ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 06:31:46 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  ชุด upgrade cloud IBOX II plus เพื่อรับ T2(T2 Tuner + ฝาหลัง + slot)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด upgrade cloud IBOX II plus เพื่อรับ T2(T2 Tuner + ฝาหลัง + slot)  (อ่าน 2088 ครั้ง)
goods_buy
Special Member
*

« เมื่อ: 30, มกราคม 2015, 03:17:54 pm »

ชุด upgrade cloud IBOX II plus เพื่อรับ S2 + T2   ชุดละ 1,000 บาท พร้อมส่ง EMS
ประกอบด้วย
- T2 Tuner
- ฝาหลัง cloud IBOX III
- slot สำหรับบัดกรีลงบอร์ด cloud IBOX II plus เพื่อเสียบ T2 Tuner

สินค้ามีจำนวนจำกัด จองซื้อด่วน
line :  goods_buy
อีเมล์ : goods_buy@hotmail.com

พอดีจองสินค้ากับทางโรงงานไปแล้ว จะยกเลิก order ก็กลัวผิดคำพูดครับ  นำมาแบ่งขายให้ลองนำไปอัพเกรดเครื่องกันครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dhor009
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มกราคม 2015, 07:54:56 pm »

รุ่นที่เขียนด้านหลัง made in korea ได้ใหมท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, มกราคม 2015, 07:58:35 pm »

รุ่นที่เขียนด้านหลัง made in korea ได้ใหมท่าน

รุ่นที่เขียนที่ฝา  made in Korea  เป็นเครื่องจากโรงงาน cloned ครับ
จะมี slot สีดำ สำหรับเสียบ T2 อยู่บนบอร์ดครับ

เพื่อความมั่นใจ ลองมอง ลอดช่องระบายอากาศ จากด้านบนฝาหลังเครื่อง

และเวลาเครื่องบูท  บนหน้าจอจะแสดง cloud IBOX III (ถูกต้องไหมครับ)
dhor009
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, มกราคม 2015, 08:46:55 pm »

รุ่นที่เขียนที่ฝา  made in Korea  เป็นเครื่องจากโรงงาน cloned ครับ
จะมี slot สีดำ สำหรับเสียบ T2 อยู่บนบอร์ดครับ

เพื่อความมั่นใจ ลองมอง ลอดช่องระบายอากาศ จากด้านบนฝาหลังเครื่อง

และเวลาเครื่องบูท  บนหน้าจอจะแสดง cloud IBOX III (ถูกต้องไหมครับ)
ถูกต้องครับ ใส่ได้ใหมเอ่ย ถ้าใส่ได้ fw เดิมได้เลยใหมหรือต้องลง fw ใหม่ ขอบคุณครับ ผมดูผ่านบ้านเช่าครับ
goods_buy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, มกราคม 2015, 07:15:17 am »

ถูกต้องครับ ใส่ได้ใหมเอ่ย ถ้าใส่ได้ fw เดิมได้เลยใหมหรือต้องลง fw ใหม่ ขอบคุณครับ ผมดูผ่านบ้านเช่าครับ

รุ่นที่มี slot สีดำ, สีขาว หรือ สีส้ม สามารถเสียบ T2 Tuner ได้เลยครับ

เมื่อเข้าไปที่เมนู "ตั้งค่า Tuner"  จะมีเมนู "Tuner B:DVB-T/T2 NIM (DVB-T2)"  ให้อัตโนมัติ

เข้าไปที่เมนู Tuner B:  แล้วเลือก "ผู้ให้บริการภาคพื้นดิน" เป็น "Europe, Middle East,Africa:DVB-T Frequency"
เข้าไปที่เมนู "Automatic Scan" 
ตั้งค่า "ค้นหา Tuner A(DVB-S2)"  ตั้งเป็น "ไม่"
กด OK เพื่อสแกน

ปล. ผมลองทดสอบกับเครื่อง cloned (บนแผงวงจรจะมีข้อความ enigma2 box และหลังเครื่องมีข้อความ Made in china)
     ใช้ firmware Tornado
     สามารถสแกนและรับชม T2 ได้ครับ
bigsnake
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, มกราคม 2015, 10:38:35 am »

ออใช่ ดูชัดๆหน่อย
goods_buy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2015, 05:27:44 pm »

รูปภาพ และรายละเอียด (แบบละเอียด)  สามารถติดตามอ่านได้ที่เวปเพื่อนบ้านครับ (เหตุที่อัพไว้ที่นั่น เพราะผมสามารถแก้ไข เพิ่มเติมรายละเอียดได้ง่าย)

http://www.711shop.info/index.php?topic=6774.msg126998#msg126998
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์