ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 01:38:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามหน่อยครับ มีดาวดวงไหนที่มีช่อง hd หลายๆช่อง บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ มีดาวดวงไหนที่มีช่อง hd หลายๆช่อง บ้างครับ  (อ่าน 2469 ครั้ง)
ta
Sr. Member

« เมื่อ: 01, สิงหาคม 2015, 10:55:43 pm »

ขอถามหน่อยครับ  มีดาวดวงไหนที่มีช่อง  hd  หลายๆช่อง บ้างครับ
ที่ไม่ได้เข้ารหัสครับ
(ผมไม่ได้เล่นมานานหลายปีครับพึ่งกลับมาจะลองเล่นใหม่ครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ta
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2015, 10:57:17 pm »

อ้อ  (ยกเว้นไทยคมนะครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yyy
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2015, 11:19:01 pm »

อ้อ  (ยกเว้นไทยคมนะครับ)

น่าจะดาว กสทช. นะครับ Digital T.V. เป็น HD. เยอะ และฟรี
ล้อเล่นขำๆนะครับ จริงๆ แล้ว HD. บนดาวเทียมมีเยอะ แต่ส่วนใหญ่ไม่ฟรี

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 02:05:42 am »

อย่างที่ท่าน yyy กล่าวไว้..
มี.. "เยอะ".. แต่.. "ไม่ฟรี"..
ส่วนมากกระจายไปในหลายดาว (ไม่นับรวม FEED)
เฉลี่ยประมาณ 4-5 ช่อง ที่ปล่อยฟรี หรือคีย์ถาวร (ไม่เปลี่ยนคีย์มานานแล้ว)
ครับ..

kaijae
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 09:13:23 am »

ขอถามหน่อยครับ  มีดาวดวงไหนที่มีช่อง  hd  หลายๆช่อง บ้างครับ
(ผมไม่ได้เล่นมานานหลายปีครับพึ่งกลับมาจะลองเล่นใหม่ครับ)

SES8 ครับ มีเครื่อง IPM ดูช่อง SD-HD ฟรี ได้เพียบ

yyy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 09:39:17 am »

SES8 ครับ มีเครื่อง IPM ดูช่อง SD-HD ฟรี ได้เพียบ

ก็จะตอบอย่างนี้ แต่เจ้าของกระทู้เน้นว่าไม่เข้ารหัส

scone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 10:00:45 am »

ถ้าจะตีความจริงๆ ที่บอกว่าช่องแบบ HD เยอะและไม่เข้ารหัส?
ผมว่า แหมแต่ดิจิตอลทีวี ก็เข้ารหัสครับ ไม่เชื่อลองเอากล่อง
Box จีนที่ไม่ได้ใส่คีย์ มาเปิดดูก็จอมืดแหละครับ ยกเว้นช่องไทยรัฐแบบ HD ที่ปล่อยฟรี

ปล.ที่คนทั่วไปซื้อกล่องบนดินมาเปิดดู แล้วดูได้เลย ก็เพราะเจ้าของกล่อง
เขา OTA ทั้งช่อง/คีย์ มาให้แล้ว ไม่งั้นก็จอมืดครับ

dk
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 10:28:21 am »

เอเชียแซท 5 มั๊ย อย่างน้อยก็มีช่อง HD ไม่เข้ารหัสให้ดูไม่น้อยกว่าสามช่อง ที่เข้ารหัสก็ใส่ครั้งเดียวจบไม่เคยเปลี่ยน
บางครั้งก็มีช่องฟีดให้ดูฟรี ๆ บ่อย ๆ นะ
ta
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 10:41:15 am »

ขอบคุณทุกท่านครับ    จะลองไปรับที่  เอเชียแซท 5   ดูครับ  ว่าแต่  รหัสที่ว่าเอามาใส่ครั้งเดียวดูยาว  แนะนำหน่อยครับ   ขอหน่อยครับ
iceza50
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 11:11:31 am »

ทุกช่อง ในไทย เข้ารหัสหมด มั้งครับ
เพราะเป็น มติ ของ กสทช.
แต่จะปล่อยให้ดูฟรี หรือ ล็อค ไว้อีกเรื่องนึงครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัว ครับ
@แมว
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 11:22:28 am »

intelsat15 มี feed ช่องดิจิม่อนของไทยเป็น hd 10 ช่อง ขึ้น $ แต่ไม่ล๊อค
dk
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 11:40:49 am »

ขอบคุณทุกท่านครับ    จะลองไปรับที่  เอเชียแซท 5   ดูครับ  ว่าแต่  รหัสที่ว่าเอามาใส่ครั้งเดียวดูยาว  แนะนำหน่อยครับ   ขอหน่อยครับ

ถามอากู๋ได้เลยครับ
Asiasat5
biss
BEIN 1 2 3
และ EDGE 
kaijae
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 12:17:47 pm »

ถามอากู๋ได้เลยครับ
Asiasat5
biss
BEIN 1 2 3
และ EDGE 

อยากได้ playboy tv ด้วยครับท่าน ไม่ทราบถามอากู๋ได้ใหมครับ หึหึ

dk
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 12:20:39 pm »

อยากได้ playboy tv ด้วยครับท่าน ไม่ทราบถามอากู๋ได้ใหมครับ หึหึ

ถามได้ แต่อากู๋บอกว่าอายุเกินให้ซื้อเอา อิอิ
PP Link
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 12:46:18 pm »

ถ้าจะล่า feed ติดตาม twitter หรือเฟสบุ๊คอันนี้ครับ อัฟเดททุกวันเป็นของชาวอินโดนีเซีย ผมนี่อยากล่าจริงๆ แต่ยังไม่มีจานดำ

https://twitter.com/bisskeyID?lang=en
yyy
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 12:52:44 pm »

ถ้าจะตีความจริงๆ ที่บอกว่าช่องแบบ HD เยอะและไม่เข้ารหัส?
ผมว่า แหมแต่ดิจิตอลทีวี ก็เข้ารหัสครับ ไม่เชื่อลองเอากล่อง
Box จีนที่ไม่ได้ใส่คีย์ มาเปิดดูก็จอมืดแหละครับ ยกเว้นช่องไทยรัฐแบบ HD ที่ปล่อยฟรี

ปล.ที่คนทั่วไปซื้อกล่องบนดินมาเปิดดู แล้วดูได้เลย ก็เพราะเจ้าของกล่อง
เขา OTA ทั้งช่อง/คีย์ มาให้แล้ว ไม่งั้นก็จอมืดครับ

ใช่ครับท่าน ความจริงเป็นอย่างนั้น แต่สำหรับกล่องดิจิตอลในไทย ใส่คีย์ก็เหมือนไม่ใส่ เพราะไม่ต้องทำอะไรก็ดูได้ ผมเลยว่าก็ไม่ต่างกับไม่มีรหัส(ไอ้ที่บังคับให้ใส่ก็แค่ต้องการขายเจ้าหนูน้อยและสติ๊กเกอร์)

yyy
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2015, 12:55:17 pm »

ถามได้ แต่อากู๋บอกว่าอายุเกินให้ซื้อเอา อิอิ

Playboy ติดอีโต้  หมดสิทธิ์  ถ้าชอบแนวนี้ แค่ท่านพิมพ์คำว่า playboy ในอากู๋ก็ตาแฉะแล้ว(เจอเทวดาตัวเขียวๆก็ตัวใครตัวมัน)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์