 บาท/เดือน ใช้ Internet ได้ไม่จำกัด ใช้ความเร็วสุงสุดที่ 500 MB หากใช้หมดแล้วความเร็วลดเหลือที่ 64 Kb/S อยากทราบว่าหากใช้เพื่อดูกับบ้านเช่าอย่างเดียวใน 500 MB จะพอไหม และถ้าเหลือความเร็วที่ 64 Kb/s จะรับชมได้ตามปกติไหมครับ (ดูประมาณวันหนึ่งรวมแล้ว 4 ชั่วโมง ที่เป็นช่องผ่านบ้านเช่า)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dragonball
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 07:05:03 pm »

แนะนำ my by cat ครับ 99บาทได้31วัน ลองศึกษาดูก่อนครับเป็นทางเลือกแล้วกัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
championred11
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 07:35:45 pm »

ของบอกเลย ผมใช้อยู่

99 บาท ต่อเดือน 3G 850MHz ใช้คลื่นเดียวกับทรู ทรู 3Gมีที่ไหน MY ก็อยู่ที่นั้นด้วย
ใช้ คู่กับแอร์การ์ด ทรู + Sim MY + เราท์เตอร์ 3G บบเสียบแอรืการ์ด
 หรือ จะแบบเสียบซิมก็แล้วแต่งบประมาณท่าน
ส่งออกทาง Lan / Wifi
จับคู่กับ S10 F3 Online Server ได้อย่างดี

384k ดู CCcam/Mgcam Newcamd ไหลลื่นไม่สะดุด

BigBoss
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 07:36:31 pm »

แนะนำ my by cat ครับ 99บาทได้31วัน ลองศึกษาดูก่อนครับเป็นทางเลือกแล้วกัน

น่าจะดีสุดแล้วนะช่วงนี้
wut2029
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 07:47:37 pm »

แต่ก่อนผมใช้ 60 บาท ได้ 6 เดือน ตอนนี้น่าจะหมดโปรแล้ว
Wuttichai
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 07:57:57 pm »

ผมใช้อยู่my99บาทดูวีด้วยเล่นเน็ทด้วยคุ้มไม่อืดจัดไปลูกพี่
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, มกราคม 2015, 08:24:55 pm »

60 บาท 6 เดือน ผมหมดไปได้เดือนที่แล้ว เลยมาต่อด้วย 99/ เดือนแทนได้ 2 รอบแล้ว
ส่วนการเติมเงิน เติมได้ ตลอด
แต่เวลาต่อโปร จะยุ่งยากนิดนึง  คือต้องรอให้หมดโปร ตรงวันและเวลา แล้วถึงจะ กด ต่อโปร ได้ครับ
**มือถือยังไม่เท่าไรสะดวก เพราะเราจะมี sms ส่งมาบอกว่าหมด
แต่ใส่แอร์การ์ด ต้องคำนวนวันและเวลา ที่สมัครให้ดี ถ้าหมดและเกินวัน จะคิดลบเงินที่คงเหลือไปจนหมด ถ้าหมดซิมจะขาด เลยครับ
sahachai
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, มกราคม 2015, 08:36:19 am »

ผมมีเร้าเตอร์huawie e960 เสียดายรับ 3g 850ไม่ได้ ทุกวันนี้เลยใช้มือถือปล่อยไวไฟ กับเครื่อง800hd โดยใช้แอร์การ์ด tp link แต่ก็ใช้ได้ดี ผมเน้นดูเฉพาะเสาร์ อาทิตย์
Bhoon
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, มกราคม 2015, 09:00:10 am »

60 บาท 6 เดือน ผมหมดไปได้เดือนที่แล้ว เลยมาต่อด้วย 99/ เดือนแทนได้ 2 รอบแล้ว
ส่วนการเติมเงิน เติมได้ ตลอด
แต่เวลาต่อโปร จะยุ่งยากนิดนึง  คือต้องรอให้หมดโปร ตรงวันและเวลา แล้วถึงจะ กด ต่อโปร ได้ครับ
**มือถือยังไม่เท่าไรสะดวก เพราะเราจะมี sms ส่งมาบอกว่าหมด
แต่ใส่แอร์การ์ด ต้องคำนวนวันและเวลา ที่สมัครให้ดี ถ้าหมดและเกินวัน จะคิดลบเงินที่คงเหลือไปจนหมด ถ้าหมดซิมจะขาด เลยครับ
ท่าน championred11 ครับ

เคยลองมั๊ยครับ  ใช้งานตามปกติที่ใช้อยู่กับ 99/เดือน
( My net ถูกตังส์ 0.50 บ./MB )
เดือนต่อเดือน จะมีค่าใช้จ่ายมากกว่า โปรเสริม 99 บ/ เดือนมั๊ย

ถ้าพอๆกัน ก็จะง่ายเพราะไม่ต้องแจ้งเปิดโปรทุกเดือน
ทำเพียงเติมเงินให้พอหักแต่ละเดือนเท่านั้น ครับ

เดี๋ยวเดือนหน้าว่าจะลอง (เดือนนี้ก็ใช้โปรเสริม 99/เดือน อยู่)

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, มกราคม 2015, 09:09:38 am »

ไม่มีเกินค่าใช้จ่ายนอกเหนือ 99/เดือนเลยครับ
ถ้าไม่ได้โทรไป ค่ายอื่น ในกรณีใช้กับมือถือ
ส่วนถ้าใช้ในมือถือโทรเข้า เบอร์ MY ด้วยกันฟรีด้วยครับ
ผมจะ เติม 100 ทุกครั้งก่อนจะหมดโปร ที่ตู้ บุญเติม *ไม่มีค่าบริการด้วย
 แล้วพอหมดโปรจะมี sms มาแจ้ง ก็จะกด เบอร์อัตโนมัติ ไปสมัครโปร 99/ด
ทำแบบนี้ครับ

ผมใช้แบบ นี้อยู่ 3 ซิม / 1 มือถือ และ/ 2 โมเดม 3G ใช้กับ F3 บ้านเช่าล้วนๆ
แต่โมเดมอย่างที่บอก มันจะไม่มีแจ้งให้เราเห็นว่า มันจะหมดวันไหนผมจะจดวันเติมแต่ละเบอร์ไว้ แล้ว เติมเงินแบบเดียวกัน แต่สมัครต่อโปรก็จะเอามาใส่มือถือสมัครเอาครับ
mcot
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28, มกราคม 2015, 10:49:14 am »

โมเดม 3G ใช้กับ F3 เป็นรุ่นไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ท่าน championred11 ขอดูรูปหน่อย ขอบคุณครับ และขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกท่านที่ร่วมแสดงความเห็นด้วยครับ
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, มกราคม 2015, 12:14:50 pm »

ผมได้มือสองมาครับ งมหาอยู่นาน แต่ถ้ามือ 1 ยังก็ยังพอมี
ลองไปร้าน JIB หรือดู ใน เว็บ jib ครับ รุ่นนี้
D-LINK WIRELESS N300 MULTI-WAN ROUTER (DWR-116)
ราคามือ 1 แบงค์ 1000 มีเหลือครับ

แล้วหา แอร์การ์ดทรู มือสองสักอัน 200-300 ใส่sim มาย

มันทำไรได้บ้างกับ 3G โมเดมนี้

เป็น 3G/4G Router แบบใส่ USB แอร์การ์ด ทำหน้าที่รับสัญญาณอินเตอร์เน็ตจาก Aircard แล้วกระจายเป็น WiFi หรือ LAN
    เป็น Wireless N 300Mbps เสาอากาศขนาด 5 dBi จำนวน 2 ต้น
    รองรับทุกเครือข่าย AIS, DTAC, True H, My, TOT และความเร็วที่ได้ขึ้นอยู่กับรุ่นของแอร์การ์ด
    มี LAN 4 ช่อง และ WAN 1 ช่อง แบบ 10/100Mbps
    รองรับการทำ Load Balance/Failover ระหว่าง WAN และ แอร์การ์ด
    รองรับ VPN แบบ L2TP/PPTP/IPSEC VPN Pass-through, PPTP/L2TP Connection
    Wireless Security รองรับ 64/128-bit WEP, WPA & WPA2, WPS
    ขนาด 148.5 x 113.5 x 25 มม.

np96
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28, มกราคม 2015, 08:01:08 pm »

TP-LINK TL-MR3420 (ร้าน advice) รับประกันตลอดชีพ + แอร์การ์ด 3 G มือสอง(ใช้กับ my cat ได้) แบบท่าน championred11 ว่ามา เข้ากันได้ดีอีก1 เสียง (ผมใช้อยู่ 3 ซิมเหมือนกันครับ)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์