ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 01:24:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง IPM HD Combo ไฟเครื่องมีสีเดียวหรือครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง IPM HD Combo ไฟเครื่องมีสีเดียวหรือครับ  (อ่าน 3327 ครั้ง)
geoacc
Newbie
*

« เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:48:13 pm »

นำคูปองทีวีดิจิตอลไปแลกเครื่อง IPM HD Combo มาใช้งาน
แต่เมื่อเสียบปลั๊ก เปิดสวิทย์ด้านหลังเครื่อง ไฟจะติดเป็นสีแดง และเวลาใช้งาน ไฟสีแดงก็จะติดตลอด

ถ้าหากปิดเครื่องที่รีโมท ไฟก็เป็นสีแดงเหมือนเดิม เลยสงสัยว่าไฟมีสีเดียวหรือครับ
เพราะเครื่องอื่น เช่น Dreambox 500s เวลาใช้งาน ไฟจะเป็นสีเขียว แต่ถ้าปิดที่รีโมท จะสแตนบาย ไฟเป็นสีแดง

เครื่องปกติหรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
scone
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 12:54:07 pm »

ปกติครับ

เขา OTA ช่วงหลังมานี้แหล่ะ ไฟ LED สีเขียวหายไป เหลือแต่ไฟ LED สีแดง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tt2006sat
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 02:46:26 pm »

ปกติครับ

เขา OTA ช่วงหลังมานี้แหล่ะ ไฟ LED สีเขียวหายไป เหลือแต่ไฟ LED สีแดง
ซื้อเครื่องรับดาวเทียมมาเล่น ก็หลายสิบเครื่องอยู่
เพิ่งเจอะ เพิ่งเจอ ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้แหละ ..... ที่ทำได้ "ห่วยมาก"

1. ไฟแสดงสถานะ แยกไม่ออกเลยว่า ตอนนี้ อยู่ใน "สถานะ" ไหน - "เปิด" หรือ "ปิด" หรือ "ปิดชั่วคราว"
2. จัดการ "ช่องที่ชื่นชอบ" ลำบากยากเย็น
3. ช่องของดาวต่าง ๆ ปนกัน จน "มั่ว"  ไปหมด
4. เปิดแป๊บเดียว "ร้อนอิ๊บอ๋าย"
5. ตัวอักษร บน  รีโมท  "(โคตร)เล็กมาก" ไม่สงสาร "สว." (อย่าง Gu) บ้างเลย
6. ราคาก็แพงพอสมควร แต่ให้  "รีโมท" มาแบบ "ก๊องแก๊ง" มาก ๆ ไม่สมราคาเลย

เล่นมาได้ 4-5 วัน นึกได้แค่นี้ครับ
puntee
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 03:47:47 pm »

เคยแจ้งให้บริษัททราบในเฟซแล้ว  เงียบ

ที่บริษัทน่าจะมีคนไปแก้ไขเฟิร์มแวร์ แล้วแก้คืนไม่เป็น
suvan
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 07:54:23 pm »

ปกติครับ

เมื่อคืน ota ไฟเขียวมาแล้วครับ
yyy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 08:09:12 pm »

ของผมไม่เคยเขียวเลยครับท่าน อยากเห็นภาพไฟเขียวจัง
v2.950375 ครับ

chsi
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 08:39:18 pm »

หลังจาก OTA ครั้งล่าสุด ก็ยังมีแต่ไฟสีแดงอย่างเดียว
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 08:43:49 pm »

โอทีเอ..เมื่อคืน ตอนตีหนึ่งครึ่ง
เพิ่มช่องเอชดีในไทคมซีแบนด์ กลุ่ม sr 14650
แต่..หลายช่อง "ไม่มีเสียง".. (ใส่ร่องเสียงมาผิด) เฮ้อ..
และเพิ่มช่องของกลุ่มไอพีเอ็มขึ้นมา..
ความเปลี่ยนแปลงที่เห็นชัดเจน
คือ..เวลากดปุ่มอินโฟฯ ตอนนี้แสดงค่าต่างๆ ครบถ้วน..
ครับ..

monchan001
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 10:45:41 pm »

เอ่ออออ...... มันยังงันกันนะ เรื่องไฟเขียว

เมื่อผมอ่านเจอกระทู้นี้ก็เปิดสวิทช์ปลั๊กเครื่องคอมโบ้โดยพลัน หวังจะเจอการ OTA แล้วไฟเขียวกลับมาติดกับเขาบ้าง

แต่ของผมไม่เจอ OTA เลยครับ
ทำ OTA เองก็เจอ 2.95 อัพเดทล่าสุดอยู่แล้ว  ผมก็ดื้อนะครับ กด ใช่ ทำ OTA ไป 3 รอบก็ไม่เจอไฟเขียวติดครับ

เข้า เมนู --> ข้อมูลเครื่องรับ  ก็พบว่า
เวอร์ชั่นซอฟแวร์     V2.95.0375
เวอร์ชั่นช่องรายการ  V3.75
เวอร์ชั่นข้อมูล        V1.05
เวอร์ชั่นโหลดเดอร์   V1.03

ท่านๆ ที่ไฟเขียวติดแล้ว เวอร์ชั่นต่างๆ เหล่านี้เป็นอะไรบ้างครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 12:47:27 am »

อ้าว..
เวอร์ชั่นคอมโบ ช้ากว่าโปร หรือครับ..?
โปร V 2.98.0375

iDea
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 01:15:00 am »

IPM HD COMBO เพิ่ง OTA ไปตอนตี1 ครับ เป็น V2.98.0378
แก้ไขเรื่องไฟสีเขียวหน้าเครื่อง ตอนนี้ไฟติดเป็นปกติแล้วครับ
iDea
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 01:29:53 am »

รูปหน้าเครื่องจะเห็นไฟ LED สีเขียวติดคู่กับสีแดง
scone
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 04:32:16 am »

เอ่ออออ...... มันยังงันกันนะ เรื่องไฟเขียว

เมื่อผมอ่านเจอกระทู้นี้ก็เปิดสวิทช์ปลั๊กเครื่องคอมโบ้โดยพลัน หวังจะเจอการ OTA แล้วไฟเขียวกลับมาติดกับเขาบ้าง

แต่ของผมไม่เจอ OTA เลยครับ
ทำ OTA เองก็เจอ 2.95 อัพเดทล่าสุดอยู่แล้ว  ผมก็ดื้อนะครับ กด ใช่ ทำ OTA ไป 3 รอบก็ไม่เจอไฟเขียวติดครับ

เข้า เมนู --> ข้อมูลเครื่องรับ  ก็พบว่า
เวอร์ชั่นซอฟแวร์     V2.95.0375
เวอร์ชั่นช่องรายการ  V3.75

ท่านๆ ที่ไฟเขียวติดแล้ว เวอร์ชั่นต่างๆ เหล่านี้เป็นอะไรบ้างครับ

เครื่องผม IPM HD Combo เปิดเครื่องก็ OTA ตามภาพที่ผมถ่ายมาให้ดูครับ

monchan001
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 09:59:15 am »

เมื่อผมอ่านเจอกระทู้นี้ก็เปิดสวิทช์ปลั๊กเครื่องคอมโบ้โดยพลัน หวังจะเจอการ OTA แล้วไฟเขียวกลับมาติดกับเขาบ้าง

แต่ของผมไม่เจอ OTA เลยครับ

ทำ OTA เองก็เจอ 2.95 อัพเดทล่าสุดอยู่แล้ว  ผมก็ดื้อนะครับ กด ใช่ ทำ OTA ไป 3 รอบก็ไม่เจอไฟเขียวติดครับ

เข้า เมนู --> ข้อมูลเครื่องรับ  ก็พบว่า

เวอร์ชั่นซอฟแวร์     V2.95.0375

เวอร์ชั่นช่องรายการ  V3.75

เวอร์ชั่นข้อมูล        V1.05

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

สงสัยว่าช่วงเวลาที่ผมลอง OTA เมื่อคืน(ช่วงข่าว 3 มิติ) แล้วไม่เจอ OTA ดังที่แจ้งที่กระทู้อ้างถึงนั้น ทีมงานส้มเขาปิด OTA มั๊งครับ

เดี๋ยวคืนนี้ลองใหม่ครับ คงจะได้เจอ V2.98.0375 มาพร้อมไฟเขียวกับเขาบ้าง 5 5 5...

คอมโบ้ของผมไม่ค่อยได้เปิดครับ จะเปิดลองเล่นๆ ก็ช่วงที่มีการ OTA เพื่อดูว่ามีอะไรใหม่ๆ บ้าง..
chsi
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 10:13:24 am »

เดี๋ยวคืนนี้กลับไปจะลองเปิดดูว่ามันจะ OTA ไหม
และจะแก้ปัญหาไฟเขียวไม่ติดได้หรือยัง
และหวังว่าจะไม่มีปัญหาอื่นๆตามมาอีกนะครับ สาธุ
scone
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 10:32:51 am »

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

สงสัยว่าช่วงเวลาที่ผมลอง OTA เมื่อคืน(ช่วงข่าว 3 มิติ) แล้วไม่เจอ OTA ดังที่แจ้งที่กระทู้อ้างถึงนั้น ทีมงานส้มเขาปิด OTA มั๊งครับ

เดี๋ยวคืนนี้ลองใหม่ครับ คงจะได้เจอ V2.98.0375 มาพร้อมไฟเขียวกับเขาบ้าง 5 5 5...

คอมโบ้ของผมไม่ค่อยได้เปิดครับ จะเปิดลองเล่นๆ ก็ช่วงที่มีการ OTA เพื่อดูว่ามีอะไรใหม่ๆ บ้าง..

---------------------------------------------------------------------------------------------------

OTA เสร็จ จะเป็น (V2.98.0378) นะครับ ไม่ใช่ V2.98.0375  อิ อิ

ปล.เครื่องฯผมก็ไม่ค่อยได้เปิดดูครับ (ส่วนมากก็วางไว้เฉยๆ) จะมาเปิดก็ตอนมีการ OTA รอบใหม่ครับ

iDea
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 11:14:53 am »

สงสัยว่าช่วงเวลาที่ผมลอง OTA เมื่อคืน(ช่วงข่าว 3 มิติ) แล้วไม่เจอ OTA ดังที่แจ้งที่กระทู้อ้างถึงนั้น ทีมงานส้มเขาปิด OTA มั๊งครับ

เดี๋ยวคืนนี้ลองใหม่ครับ คงจะได้เจอ V2.98.0375 มาพร้อมไฟเขียวกับเขาบ้าง 5 5 5...

คอมโบ้ของผมไม่ค่อยได้เปิดครับ จะเปิดลองเล่นๆ ก็ช่วงที่มีการ OTA เพื่อดูว่ามีอะไรใหม่ๆ บ้าง..

---------------------------------------------------------------------------------------------------

OTA เสร็จ จะเป็น (V2.98.0378) นะครับ ไม่ใช่ V2.98.0375  อิ อิ

ปล.เครื่องฯผมก็ไม่ค่อยได้เปิดดูครับ (ส่วนมากก็วางไว้เฉยๆ) จะมาเปิดก็ตอนมีการ OTA รอบใหม่ครับ

ถ้าเครื่องยังไม่ OTA v.ล่าสุด พอท่านกลับไปเปิดเครื่อง เครื่องมันจะทำการ OTA เองก่อนเลยครับ
หลังจาก OTA เสร็จข้อมูลเครื่องปรับเป็น
เวอร์ชั่นซอฟแวร์     V2.98.0378
เวอร์ชั่นช่องรายการ  V3.78
แล้วจะเห็นไฟ LED สีเขียวหน้าเครื่องครับ

iDea
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 11:16:34 am »

เดี๋ยวคืนนี้กลับไปจะลองเปิดดูว่ามันจะ OTA ไหม
และจะแก้ปัญหาไฟเขียวไม่ติดได้หรือยัง
และหวังว่าจะไม่มีปัญหาอื่นๆตามมาอีกนะครับ สาธุ

ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ OTA แน่นอน รอไปเลย 3 นาที แล้วจะเห็นดวงไฟเขียวน้อยๆหน้าเครื่องครับ
yyy
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 10:24:39 pm »

เขียวแล้วครับ

chsi
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2015, 11:40:56 pm »

ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ OTA แน่นอน รอไปเลย 3 นาที แล้วจะเห็นดวงไฟเขียวน้อยๆหน้าเครื่องครับ
OTA แล้ว ไฟสีเขียวมาจริงๆด้วย เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกตั้งแต่เอาคูปองไปแลกมันมา
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์