ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:59:22 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขาย TV 4K เครื่องใช้ไฟฟ้าและเครื่องเสียง มือสอง
| | |-+  ขอชี้แจง และขอความยุติธรรม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจง และขอความยุติธรรม  (อ่าน 4164 ครั้ง)
toung_it
Jr. Member
**

« เมื่อ: 26, มิถุนายน 2015, 09:30:41 pm »

เรียน  เพื่อนสมาชิกบอร์ดโบราณ

เนื่องจากผมได้โพสขายมิเตอร์ตามหัวข้อข้างบน มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งรับไปดูแล เพื่อนสมาชิกซื้อของ
ผมไป แต่ไม่พอใจในของที่ซื้อไป ผมพยายามอธิบายให้เขาเข้าใจว่า ผมขายของมือสองนะ เพื่อนสมาชิกก็ไม่ยอม เข้าใจ สมมุติ เพื่อนสมาชิกซื้อของในบอร์ดฯ มือสองไป ของมือสองก็ไม่ใช่ของใหม่ ก็คือขาดตามสภาพ
แต่ไม่ใช่ของเสีย เปิดใช้งานได้ ไม่แตกหัก ใช้งานได้ตามปกติ เพื่อนสมาชิกว่าผมเข้าใจถูกมั๊ย?

พื่อนสมาชิกดูแล้ว ผมผิดมั๊ย โพสขายของมือสอง ในบอร์ดมือสอง ไม่ได้หลอกอย่างที่เขากล่าวหา
มีภาพชัดเจน ราคาก็ตามสภาพ ผมเอาเปรียบเขาหรือ?

เพื่อนสมาชิกดูแล้ว ผมผิดมั๊ย โพสขายของมือสอง ในบอร์ดมือสอง ไม่ได้หลอกอย่างที่เขากล่าวหา
มีภาพชัดเจน ราคาก็ตามสภาพ ผมเอาเปรียบเขาหรือ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toung_it
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2015, 09:35:17 pm »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
naiphan
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 08:57:29 am »

ผมว่ากรณีนี้คนขายอาจบอกสภาพของไปไม่หมดครับ...ต้องถามว่าต้นตอของจอมีปัญหามันเป็นยังงัยบ้างประเด็นน่าจะอยู่ตรงนี้ครับ
nuekphone
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 09:39:57 am »

ผมซื้อของง่ายมากในบอร์ดเก็บไว้ก็เยอะไม่เคยมีปัญหา
ถ้าของได้อย่างที่โพสต์ บอกว่า ขายมิเตอร์ดิจิตอล ไม่ได้ใช้เลย 600
แต่ว่าจอดำมาก คือเสีย ผมบอกขอคืน แค่400 บาท ไม่รับคืนผมก็ไม่ว่า
หาว่าผมมีปัญหาส่วนมากของไม่พอใจต้องมีการรับประกันใจกันห่อย
ผมขอคืนแค่400บาทเอง ไม่รู้ว่าผมผิดเหรอเปล่า ถ้าผิดผมขอกราบเท้าพี่คนขายเลย
ในเมื่อของเสียผมก็ถามขอขายคืนในราคา400บาท ไม่ใใช้บอกผมมีปัญหา
pitool_tool
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 09:51:20 am »

ขอถามหน่อยนะครับ โดยปกติแล้วจอมันจะต้องขึ้นแบบไหนครับ พอดีผมไม่เคยใช้นะครับ (ใช้ไม่เป็น อิอิ)
nuekphone
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 09:58:01 am »

coy
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 09:58:07 am »

คนขายบอกรายละเอียดไม่หมด ตอบแบบเข้าข้างตัวเอง

แจ้งว่าของไม่ได้ใช้ ก่อนขายยังไงก็ต้องเช็คว่ายังใช้ได้ไหม และก็ต้องเห็นว่ามันมีตำหนิส่วนไหน

ทำไมไม่บอกตอนลงขายว่า ขายตามสถาพ เป็รของมือสอง จอดำ แต่มองเห็นใฃ้ได้
แค่นี้ก็น่าจะจบ อยู่ที่คนซื้อละจะซื้อไหม
toung_it
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 10:40:19 am »

ผมขายของมือสอง ในบอร์ดมือสอง มีรูปจริงให้ดู ของมือสอง คือที่ผ่านการใช้มาแล้ว ถ้าไม่ผ่านการใช้ ผมคงขายในบอร์ดของใหม่แล้ว คงไม่ขายในบอร์ดมือสอง ถ้าคนซื้ออยากได้ของใหม่ แนะนำไปซื้อของใหม่เลยจะได้ของใหม่ ของผมถ้าไม่พอใจส่งคืนมาเลย
pitool_tool
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 10:44:57 am »

ต้องบอกว่า "ของมือสองมีตำหนิครับ " เพื่อเป็นข้อมูลให้ผู้ซื้อ 
jo
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 11:22:00 am »

กระทู้ที่ลงขาย http://www.boransat.net/board/index.php?topic=76813.0

ผมไม่เกี่ยวครับ ไม่ออกความคิดเห็น
goods_buy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 01:47:56 pm »

ผมซื้อของง่ายมากในบอร์ดเก็บไว้ก็เยอะไม่เคยมีปัญหา
ถ้าของได้อย่างที่โพสต์ บอกว่า ขายมิเตอร์ดิจิตอล ไม่ได้ใช้เลย 600
แต่ว่าจอดำมาก คือเสีย ผมบอกขอคืน แค่400 บาท ไม่รับคืนผมก็ไม่ว่า
หาว่าผมมีปัญหาส่วนมากของไม่พอใจต้องมีการรับประกันใจกันห่อย
ผมขอคืนแค่400บาทเอง ไม่รู้ว่าผมผิดเหรอเปล่า ถ้าผิดผมขอกราบเท้าพี่คนขายเลย
ในเมื่อของเสียผมก็ถามขอขายคืนในราคา400บาท ไม่ใใช้บอกผมมีปัญหา

แนะนำ โพสต์ขายเองเลยครับ
ราคา 400 บาท + ค่าจัดส่งต่างหาก

ผมคิดว่า น่าจะมีคนสนใจ และรับไปดูแลครับ
goods_buy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 01:54:18 pm »

ฝากถึงเจ้าของกระทู้

ผมคิดว่า เงิน 600 บาท หรือ 400 บาท  ไม่ได้มากมายอะไรสำหรับบางท่าน และก็ไม่ใช้เงินน้อย ๆ สำหรับบางท่าน

หากจบปัญหาด้วยการคืนเงิน หรือ รับซื้อคืน หรืออื่นใด  (ตามความเหมาะสม)

ผมคิดว่า ปัญหาก็น่าจะจบลงด้วยดี 

ความความหวังดีครับ

ปล. ในความเห็นของผม  ผมก็คิดว่า "จอเสีย" เช่นกันครับ
อาการเสีย มีหลายแบบ  อาการจอมืด (แต่แสดงตัวหนังสือได้)  ก็เป็นส่วนนึงของอาการ "จอเสีย" ครับ
NYAstoria
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2015, 02:09:49 pm »

ให้รายละเอียดของสินค้าน้อยไป ควรแจ้งตามตรงเลยว่า มีตำหนิตรงไหน เพื่อให้ผู้ต้องการจะซื้อได้ข้อมูลได้ครบก่อนทำการซื้อขาย จะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง (คหสต ครับ )

pkongskul
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2015, 12:44:25 pm »

ขายของต้องชัดเจน รูปถ่าย  ข้อมูล และใจ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์