ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:03:03 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามหน่อยครับ Cloud ibox 3Se หรือจะเล่น Atom BOx ดี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ Cloud ibox 3Se หรือจะเล่น Atom BOx ดี  (อ่าน 5173 ครั้ง)
kirstdevil
Newbie
*

« เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 02:44:55 pm »

แนะนำหน่อยครับ  ไม่มีข้อมูลเลย  !!  อยากดูหลาย ๆ ช่อง ภาพสวย ๆ ระบบซอฟแวร์ดี ๆ   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 02:58:24 pm »

ผมให้คะแนน
  Cloud ibox 3Se  = 100 เต็ม
 Atom BOx         =  20

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ   ibox  มีตั้งแต่ 1 ,2 ,2 plus ,3  ตอนนี้ 3 se แล้ว ไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง ตั้งแต่ 1 เลยครับ เป็น E2 จะเล่นเองก็ง่าย หรือจะฝึกทำโปรแกรมก็ได้  หาคนซ่อมง่าย remote หาง่าย  สรุปง่ายไปหมด  หา server ก็ง่าย หาของฟรีใส่เอง ยังได้  รองรับทุก แคมในโลกนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chang
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 03:30:49 pm »

พี่คล้าวอีกเสียง จาน 35 รับสบาย (เทียบกะตระกูล box  และ HT89 นะ สองรุ่นนี้รับ บาง TP ได้แต่กระตุก แต่พี่คล้าวผ่าน) ส่วนอื่นๆๆ อีกมากมาย (ถ้าใช้ Linux เป็น)
Bhoon
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 03:41:16 pm »

กล่องตระกูล คล้าว ครับ

มีพื้นฐานเป็นลีนุกซ์ ซึ่งเป็นระบบเปิด มีการพัฒนา จากมากมายหลายๆเจ้า

โปรแกรมสนับสนุนในปัจจุบันมีความเสถียรในระดับที่น่าพอใจครับ

ระดับความสามารถของกล่องคล้าว ก็ให้ภาพสวยสมราคา ครับ

discoman1970
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 04:47:34 pm »

กล่องก็เป็นปัจจัยนึง
server ก็เป็นปัจจัยนึง

กล่องดี server ห่วย ก็ห่วย  ---> ไปหา server เจ้าอื่น
กล่องห่วย server ห่วย ก็ x2 ห่วย  หาใหม่หมด
กล่องห่วย server ดี  ก็ห่วยอยู่ดี   ----> ต้องหา กล่องใหม้ ที่บริการสำหรับกล่อง

winner
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 05:54:07 pm »

ผมใช้มาหมดแล้วครับ ทั้ง atom box  และ cloud ibox  ตอนนี้ผมมีแต่ตระกูล cloud ibox ผมเป็นคนแรกที่กล้าเอา atom box ราคาขณะนั้น 3 พันกว่าบาทเอามาขอแลก cloud ibox มีหลักฐานตามลิ้งนี้
พูดมากไม่ได้เดี๋ยวพ่อค้าจะหมั่นไส้

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=68963.0
adams
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 07:21:30 pm »

เลือก cloud ibox อีกหนึ่งเสียงครับ  ส่วน Atom Box บ้านเช่าน้อย และถ้าผู้นำเข้ามาขายทิ้ง ก็จะไม่มีการพัฒนาเฟิร์มแวร์
q_9874
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2015, 09:23:20 pm »

ให้เลือกผมเลือก cloud ibox 
แต่ข้อเสียของพวกตระกูลบ๊อกๆๆ หาช่างซ่อมยาก
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2015, 08:35:15 am »

แต่ข้อเสียของพวกตระกูลบ๊อกๆๆ หาช่างซ่อมยาก

cloud ibox นี่หราครับ หาซ่อมยาก ผมว่าเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า
q_9874
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2015, 02:30:18 pm »

cloud ibox นี่หราครับ หาซ่อมยาก ผมว่าเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า
แนะนำหน่อยครับ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2015, 03:16:53 pm »

web เพื่อนบ้านคับ หน้าซื้อขาย คูณ good_buy
q_9874
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2015, 04:01:28 pm »

web เพื่อนบ้านคับ หน้าซื้อขาย คูณ good_buy
รับซ่อมเฉพาะเครื่องที่ซื้อขากเขาครับซื้อที่อื่นไม่รับ
LOVE
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2015, 10:45:46 am »

รับนะคับแต่ค่าซ่อมอาจแพงกว่า
click
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2015, 02:40:39 pm »

ถ้าเป็นไปได้เล่นยี่ห้ออื่นครับ...บักคล้าวมันไม่ถึกทน แต่ทันสมัย เลือกเอา...555

patdreem
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 07:57:46 pm »

และจะใช้ กล่องยี่ห้อไหนดีที่จะใช้ดูได้ ทั้ง 3 ระบบ เหมือน 2 ยี่ห้อนี้ครับ และดีกว่า ทนกว่า
q_9874
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 01:42:46 pm »

และจะใช้ กล่องยี่ห้อไหนดีที่จะใช้ดูได้ ทั้ง 3 ระบบ เหมือน 2 ยี่ห้อนี้ครับ และดีกว่า ทนกว่า
ถ้าเป็นผมอย่างไงก็cloudibox
เหตุผลคือมีคนเล่นถือว่ากลุ่มใหญ่ในบอร์ดข้างบ้านและถ้ามีปัญหาการใช้งานในบอร์ดเพือนบ้าน
สามารถช่วยท่านได้เยอะ เครืองรุ่นไหนคนเล่นน้อย เวลามีปัญหามาถ้าเราไม่มีความรุ้เลยจะลำบาก
ยิ่งซื้อเครืองระบบปิด โดนลอยแพได้ง่าย แต่cloudibox ผมว่ายังไปได้สวย
cloudibox บอร์ดเพือนบ้านมีการพัฒนาการใช้งานตลอด และถ้าท่านเข้าไปเป็นสมาชิกในบอร์ดนั้น
จะยิ่งง่ายในการเล่น หาบ้านอยุ่ก็ง่าย แบบฟรีก็มีในบอร์ดข้างบ้าน
ส่วนเรื่องความคงทน ใช้สักสองปีก็คุ้มแล้วครับ ส่วนตัวผมใช้มาสองปีเครืองก็ยังไม่มีปัญหา ทั้งๆที่
ผมชอบลองอิมเมทต่างๆ ถ้าถามว่าแฟลทอิมเมทไปกี่ครั้งแล้ว บอกได้เลยจำไม่ได้เพราะบางครั้งเบื่อ
อิมเมทที่เขาแจกก็หาโหลดจากเวปต่างประเทศมาลองทำซ่ี่งกว่าจะสำเร็จ แฟลชกันทั้งวัน
ลองตัดสินใจดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์