ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 02:02:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  เบื่อแล้วอยากขาย Skybox F3 กับ Openbox V8 Combo
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อแล้วอยากขาย Skybox F3 กับ Openbox V8 Combo  (อ่าน 2279 ครั้ง)
dakmor.3
Full Member

« เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 03:26:45 pm »

สวัสดีครับ

เบื่อแล้วอยากขายครับ

1.Skybox F3 ใช้งานได้ปกติ (ยังไม่ได้ทำให้รับSR.45000ได้) ตัวเครื่อง รีโมท สายHDMI

ขายราคา 800บาทรวมส่งEMSครับ

2.Openbox V8 Combo T2+S2 ใช้งานได้ปกติ ตัวเครื่อง รีโมท สายHDMI
http://freesat.cn/v.asp?big=32&small=59&id=58

ขายราคา 1200บาทรวมส่งEMSครับ

ทุกเครื่องจะUp SW.ล่าสุดและล้างเครื่องเป็นเครื่องเปล่าก่อนส่งให้ครับ

เหตุผลที่ขาย ไม่ค่อยได้ใช้งานแล้ว กองไว้เฉยๆ ครับ

ติดต่อสอบถามทางหลังไมค์ครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jo
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 03:56:57 pm »

ถามแทนสมาชิกครับ
Skybox V8 Combo ใช้ Skybox Lan Tool ติดต่อกับคอมเหมือนF3ใช่ไหมครับ
และ T2 รับได้ทุกMUXเหมือนกล่องแลก690ไหมครับ (เห็นว่าT2เครื่องจีนรับไม่หมด)
ใช้เฟิร์มแวร์กับF3 ได้ไหม หรือว่ามีเฟิร์มแวร์ให้เล่นหลายตัวแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Roong
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 04:07:11 pm »

ติดต่อที่ใหนยังงัยครับ
dakmor.3
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 04:13:07 pm »

ติดต่อที่ใหนยังงัยครับ

ติดต่อผ่านLine: chutsat ครับ
dakmor.3
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 04:17:35 pm »

ถามแทนสมาชิกครับ
Skybox V8 Combo ใช้ Skybox Lan Tool ติดต่อกับคอมเหมือนF3ใช่ไหมครับ
และ T2 รับได้ทุกMUXเหมือนกล่องแลก690ไหมครับ (เห็นว่าT2เครื่องจีนรับไม่หมด)
ใช้เฟิร์มแวร์กับF3 ได้ไหม หรือว่ามีเฟิร์มแวร์ให้เล่นหลายตัวแล้วครับ

ติดต่อผ่านคอมผมยังไม่เคยลองนะครับ ไม่แน่ใจ

T2รับได้หมดครับ แต่เรียงช่องLCN ยังไม่เหมือนกล่องดิจิตอลทั่วไปครับ

Firmware โหลดได้จาก www.freesat.cn ที่เป็นคนพัฒนาได้เลยครับ มีอัพอยู่เรื่อยๆ แล้วก็พวกManual วิธีใช้งานลูกเล่นต่างๆ เอาไปศึกษาดูได้ครับ
dakmor.3
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 04:32:33 pm »

ปิดการขาย Openbox V8 Comboครับ ขอบคุณ คุณRoong ครับ
dakmor.3
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2015, 04:46:13 pm »

ปิดการขาย Skybox F3ครับ ขอบคุณ คุณksr9452g ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์